ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ คุณปิรันย่า งั้นผมขอรอๆๆๆๆๆก่อนดีกว่าครับ กลัวหนาว ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาปิรันย่าเป็นหลักไม่ได้หรอกครับ เนื่องจากผู้เขียนเองไม่สามารถโพสต์ Update ได้ถี่นัก ดูจำนวนกระทู้ที่ผู้เขียนมีปัญญาโพสต์ความเห็นได้เทียบกับท่านอื่นซิครับว่ามันน้อยนิดขนาดไหน เวลาทำงานส่วนตัวของผู้เขียนเองก็ยังไม่ค่อยจะมีเลยครับ ส่วนใหญ่เฉพาะช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อสำคัญบางครั้งถ้าพอมีเวลารวมทั้งความมั่นใจผู้เขียนจึงจะออกมากระตุ้นเตือนให้เข้าหรือเตือนให้หนี อย่างไรเสียการตัดสินใจต้องอยู่ที่ผู้อ่านครับ ถ้าคำว่าปรับฐานของผู้เขียนทำให้เข้าใจเป็นว่า Tsunami จนไม่กล้าเข้าก็ต้องขออภัยครับ แต่ก่อนหน้านี้จังหวะที่เตือนให้ระวังฝรั่งกระชากรถออกตัวแรงๆก็พอมีบ้าง ท่านอื่นก็เชียร์ขึ้นและให้แนวรับแนวต้านเป็นแนวทางก็มิใช่น้อย การพลาดขบวนยาวนานนี้ถือเป็นเรื่องที่เก็บไว้ปรับปรุงก็แล้วกันครับอย่าเสียใจไปเลยนึกเสียว่ายังไงโอกาสสวยๆต้องมีเข้ามาให้เราบ้างสักวันครับ

คำถามที่ว่าจะให้เก็บช่วงไหนดีจะให้ตอบยังไงดีล่ะครับ ตอบไม่ถูกจริงๆ เอาเป็นว่าราคาทองขึ้นจาก 1478$ มายาวนานขึ้นมาเกือบ 320$ แล้วโดยยังไม่ปรับฐานเลย ทั้งสภาวะ Overbought สูงมาก ทั้งรูปทรงคลื่นที่ตึงตัวมากๆ และทั้งการเริ่มทิ้งของกองทุนออกมา 13 ตันบ้างแล้ว มาเข้าเอาป่านนี้ไม่กลัวเลยหรือครับว่าจะติดดอยสูง ถึงแม้ปัจจัยสนับสนุนให้ทองคำขึ้นต่อซึ่งเปรียบเสมือนเชื้อเพลิงขับเคลื่อนก็ยังดูเหมือนว่าจะยังไม่หมดไปเสียทีเดียวก็ตาม แต่การสร้าง New high สำเร็จแต่ละครั้งก็ย่อมหมายถึงการก้าวเข้าไปใกล้ปลายหน้าผาที่พร้อมจะร่วงหล่นลงไปทุกเมื่อเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งก้าวเสมอ ตามทฤษฎีคลื่นแล้วไม่มีคลื่นลูกไหนที่ขึ้นลูกเดียวโดยไม่ปรับฐานหรอกครับ ยิ่งสูงมากตอนลงก็ยิ่งแรง ถ้าคุณเพิ่งจะมากล้าเข้าเอาปลายๆคลื่นป่านนี้ ฝีเท้าคุณต้องหนีให้รวดเร็วกว่าคลื่นสึนามิ (เท่าที่ผู้เขียนเห็นมาส่วนใหญ่มักไม่ค่อยรู้ตัวว่าสึนามิมาเคาะประตูบ้านอยู่) จะมัวมารอความเห็นของใครวันละกระทู้ก่อนจะหนีก็คงไม่ทันเหตุการณ์ ถ้ารู้สึกผิดปกติก็ต้องตัดสินใจเอาเองทันทีครับ ทองคำขึ้นมาไกลเป็นประวัติการณ์ถึงขนาดนี้แล้วผู้เขียนจะกล้าบอกให้คุณบุกเข้าไปเลยได้อย่างไร บางครั้งบางคนทองคำก็เป็นอะไรที่อาถรรพ์เอามากๆประเภทตอนไม่ได้เข้าก็ขึ้นเอาๆ แต่พอเข้าปุ๊ปติดดอยปั๊ป อะไรทำนองนี้ก็คาดว่ามีไม่น้อยครับ

