ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขำๆ เก็บมาให้อ่านกัน :P

ห้ามเข้า

ทำไม สมชายถึงพาเพื่อน..

แห่กันไปเที่ยวผับ. ทีละ 18 คน...

ก็เพราะหน้าผับ ...เขาประกาศไว้ว่า ...

ต่ำกว่า 18 ห้ามเข้าน่ะสิ (!!)

ขอบคุณผู้เขียน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณมดแดง ginger chez bmw2770 goldofcourse Mr.Li และเพื่อนมือใหม่ทุกๆท่าน เอาใจช่วยเพื่อนๆที่ลุ้นโต้คลื่นงวดนีักันอยู่ขอให้ได้กำไรเป็นกอบเป็นกำกันทุกๆท่านนะจ๊ะ ช่วงทองพุ่งขึ้นทุกกระทู้ครึกครื้นกันสุดๆเลยไม่อยากกวนกระทู้อยากให้เพื่อนๆได้ประโยชน์กันเต็มที่ แอบลุ้นสนุกๆข้างหลังไปด้วย

โชคดีกันทุกๆท่านนะจ๊ะ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

สวัสดีค่ะคุณมดแดง ginger chez bmw2770 goldofcourse Mr.Li และเพื่อนมือใหม่ทุกๆท่าน เอาใจช่วยเพื่อนๆที่ลุ้นโต้คลื่นงวดนีักันอยู่ขอให้ได้กำไรเป็นกอบเป็นกำกันทุกๆท่านนะจ๊ะ ช่วงทองพุ่งขึ้นทุกกระทู้ครึกครื้นกันสุดๆเลยไม่อยากกวนกระทู้อยากให้เพื่อนๆได้ประโยชน์กันเต็มที่ แอบลุ้นสนุกๆข้างหลังไปด้วย

โชคดีกันทุกๆท่านนะจ๊ะ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ไม่รบกวนเลย หายไปก็คิดถึง :D :wub:

ความลับของการชนะในตัวเอง

ในแต่ละวันมีเหตุการณ์ที่ทำให้เราต้องเอาชนะใจตนเองอยู่มากมาย ไม่ว่าจะเรื่องง่าย ๆ ตั้งแต่การสลัดผ้าห่มนุ่มๆ ออกจากตัวแล้วตื่นขึ้นมาทำงานแต่เช้า การพยายามไม่กินอาหารหวาน ๆ มัน ๆ ที่อร่อยนักอร่อยหนา ไปจนถึงเรื่องยาก ๆ อย่างการทำงานให้เสร็จตามที่ตั้งใจไว้ หรือการพยายามไปออกกำลังกายให้ได้ทุกวัน

ขึ้นชื่อว่าเป็นการเอาชนะใจตนเองแล้ว ย่อมต้องอาศัยพลังใจที่เข้มแข็งและความเสมอต้นเสมอปลายเป็นคู่ต่อสู้ เพื่อไม่ให้เกิดการเริ่มต้นด้วยการตั้งใจเกินร้อย แต่กลับตกม้าตายในตอนท้าย

ปัญหาใหญ่ก็คือ แล้วเราจะต้องทำอย่างไรจึงจะสามารถเอาชนะใจตนเองได้ตลอดรอดฝั่ง และนำความสำเร็จมาสู่ชีวิตได้ทั้งทางร่างกายและจิตใจ

การเอาชนะใจตนเองต้องฝึกตั้งแต่เด็ก

วอลเทอร์ มิสเชล นักจิตวิทยาจากมหาวิทยาลัยโคลัมเบีย ในมหานครนิวยอร์ก บอกว่า เขาสามารถคาดเอาอนาคตของเด็กได้โดยอาศัยเพียงขนมมาร์ชแมลโลว์หนึ่งถุง

ความสามารถในการหยั่งรู้ของมิสเชลไม่ได้เกิดจากอำนาจเวทมนต์ แต่เกิดจากการทดสอบพฤติกรรมของเด็กวัย ๔ ขวบ พบว่า เด็กคนใดก็ตามที่สามารถหักห้ามใจตัวเองและไม่แอบกินขนมมาร์ชแมลโลว์ที่เขาทิ้งไว้กับเด็กตามลำพัง มักจะเติบโตขึ้นเป็นวัยรุ่นที่สอบเข้ามหาวิทยาลัยได้ด้วยคะแนนที่สูงกว่า และก้าวขึ้นสู่การเป็นผู้ใหญ่ที่สามารถทำงานที่มีรายได้ดีกว่า รวมทั้งชีวิตแต่งงานที่ประสบความสำเร็จ และมีสุขภาพดีมากกว่าเด็กที่แอบกินขนม

