ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

กระทู้ไม่เงียบนะครับเฮีย...ผมคาดว่ามีคน click เข้ามาดูตลอด แต่ไม่ได้เม้นอะไรไว้เท่านั้นเอง :blink:

ผมใส่ประกาศตามหาไม่ถึง 24 ชม. ก็กลับมาอีกแล้ว ขอบคุณครับ รู้เทคนิคแล้ว :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

สรุปความเห็นคือผู้เขียนประมาณจากรูปคลื่นย่อยแล้ว คลื่นย่อยลูกแรกน่าจะใกล้จะครบชุดและคาดว่าจะครบชุดในวันนี้ อย่างน้อยบริเวณ 183X$ ปลายๆคาดว่าจะได้เห็น สุดคลื่นย่อยตรงไหนใครใคร่ถือถือ ใครใคร่ทิ้งทิ้ง วันนี้ต้องจับจังหวะกันเอาเอง ช่วงนี้หมูราคาแพงต้องระวังครับ

เฮ้อ ! นึกว่าจะจบกระทู้ไม่ลง สุดท้ายก็จบลงจนได้

:sidewaydown: !La !gvme !Hi !30 !_087

น้องใหม่จากเชียงใหม่ค่ะ แอบดูบ้านนี้มานานเพิ่งกล้าเคาะประตูบ้าน วันนี้มาชโงกดูห้องเฮียย่า ประทับใจสุดๆ ได้ความรู้แบบนั่งเครื่องร่อนชมเมืองเลยคะ มองภาพกว้างได้เลยว่าต้องวางแผนการลงทุนอย่างไร เพื่อลดโอกาสขายหมูและติดดอย ขอบคุณเฮียมากๆค่ะ ขอบวกคะแนนให้ค่ะ

ขอบคุณครับ คุณปิรันย่า ข้อมูลแน่นจริง ๆ

ขอบคุณมากค่ะ เฮียปิรันย่า ตั้งหน้าตั้งตารอเฮียทุกวัน มาบ่อยๆนะค้า

ขอบคุณเฮียปิรันย่าครับทองแรงน่าดู..เล่นไม่กล้าเข้าเก็บเลย

ขอรอดูคืนนี้(จะมีศุกร์สยองเปล่า)ค่อยเข้าพรุ่งนี้จะถูกกว่ามั๊ย

Spdrก็ขยันซื้อจัง

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

ต้องขออภัยเนื่องจากเห็นกระทู้เงียบๆไปผู้เขียนจึงรู้สึกว่าผู้อ่านอาจจะไม่ค่อยอยากอ่านสักเท่าใดแล้วประกอบกับผู้อ่านบางท่านแนะนำให้ผู้เขียนพักผ่อน ผู้เขียนเลยพาลลองพักจริงๆดูเสียเลย ปรากฎว่าพอได้พักแล้วสบายเลยชักติดใจตามประสาคนเกียจคร้านครับ แต่ในเมื่อมีผู้อ่านอุตส่าห์มาปลุกให้ตื่นหลายท่านวันนี้ผู้เขียนเลยขอออกมาสนองพระเดชพระคุณสักหน่อยครับ อันที่จริงหลายวันก่อนหลังการปรับฐานก็เห็นอะไรดีๆเข้าตาเต็มๆเหมือนกัน ก็ได้แต่แนะนำเพื่อนฝูงใกล้ตัวทางโทรศัพท์เท่านั้นครับ

เนื่องจากระยะนี้ผู้เขียนภารกิจการงานเยอะมากแถมนอนหลับเร็วอีกต่างหาก เวลาส่วนตัวที่เหลือไว้โพสต์จึงมีค่อนข้างน้อย การโพสต์ความเห็นในช่วงที่ผ่านมานี้จึงค่อนข้างจะสั้นกระชับเปรียบเสมือนให้ผู้อ่านรับประทานฟาสฟู๊ดส์อย่างไรอย่างนั้น สำหรับกระทู้นี้เผอิญว่าผู้เขียนตื่นมาเร็วกว่าปกติจึงมีเวลาปรุงน้ำแกงมาเสียเต็มชามเลยทีเดียว สำหรับคุณผู้อ่านที่ใจร้อนอยากจะทราบความเห็นเร็วๆอาจจะกระโดดข้ามไปอ่านบรรทัดสุดท้ายของกระทู้เลยก็ไม่ว่ากันครับ นี่ถ้าจะดูบรรทัดสุดท้ายของกระทู้แล้วต้องใช้เหรียญขูดแบบบัตรเติมเงินได้ดูท่าจะสนุกไม่น้อย

เอาล่ะ! หลังจากให้ผู้อ่านซดน้ำแกงตัดกำลังไปเสียชามนึงก็มาว่ากันเรื่องทองคำได้แล้วครับ

วันนี้ผู้เขียนลองมาแจกแจงคลื่นย่อยของทองคำเฉพาะที่ผู้เขียนคาดว่าเป็นคลื่นสุดท้ายตามสติกำลังนะครับ เพราะถ้ายกมาตั้งแต่ต้นคลื่น 3 ยักษ์ที่ 681$ เรื่องมันจะกลายเป็นมหากาพย์ไป ผู้อ่านจะเบื่อและงงเสียมากกว่า และขอออกตัวเอาไว้ก่อนด้วยครับว่าที่จะแจกแจงคลื่นนี้เป็นมุมมองส่วนตัวไม่รับประกันความถูกต้องเนื่องจากการนับคลื่นไม่ใช่งานง่ายๆที่จะทำให้ถูกต้องแม่นยำได้เสมอไปและบางครั้งมักพบว่านับผิดไปเมื่อเวลาผ่านไป หากหลงเชื่อโดยสนิทใจโดยไม่ไตร่ตรอง คิดเองเออเองไปลงทุนแล้วเรือหาย (เรือ = ship) ต้องถือเป็นกรรมของผู้อ่านไม่ใช่ผู้เขียนนะครับ

เฉพาะคลื่นลูกสุดท้ายของวัฎจักรยักษ์นี้เริ่มจาก 1462.4$ ไปจนถึง 1558.1$ คิดเป็นความสูงราว 95.7$ ถือเป็นคลื่นลูกที่ 1 ของคลื่นสุดท้ายนี้

คลื่นลูกที่ 2 ของคลื่นสุดท้ายนี้ปรับฐานจาก 1558.1$ ลงไปที่ 1478$ คิดเป็นความสูงราว 80$ คิดเป็นสัดส่วนราว 83.6%

-------------------------------------------------------------------------------------

ทีนี้ก็มาถึงคลื่นลูกที่ 3 ของคลื่นสุดท้ายนี้ซี่งมีขนาดใหญ่มากๆจะเรียกว่า “ใหญ่สั่งมาเกิด” เลยก็ย่อมได้ เกิดจากท้องพ่อท้องแม่มาก็เพิ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ

คลื่นขาขึ้นที่ 1 ของคลื่นที่ 3 นี้เริ่มจาก 1478$ เดินทางถึง 1610$ คิดเป็นความสูงราว 131.9$ ใช้เวลาเดินทางราว 12 วันทำการ

คลื่นปรับฐานที่ 2 ของคลื่นที่ 3 นี้ปรับฐานลงมาจาก 1610$ ลงไปถึง 1581$ คิดเป็นความสูง 29$ คิดเป็นสัดส่วน 22% และใช้เวลาปรับฐานไม่เกิน 2 วัน

คลื่นขาขึ้นที่ 3 ของคลื่นที่ 3 นี้อีกทีขึ้นจาก 1581$ เดินทางถึง 1814.5$ คิดเป็นความสูงราว 233.5$ ใช้เวลาเดินทางราว 16 วันทำการ

คลื่นปรับฐานที่ 4 ของคลื่นที่ 3 นี้ปรับตัวลงมาจาก 1814.5$ ลงไปที่ 1723.4$ เมื่อเร็วๆนี้ คิดเป็นความสูงราว 91$ คิดเป็นสัดส่วนการปรับฐาน 39% ใช้เวลาปรับฐานไม่เกิน 2 วันเช่นกัน

ผู้เขียนจึงคาดว่าขณะนี้เราอาจจะกำลังอยู่ในคลื่นขาขึ้นที่ 5 ซึ่งเป็นคลื่นขาขึ้นสุดท้ายของคลื่นที่ 3 นี้ ขนาดความสูงที่ควรจะเป็นคือตั้งแต่ 132$ ขึ้นไปเป็นอย่างน้อย ส่วนเวลาที่ใช้ในการเดินทางคาดว่าจะเป็นในช่วง 12-16 วันทำการ ถ้านับถึงเมื่อคืนจะพบว่าคลื่นลูกนี้เดินทางจาก 1723.4$ มาได้ระยะทางราว 105$ และใช้เวลาเดินทางไปแล้วราว 4 วันทำการ ซึ่งพิจารณาแล้วถือว่าค่อนข้างน้อยเกินไปสำหรับการจบคลื่นตามแผน เมื่อประกอบกับรูปทรงคลื่นและปัจจัยพื้นฐานที่สนับสนุนทองคำอยู่ในขณะนี้รวมทั้งการเพิ่งจะอัดทองเข้าไป 15.1 ตันสดๆร้อนๆของกองทุนทองคำแล้ว ผู้เขียนจึงคาดว่าขณะนี้น่าจะกำลังอยู่ในคลื่นขาขึ้นที่ 1 ของคลื่นขาขึ้นที่ 5 ของคลื่นที่ 3 นี้อีกทีซึ่งดูคล้ายจะยังไม่สุดคลื่น สุดคลื่นย่อยตรงไหนต้องติดตามดูอีกที และเมื่อสุดคลื่นลูกเล็กนี้แล้วคาดว่าจะมีการเททำกำไรออกมาเป็นการปรับฐานย่อยครับ

สรุปความเห็นคือผู้เขียนประมาณจากรูปคลื่นย่อยแล้ว คลื่นย่อยลูกแรกน่าจะใกล้จะครบชุดและคาดว่าจะครบชุดในวันนี้ อย่างน้อยบริเวณ 183X$ ปลายๆคาดว่าจะได้เห็น สุดคลื่นย่อยตรงไหนใครใคร่ถือถือ ใครใคร่ทิ้งทิ้ง วันนี้ต้องจับจังหวะกันเอาเอง ช่วงนี้หมูราคาแพงต้องระวังครับ

เฮ้อ ! นึกว่าจะจบกระทู้ไม่ลง สุดท้ายก็จบลงจนได้

!01 !01 !01

ขอบคุณค่ะเฮียปิรันย่า รอย่อเข้าเพิ่มค่ะ