สรุปแล้วผู้เขียนแชร์ให้ได้แต่มุมมองส่วนตัวเท่าที่เวลาส่วนตัวจะอำนวยเท่านั้นครับ ใครอยากจะหนีหรืออยากจะเข้า จะมากหรือจะน้อย ตัดสินใจกันเอาเองครับ

ปล. เสริมให้นิดนึงครับ ตามความเห็นส่วนตัวของผู้เขียนแล้วตอนนี้ทองคำอาจจะกำลังอยู่ในคลื่นที่ 3 ของคลื่นสุดท้ายของคลื่นสุดท้ายของวัฎจักรที่เริ่มขึ้นมาจาก 1478$ นี้ ถ้าฟลุ้กพอทองคำอาจขึ้นได้ถึง 185X$ เน้นคำว่า "อาจจะ" เท่านั้นนะครับ อย่ายึดเป็นหลักตายตัว

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า ท่านจอมยุทธหนุ่มกระบี่เดี่ยวดาย รอบนี้ผันผวนเหมือนเมื่อ 3 ปีก่อนเลยค่ะ ถึงแม้นจะตกขบวน แต่ก็ไม่เสียใจเลย เพราะโทร.สั่งซื้อไม่ติดเลยตั้งแต่เช้า ฮะ ฮะ :wub:

แม้นครานี้ไม่ได้จับปลาวาฬ

ขอเพียงพานพบกันสุขใจแล้ว

พี่ค่อยเตือนหวังให้รอดคลาดแคล้ว

โอ้พี่แก้วเพียงนี้ก็ซึ่งใจ... (แต่งกลอนสด ด้วยความขอบคุณ ) :P

มาบ่อยๆ นะค่ะ สำนวนคม เหมือนเดิม

ปล. คิดเหมือนเฮียปิรันย่าค่ะ อยากให้ปรับฐานจริงๆ เหมือนกันค่ะ ขึ้นแบบนี้ไม่มีปรับฐานมีแค่ย่อพอเป็นพิธี อันตรายมากกว่า :ph34r:

คุณปิรันย่าครับ สงสัยสึนามิที่คุณว่า คงไม่มีแล้วมั้งครับ ผมรอจะไม่ไหวแล้วนะครับ ตกจรวดมาหลายรอบแล้ว ยังไม่ได้เข้าสักแท่งเลย ราคาก็ขยับขึ้นเอาๆ คุณปิรันย่าจะวิเคราะห์ยังไงต่อดีครับ ผมรออยู่นะครับ จะให้เก็บช่วงไหนดีครับ ขอบคุณครับ มือกระบี่ไร้เทียมทาน

ถ้าเงินเย็นขอแนะนำให้ทำใจร่มๆแล้วซื้อไปเลยค่ะ ตัวเองเมื่อวานซื้อที่1755ไป115บาท เช้านี้1800แล้วค่ะ ถ้าดอยก็คิดซะว่าเหมือนติดหุ้นหรือเวลาธนาคารลดดอกเบี้ย ลงทุนต้องเสี่ยงค่ะ เสียเงินแล้วได้ทองยังไงเสี่ยงน้อยกว่า

ได้กระดาษใบหุ้นมากอดแน่ๆ

ขอบคุณท่านจอมยุทธปิรันย่ามาก ๆค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ จากแฟนพันธุ์แท้เจ้าเก่า และยังอยากกล่าวคำซ้ำ ๆ อีกครั้ง ว่าขอบคุณในน้ำใจไมตรี ที่มีน้ำใจอันเหลือเฟือ

ให้พี่น้องบ้านไทยโกลด์แห่งนี้ ติดตามอ่านเสมอค่ะ !gd !57 !53 !031 !54 !thk !thk

คุณปิรันย่าครับ สงสัยสึนามิที่คุณว่า คงไม่มีแล้วมั้งครับ ผมรอจะไม่ไหวแล้วนะครับ ตกจรวดมาหลายรอบแล้ว ยังไม่ได้เข้าสักแท่งเลย ราคาก็ขยับขึ้นเอาๆ คุณปิรันย่าจะวิเคราะห์ยังไงต่อดีครับ ผมรออยู่นะครับ จะให้เก็บช่วงไหนดีครับ ขอบคุณครับ มือกระบี่ไร้เทียมทาน

เฮียกัมพลครับ จรวดมาอีกแล้ว ผมรอเข้าซื้ออยู่อะครับ อยากได้ของถูก ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จรวดจะลงมารับผมสักทีครับ รอ 1700-1720 (ตอนกลางวันนะครับ จะเก็บแท่งจริง) แต่ที่เห็นมาแต่กลางคืนพอเช้ามาก็พุ่งกระฉูดเลย ไม่ได้เก็บสักที รอเฮียวิเคราะห์ดีกว่าครับ ว่าอย่างไรต่อไปดี อยากได้ราคาถูกกว่านี้อะครับ อยากได้กำไรเนื้อๆ ทุนน้อยครับ แต่ใจรักเล่นทอง ขอบคุณครับ

ขอออกความเห็นจากการตั้งคำถามของคุณ wongwai หน่อยนะครับ ผมคิดว่าอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน ที่คุณได้ตั้งคำถามไป (ก๊อปข้อความ

จากกระทู้โน้นมารวมที่นี่ครับ)ถ้าผมเป็นอาจารย์ทั้ง 2 ท่านคงมีความรู้สึกอะไรที่มันทะลักออกมาไม่มากก็น้อยแหละครับ แต่ด้วยความ

เป็นผู้ใหญ่คงจะตอบอะไรตามความรู้สึกของอารมณ์ไม่ได้ คงต้องมีการยับยั้งชั่งใจพอสมควร

ผมไม่ทราบน๊ะว่าคุณเข้ามาที่นี่นานแค่ไหนแล้ว อาจจะเข้ามาก่อนผมก็ได้ หรืออาจจะอ่านมานานแล้วก็ได้ อาจารย์ทุกคนที่อุตส่าห์เสียสละ

เวลามานั่งเขียน นั่งโพสต์ให้พวกเราอ่าน ก็ถือเป็นบุญคุณใหญ่หลวงแล้ว อย่างน้อยก็มาให้แนวทางว่าควรทำอย่างไรต่อ หรือวางแผนอย่างไร

เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์บางวัน อาจารย์ทุกคนก็ยอมรับกันทุกคนว่าใช้การวิเดา (ตามหลักการที่ได้ศึกษามา) ทีนี้จะให้มันตรงเป๊ะๆ ไปทุก

อย่าง ถ้าเป็นอย่างนั้นผมว่าอาจารย์คงจะรวยวันรวยคืนล่ะครับ

การตั้งคำถามของคุณมันมีความมุทะลุและร้อนใจอยู่ในตัวเป็นอย่างมาก ผมถามว่าเป็นความผิดของเขาหรือที่เขาออกมาเตือนแล้วมันไม่เป็น

ตามที่เขาเตือนไว้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวคุณคนเดียวเท่านั้นครับ คุณก็ไม่ได้อ่านบทวิเคราะห์ของคุณปิรันย่าคนเดียวนี่ครับ มีอีกตั้งหลายคนที่

คุณไปอ่าน แล้วเขาก็เชียร์ให้ซื้อได้เลย ทำไมคุณไม่เชื่อเขาล่ะ แต่คุณกลับมาเชื่อคำเตือนของคุณปิรันย่า แล้วมันไม่เป็นตามนั้น หรือยังไม่

เกิดขึ้นซักที

คุณไม่ทราบเลยหรือว่า 2-3 เดือนที่ผ่านมานี้ กราฟมันไม่ได้มีการซื้อขายแบบปกติเลย มันมีการดันราคากันอยู่ข้างหลังทั้งนั้น อย่างเมื่อวาน

ใครจะไปทราบว่ามันจะขึ้นเกิน 1800 ไปได้ แต่ก็มีบางคนบอกว่ามีความเป็นไปได้น๊ะ คุณก็คงได้อ่าน แล้วทำไมคุณไม่เชื่อเขา แล้วเดินเข้า

ร้านทองเลย วันนี้คุณก็ได้ตังส์แล้ว ส่วนผมก็เอาปลอดภัยแลกกับการเสียโอกาสครับ

ผมว่าคุณต้องใจเย็นๆ นิดนึงครับ ก่อนตั้งคำถามก็ขัดเกลาคำถามหน่อยนึง ผมกลัวว่าต่อไปจะไม่มีใครมานั่งเขียนให้พวกเราอ่านกันอีกนะครับ