เพื่อยืนยันความคิดนี้ เขายังได้ทำการทดลองที่ยาวนานที่สุดในเรื่องการเอาชนะใจตนเอง โดยทำการทดสอบเพื่อวัดความตั้งใจของเด็กๆ วัยก่อนประถมศึกษาจำนวน ๖๕๐ คน แล้วติดตามดูความเป็นไปใช้ชีวิตของเด็ก ๆ เหล่านั้นเมื่อพวกเขาเติบโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่

ผลการทดลองแสดงให้เห็นอย่างชัดเจนว่า เด็กคนใดก็ตามที่มีความตั้งใจแน่วแน่กว่าคนอื่นตั้งแต่เล็ก ๆ เมื่อโตขึ้นก็จะมีความสามารถมากกว่าคนอื่นในการเอาชนะใจตนเอง ไม่ว่าจะกับเรื่องเล็ก ๆ อย่างการควบคุมอาหาร การดูสุขภาพ ไปจนถึงเรื่องใหญ่ ๆ อย่างการเลิกสูบบุหรี่หรือการรู้จักใช้ชีวิตอย่างสมดุล นอกจากนั้นพวกเขายังมีแนวโน้มที่จะมีอายุยืนกว่าและมีความสุขในชีวิตมากกว่าเด็ก ๆ กลุ่มที่มีความตั้งใจต่ำอีกด้วย

ไม่รู้งานเข้ารึเปล่า ไป 4 แปปเดียว ทองขึ้นมากิน S ครบ 3 ไม้เลย 1632 1630 1628...เดี๋ยวต้องรีบออกสักไม้ละ

แก้ไข ไม่งอกละ 1628 ออกได้ละ :D

ถูกแก้ไข โดย tanusg

พุ่งกระชวด ทะลุทุกแนว อีกแล้วครับทั่นwacko.gif

ดูซิว่า จะขึ้นไปถึง 1638 เลยหรือเปล่าเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

ราคาทองโลก(RTXGL)มีลุ้นซิกแซกขึ้นต่ิอ ด่านต่อไปมีที่ $1,636 ทะลุได้ เล็งขึ้นไปที่ $1,666 และ/หรือ $1,728-1,730 โดยมีแนวรับของการแกว่งขยับตามขึ้นมาที่ $1,607

และ $1,595

ให้โชคดี มีกำไร มั่งคั่ง ร่ำรวย สมหวังดั่งใจค่ะ...แด่เพื่อน กัลยาณมิตรทุกๆคน

ให้โชคดี มีกำไร มั่งคั่ง ร่ำรวย สมหวังดั่งใจค่ะ...แด่เพื่อน กัลยาณมิตรทุกๆคน

สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณค่ะคุณวิภาดา :wub: :wub: :wub:

เทคไปอีกไม้ 1620 เหลือถือลุ้นไม้เดียว สบายละครับ รอออก 1613

MT4 ผมนิ่งอ่ะครับ

ขึ้น noconection ตลอดเลยครับตั้งแต่บ่ายแล้วอ่ะ !_02 !dd

ขึ้น noconection ตลอดเลยครับตั้งแต่บ่ายแล้วอ่ะ 4519626a.gif 485c3a61.gif

คุณ News ไม่ลอง SIG Trader บ้างเหรอครับ มีค่าเงินบาทด้วย

ขึ้น noconection ตลอดเลยครับตั้งแต่บ่ายแล้วอ่ะ !_02 !dd

ของผมวันนี้ก็เป็นครับนิ่งสนิท ต้องลบโปรแกรมออกแล้วลงใหม่ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

สาธุ สาธุ ชอบจังคะคำว่า แด่เพื่อนกัลยาณมิตรทุกๆคน อย่างนี้ต้อง+1คะ 5fc0f220.gif

ขึ้น noconection ตลอดเลยครับตั้งแต่บ่ายแล้วอ่ะ 4519626a.gif 485c3a61.gif

เฮียนิวต้องlife update ครับ เข้าไปที่เปิดบัญชีแล้วกดใหม่ครับจะมีlife update มา แล้วก็ใช้ได้อีก :lol: