ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับทุกท่านที่มาช่วยกันให้ความเห็น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ ginger

ค่ำคืนนี้ เงียบเหงาจังครับ สงสัยจะติดภารกิจต่าง ๆ หรือไม่ก็รอลุ้นตอนดึก ๆ อีกครั้ง

สวัสดีครับ คุณ ginger

ค่ำคืนนี้ เงียบเหงาจังครับ สงสัยจะติดภารกิจต่าง ๆ หรือไม่ก็รอลุ้นตอนดึก ๆ อีกครั้ง

สวัสดี goldofcourse thon bbeem แสงแดด

มีใครเล่น GF SF ช่วงกลางคืนบ้างครับ ถามความคิดเห็นเรื่อง ราคา ไม่ค่อยขยับ หน่อยครับ ว่ามีสาเหตุจากอะไร ไม่เหมือนช่วง กลางวัน

ถ้เป็นอย่างนี้สงสัยจัง ว่าต่อไป ช่วงกลางคืน จะมีคนเล่นไหม (ถ้าราคาไม่กระชากมาก ๆ )

เห็นแล้ว เริ่ม เศร้าจิตครับ 3c68bb64.gif

ราคาช่วงกลางคืนจะไม่ค่อยขยับ เพราะมีความเสี่ยงที่จะผันผวนสูงในช่วงที่ตลาดเราปิดครับ (ช่วงบ่ายของเมกา)

คือแบบว่าถ้าลงก็ไม่กล้าลงเยอะเพราะกลัวไปเด้งช่วงดึก ถ้าขึ้นก็ไม่กล้าขึ้นเยอะเพราะกลัวโดนทุบตอนดึก :lol:

ราคาช่วงกลางคืนจะไม่ค่อยขยับ เพราะมีความเสี่ยงที่จะผันผวนสูงในช่วงที่ตลาดเราปิดครับ (ช่วงบ่ายของเมกา)

คือแบบว่าถ้าลงก็ไม่กล้าลงเยอะเพราะกลัวไปเด้งช่วงดึก ถ้าขึ้นก็ไม่กล้าขึ้นเยอะเพราะกลัวโดนทุบตอนดึก :lol:

เป็นแบบนี้ ก็

post-3237-007540500 1312898267.jpg

สวัสดีเพื่อนๆทุกคน

เหงาจริงๆ

มีใครรู้ไหมว่าทำไม call centerร้าน ฮ ถึงไม่รับโทรศัพท์

สวัสดีครับทุกท่าน

เพิ่งจะกลับเข้าบ้านครับ

ปรากฎว่าเปิดดูกราฟทองลงเลยแนวรับสุดท้ายที่ให้ 1726 ไปนิดหน่อย

นะครับ ตอนนี้ 1733.xx มีโอกาสดีดกลับไปทดสอบจุดเดิมครับ

พอขยับแนวรับใหม่ ได้เป้าหมายที่ 1800 ครับ แต่ถ้าถึงรอบนี้

ผมเดาว่ารอบสุดท้ายนะครับ ตัวใครตัวมันนะครับโดดหนี อย่างเดียวครับ

ถ้าผมมองไม่ผิด หุ้นทุกตัว เริ่มกลับตัวขึ้นแล้วนะครับ ถ้าหุ้นขึ้นคงรู้นะครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น

ผลจะเป็นไง รอลุ้นพรุ่งนี้ครับ !031

post-1891-004349700 1312903154.gif

ถูกแก้ไข โดย news

ขอบคุณคะ โดดหนีไปบางส่วนแล้วคะ เหลือติดตัวไว้เล็กน้อยคะ

ขอบคุณค่ะคุณ News สำหรับการวิเคราะห์รอบดึก

รอ 1800 ค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณ News ขอบอ่านวิเคราะห์ของคุณนิวมาก ๆ ค่ะ มาวิเคราะห์บ่อย ๆ นะคะ โดยเฉพาะเวลาราคาผันผวนแรง จะได้มีแนวทาง ไม่ขาดทุน

ช่วงนี้มุมมองคุณNEWSคมมากๆครับ รอ1800ด้วยคนครับ ขอบคุณครับ !_087

อรุณสวัสดิ์ คุณๆที่รักพื่น้องๆเพื่อนๆ นักลงทุนของพวกเราทุกคนที่แวะเข้ามา

พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธี

‎"ผู้ไม่ระเริงไปในอารมณ์ที่ชอบ​ใจ ไม่ประกอบในความดูหมิ่น เป็นผู้ละเอียดเฉียบแหลม ย่อมไม่เชื่อง่าย ไม่หน่ายแหนง

." สาติเยสุ อนสฺสาวี อติมาเน จ โน ยุโต สณฺโห จ ปฏิภาณวา น สทฺโธ น วิรชฺชติ. [(พุทฺธ) ขุ. สุ. ๒๕/๕๐๑. ขุ. มหา. ๒๙/๒๗๙,๒๘๔.]

พระมหาวุฒิชัย วชิรเมธี

‎"ถ้าไม่มีพุทธิปัญญา(ความรู้) และมิได้ศึกษาระเบียบวินัย คนทั้งหลายก็จะดำเนินชีวิต เหมือนดัง กระบือบอดในกลางป่า"

โน เจ อสฺส สกา พุทฺธิ วินโย วา สุสิกฺขิโต วเน อนฺธมหึโสว จเรยฺย พหุโก ชโน.[27/224]

ถูกแก้ไข โดย ginger