ถ้าเจอคำถามแบบคุณเยอะๆ บ่อยๆ เข้า

ตอนนี้ก็เหลือไม่กี่คนแล้วที่ยังมาเขียนให้อ่านกันอย่างสม่ำเสมอ

1.อาจารย์ปิรันย่า ก็หายไปพักนึง เพิ่งจะกลับมาไม่ถึง 10 กระทู้มั๊งเดี๋ยวก็พาลเงียบหายไปอีก

คุณลองก๊อปกระทู้ของอาจารย์ปิรันย่าไว้ทุกกระทู้ที่แนะนำมาดูครับ ให้ได้ซัก 50 กระทู้

แล้วลองนั่งอ่านย้อนหลังดู คุณจะเห็นภาพอย่างชัดเจน

2.อาจารย์กัมพล สำหรับคนนี้ก็ชี้แนะเป็นประจำ มองไกล แต่ผมก็ไม่ค่อยกล้าตาม

3.คุณเคน

4.คุณซี

5.คุณเด็กขายของ คนนี้มาทางข่าวสาร เป็นจุดแข็งของเขาเลย

ที่ผมเขียนมาทั้งหมดไม่ได้มีอะไรเลยครับ ผมกลัวว่าจะไม่มีใครมาเขียนบทวิเคราะห์ให้ผมอ่านอีก

ถ้าหากผมทำให้คุณ wongwai ขุ่นข้องหมองใจ ก็ขออภัยนะครับ..

ขอออกความเห็นจากการตั้งคำถามของคุณ wongwai หน่อยนะครับ ผมคิดว่าอาจารย์ทั้ง 2 ท่าน ที่คุณได้ตั้งคำถามไป (ก๊อปข้อความ

จากกระทู้โน้นมารวมที่นี่ครับ)ถ้าผมเป็นอาจารย์ทั้ง 2 ท่านคงมีความรู้สึกอะไรที่มันทะลักออกมาไม่มากก็น้อยแหละครับ แต่ด้วยความ

เป็นผู้ใหญ่คงจะตอบอะไรตามความรู้สึกของอารมณ์ไม่ได้ คงต้องมีการยับยั้งชั่งใจพอสมควร

ผมไม่ทราบน๊ะว่าคุณเข้ามาที่นี่นานแค่ไหนแล้ว อาจจะเข้ามาก่อนผมก็ได้ หรืออาจจะอ่านมานานแล้วก็ได้ อาจารย์ทุกคนที่อุตส่าห์เสียสละ

เวลามานั่งเขียน นั่งโพสต์ให้พวกเราอ่าน ก็ถือเป็นบุญคุณใหญ่หลวงแล้ว อย่างน้อยก็มาให้แนวทางว่าควรทำอย่างไรต่อ หรือวางแผนอย่างไร

เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์บางวัน อาจารย์ทุกคนก็ยอมรับกันทุกคนว่าใช้การวิเดา (ตามหลักการที่ได้ศึกษามา) ทีนี้จะให้มันตรงเป๊ะๆ ไปทุก

อย่าง ถ้าเป็นอย่างนั้นผมว่าอาจารย์คงจะรวยวันรวยคืนล่ะครับ

การตั้งคำถามของคุณมันมีความมุทะลุและร้อนใจอยู่ในตัวเป็นอย่างมาก ผมถามว่าเป็นความผิดของเขาหรือที่เขาออกมาเตือนแล้วมันไม่เป็น

ตามที่เขาเตือนไว้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวคุณคนเดียวเท่านั้นครับ คุณก็ไม่ได้อ่านบทวิเคราะห์ของคุณปิรันย่าคนเดียวนี่ครับ มีอีกตั้งหลายคนที่

คุณไปอ่าน แล้วเขาก็เชียร์ให้ซื้อได้เลย ทำไมคุณไม่เชื่อเขาล่ะ แต่คุณกลับมาเชื่อคำเตือนของคุณปิรันย่า แล้วมันไม่เป็นตามนั้น หรือยังไม่

คุณไม่ทราบเลยหรือว่า 2-3 เดือนที่ผ่านมานี้ กราฟมันไม่ได้มีการซื้อขายแบบปกติเลย มันมีการดันราคากันอยู่ข้างหลังทั้งนั้น อย่างเมื่อวาน

ใครจะไปทราบว่ามันจะขึ้นเกิน 1800 ไปได้ แต่ก็มีบางคนบอกว่ามีความเป็นไปได้น๊ะ คุณก็คงได้อ่าน แล้วทำไมคุณไม่เชื่อเขา แล้วเดินเข้า

ร้านทองเลย วันนี้คุณก็ได้ตังส์แล้ว ส่วนผมก็เอาปลอดภัยแลกกับการเสียโอกาสครับ

ผมว่าคุณต้องใจเย็นๆ นิดนึงครับ ก่อนตั้งคำถามก็ขัดเกลาคำถามหน่อยนึง ผมกลัวว่าต่อไปจะไม่มีใครมานั่งเขียนให้พวกเราอ่านกันอีกนะครับ

ถ้าเจอคำถามแบบคุณเยอะๆ บ่อยๆ เข้า

ตอนนี้ก็เหลือไม่กี่คนแล้วที่ยังมาเขียนให้อ่านกันอย่างสม่ำเสมอ

1.อาจารย์ปิรันย่า ก็หายไปพักนึง เพิ่งจะกลับมาไม่ถึง 10 กระทู้มั๊งเดี๋ยวก็พาลเงียบหายไปอีก

คุณลองก๊อปกระทู้ของอาจารย์ปิรันย่าไว้ทุกกระทู้ที่แนะนำมาดูครับ ให้ได้ซัก 50 กระทู้

แล้วลองนั่งอ่านย้อนหลังดู คุณจะเห็นภาพอย่างชัดเจน

2.อาจารย์กัมพล สำหรับคนนี้ก็ชี้แนะเป็นประจำ มองไกล แต่ผมก็ไม่ค่อยกล้าตาม

3.คุณเคน

4.คุณซี

5.คุณเด็กขายของ คนนี้มาทางข่าวสาร เป็นจุดแข็งของเขาเลย

ที่ผมเขียนมาทั้งหมดไม่ได้มีอะไรเลยครับ ผมกลัวว่าจะไม่มีใครมาเขียนบทวิเคราะห์ให้ผมอ่านอีก

ถ้าหากผมทำให้คุณ wongwai ขุ่นข้องหมองใจ ก็ขออภัยนะครับ..

ขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์ทุกท่านค่ะ พระคุณของอาจารย์ที่เวิเคราะห์ให้พวกเราใช้เป็นแนวทางในการซื้อ ขาย ทำให้เราได้กำไรมากมาย บทวิเคราะห์และคำชี้แนะของอาจารย์แต่ละท่านเปรียบเสมือนเข็มทิศให้

ขอให้อาจารย์ทุกท่านช่วยเป็นเข็มทิศให้พวกเราต่อไปนะคะ

ขอบคุณคุณ GB2514 ที่ออกมาช่วยแสดงความเห็น

ชาวเวปไทยโกลด์นี่แปลกจังแฮะ ขนาดผู้เขียนฟันธงแบบสุดโต่งยังจะรออ่านกันอีก วันไหนหลงเชื่อผู้เขียนแล้วปรากฎว่าพลิกล็อคโดนจัดหนักแล้วผู้เขียนจะโดนประชาทัณฑ์หรือเปล่า ยิ่งความผิดพลาดมักจะถูกจดจำได้ง่ายกว่าความดีเสียด้วย

แต่บังเอิญว่าผู้เขียนเป็นคนชอบความท้าทาย ขอลองฟันธงไปข้างหน้าไปพลางๆจนกว่าจะพลาดโดนประชาทัณฑ์ก็แล้วกัน ถึงเวลาเบื่อผู้เขียนจะหยุดโพสต์เองครับ

ฝรั่งเศสที่มีขนาดเศรษฐกิจเป็นอันดับสองของยูโรโซนเป็นรายถัดไปที่โดนระแวงว่าอาจถูกลดเครดิตเช่นเดียวกับความระแวงที่มีต่ออิตาลีไปก่อนหน้านี้ การจลาจลในอังกฤษยังไม่สงบ ความกังวลต่อระบบเศรษฐกิจเมกายังไม่หมดไป ดอกเบี้ยเมกาก็ถูกประกาศโดย FED ว่าจะคงในระดับต่ำติดดินไปอีก 2 ปี เชื้อเพลิงในการส่งทองขึ้นไปถึงดวงดาวจึงยังไม่หมดไป

ผู้เขียนอนุญาตให้ทองคำย่อตัวแวะฉิ้งฉ่องข้างทางได้เล็กน้อยไม่เกิน 1787$-1793$ จากนั้นออกเดินทางต่อไปได้ สถานีข้างหน้า 183X$ ครับ !

Update อีกนิดครับ ไม่ทันไรเทลงมา 1781$ กว่าๆ ถ้างั้นสถานีข้างหน้าต้องลดเหลือ 182X$ ครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ชาวเวปไทยโกลด์นี่แปลกจังแฮะ ขนาดผู้เขียนฟันธงแบบสุดโต่งยังจะรออ่านกันอีก วันไหนหลงเชื่อผู้เขียนแล้วปรากฎว่าพลิกล็อคโดนจัดหนักแล้วผู้เขียนจะโดนประชาทัณฑ์หรือเปล่า ยิ่งความผิดพลาดมักจะถูกจดจำได้ง่ายกว่าความดีเสียด้วย

แต่บังเอิญว่าผู้เขียนเป็นคนชอบความท้าทาย ขอลองฟันธงไปข้างหน้าไปพลางๆจนกว่าจะพลาดโดนประชาทัณฑ์ก็แล้วกัน ถึงเวลาเบื่อผู้เขียนจะหยุดโพสต์เองครับ

ฝรั่งเศสที่มีขนาดเศรษฐกิจเป็นอันดับสองของยูโรโซนเป็นรายถัดไปที่โดนระแวงว่าอาจถูกลดเครดิตเช่นเดียวกับความระแวงที่มีต่ออิตาลีไปก่อนหน้านี้ การจลาจลในอังกฤษยังไม่สงบ ความกังวลต่อระบบเศรษฐกิจเมกายังไม่หมดไป ดอกเบี้ยเมกาก็ถูกประกาศโดย FED ว่าจะคงในระดับต่ำติดดินไปอีก 2 ปี เชื้อเพลิงในการส่งทองขึ้นไปถึงดวงดาวจึงยังไม่หมดไป

ผู้เขียนอนุญาตให้ทองคำย่อตัวแวะฉิ้งฉ่องข้างทางได้เล็กน้อยไม่เกิน 1787$-1793$ จากนั้นออกเดินทางต่อไปได้ สถานีข้างหน้า 183X$ ครับ !

สุดยอดเลยครับผม ต้องแบบนี้ซิถึงไม่ได้ตังค์ เอามันก็ยังดี 555

ขอบคุณครับ

3.คุณเคน

4.คุณซี

เห็นด้วยกับมุมมองของคุณ GB2514 ค่ะ

ขอบคุณอย่างสูงสุดสำหรับทุกคำวิเคราะห์และข่าวสารของผู้ให้ในเวปนี้ทุกท่าน

ทุกครั้งทึ่ได้อ่าน ก็จะนำมาเป็นข้อมูล input เข้าไปในความคิดของตัวเอง

และก็ต้องอาศัยตัวเองนั่นแหละค่ะที่จะเป็นผู้ตัดสินใจว่า จะทำ output อย่างไรออกมา

ขอบคุณมากครับคุณปิรันย่า เป็นกำลังใจให้ครับ แค่เหล่าบรรดากูรูทั้งหลายมาวิเคราะห์ให้อ่านก็ดีเท่าไรแล้ว ส่วนจะเชื่อไม่เชื่อ หรือเชื่อแล้วผิดพลาดมันเป็นความรับผิดชอบของตัวเองครับ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

Update อีกนิดครับ ไม่ทันไรเทลงมา 1781$ กว่าๆ ถ้างั้นสถานีข้างหน้าต้องลดเหลือ 182X$ ครับ

ผมไม่เคยโพสเลยครับ ขอโพสเป็นกำลังใจให้คุณปิรันย่านะครับ คนที่อ่านทุกท่านโปรดเข้าใจด้วยว่า "เงินคุณ กำไรก็ของคุณ ในนี้เขาให้ข้อมูล ส่วนการตัดสินใจเป็นของคุณเองครับ" ขอบคุณคุณปิรันย่า ที่คอยให้ข้อมูลด้วยครับ