ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

มีที่ไหนขายเป็นแท่ง 99.99 บ้างครับ อยากเก็บเป็นแท่งดูดีมีราคาเหมือนทองแท่งครับ ... :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีที่ไหนขายเป็นแท่ง 99.99 บ้างครับ อยากเก็บเป็นแท่งดูดีมีราคาเหมือนทองแท่งครับ ... :rolleyes:

รออีกไม่นานครับ เดี๋ยวเดือนหน้าพอมีการเทรด silver futures ในบ้านเราก็มีคนทำออกมารองรับแน่นอนครับ

bingo

โพสต์ เมื่อวานนี้, 11:21 PM

ดูไปดูมา....ของร้านแม่โจ้ดูเม็ดกลมสม่ำเสมอดีจังอ่ะ...ดูจากรูปยังกะยาอมโบตันจริงๆ

เราซื้อของเล่งหงษ์...เหมือนของคุณMy Dearเลย...

เราก็จำได้ว่าเค้าบอกเป็นเงินนอกนี่นา...

ทำไมเงินนอก99.99%เหมือนกันแต่ไม่กลมใสกิ๊ก...หนำซ้ำดูมันเล็กๆใหญ่ๆบางเม็ดกลมบางเม็ดบี้ๆติดๆกันอีกต่างหาก....

ไม่ทราบใครมีเม็ดเงินไทยมาอวดบ้างคะ...วานผู้รู้อธิบายทีค่ะ

นั่นสิครับ ผมก็สงสัยเหมือนกัน

นั่นสิครับ ผมก็สงสัยเหมือนกัน

จากที่ผ่านตามานะครับ เงินเม็ดในหลอมมาดีๆสวยกว่าเม็ดนอกที่ขายกันเป็น pack กระสอบ เยอะเลยครับ กลมกว่าใสกว่า

ไว้ถ้ามีโอกาสจะเอารูปภาพเงินเม็ดที่ทางร้านหลอมเองมาให้ดูครับ

พอดีโทรไปเช็คราคาเงินมาเลยนำมาเล่าสู่กันฟังค่ะ เล่งหงษ์ ขายออก กก. ละ 36211 บาท ส่วนลี่น่ำฮวดก็ กก. 35855 บาท เป็นข้อมูลเพื่อการตัดสินใจเบื่องต้นค่ะ

พอดีโทรไปเช็คราคาเงินมาเลยนำมาเล่าสู่กันฟังค่ะ เล่งหงษ์ ขายออก กก. ละ 36211 บาท ส่วนลี่น่ำฮวดก็ กก. 35855 บาท เป็นข้อมูลเพื่อการตัดสินใจเบื่องต้นค่ะ

แล้วเวลาขายคืนละครับ อยากรู้จิงๆ

เล่งหงษ์ ขาย กก. ละ 36211 บาท ซื้อคืน ...... สมมุติส่วนต่าง 1500 ก็ 34711

ลี่น่ำฮวดก็ กก. 35855 บาท ซื้อคืน ...... สมมุติส่วนต่าง 1500 ก็ 34355

ขอบคุณนะครับ

06-05-2011

เล่งหงษ์ ขายออก 36080 บาท: กก. รับซื้อ 34505 บาท: กก.ส่วนต่าง 24 : บาท

ลี่น่ำฮวด ขายออก 35161 บาท: กก. รับซื้อ 33849 บาท: กก. ส่วนต่าง 20 : บาท

09-05-2011

เล่งหงษ์ ขายออก 36211 บาท: กก. รับซื้อ 34636 บาท: กก.

ลี่น่ำฮวด ขายออก 35855 บาท: กก. รับซื้อ 34543 บาท: กก.

ถูกแก้ไข โดย G_man

ข่าวฝากครับ

http://www.zerohedge.com/article/hong-kong-mercantile-exchanges-1-kilo-gold-contract-end-comex-gold-futures-trading-and-bang-

ในอนาคตอันใกล้นี้เจ้าจิ๋วคงได้มีโอกาสยืดอก ไม่โดนรังแกเหมือนอาทิตย์ที่ผ่านมาแล้วละครับ

18 พ.ค.นี้ ฮ่องกงจะเปิดตลาด future silver เป็นการปิดฉากการผูกขาดตลาด future เงินของ CRIMEX (comex)

ซึ่งถูกครอบงำได้ง่ายจากรัฐบาลสหรัฐ และนายแบงค์ผู้ถือหุ้นใหญ่ของ Federal Reserve

ไม่ค่อยเข้าใจหรอกครับ เห็นบอกว่า เงินและทองใน comex ไม่พอส่งมอบ

ทำไมไม่มาซื้อแถว เยาวราช ล่ะ :lol:

คือ... มันเป็นความสะดวกเหมาะสม ครับ

เรื่อง เงินเป็น เม็ด ๆ กับ เงินเป็นแท่ง ๆ

ถ้าซื้อไปใช้งาน ผมว่าเค้าอยากได้เป็น เม็ด ๆ เพราะไม่ต้องมาตัดแบ่ง ตวงเอาเลย สะดวก

แต่ถ้าจะซื้อเก็บไว้เป็น สินทรัพย์ปลอดภัย ผมก็ว่าเป็นแท่ง ๆ ก็จะง่ายกว่า เพราะ มีคำระบุ ว่าอะไรเป็นอะไร

ไม่ใช้ต้องมาหยดน้ำยา ดู ว่า มัน 92 หรือ 99 เปอร์เซ็นต์ อะไรแบบนี้ นะครับ...

ดูไปดูมา....ของร้านแม่โจ้ดูเม็ดกลมสม่ำเสมอดีจังอ่ะ...ดูจากรูปยังกะยาอมโบตันจริงๆ

เราซื้อของเล่งหงษ์...เหมือนของคุณMy Dearเลย...

เราก็จำได้ว่าเค้าบอกเป็นเงินนอกนี่นา...

ทำไมเงินนอก99.99%เหมือนกันแต่ไม่กลมใสกิ๊ก...หนำซ้ำดูมันเล็กๆใหญ่ๆบางเม็ดกลมบางเม็ดบี้ๆติดๆกันอีกต่างหาก....

ไม่ทราบใครมีเม็ดเงินไทยมาอวดบ้างคะ...วานผู้รู้อธิบายทีค่ะ :mellow:

ที่ผมทราบมา วิธีการแยกเงินให้เป็นเม็ดจะมี 2 แบบครับ

1 แยกด้วยไฟฟ้า - ทำให้เม็ดมีขนาดค่อนข้างเท่ากัน และดูวาว

2 แยกด้วยกรด - ขนาดต่างกันไป สีดูหม่นๆ

เพราะงั้นไม่เกี่ยวว่าจะเป็นของนอกหรือของใน แต่จะขึ้นอยู่กับวิธีการในการแยกเม็ดเงินครับ

เป็นข้อมูลที่ผมอ่านๆ มานะครับ จริงเท็จ ต้องสอบถามคนที่เกี่ยวข้องกับด้านเงินครับ :D

ตอนนี้เงินกำลังพุ่งแล้วใช่มั้ยครับ

น่าจะรีบช้อนด่วน ก่อนจะพลาดโอกาสใช่มั้ยเนี่ย...

ถูกแก้ไข โดย oholit

ที่ผมทราบมา วิธีการแยกเงินให้เป็นเม็ดจะมี 2 แบบครับ

1 แยกด้วยไฟฟ้า - ทำให้เม็ดมีขนาดค่อนข้างเท่ากัน และดูวาว

2 แยกด้วยกรด - ขนาดต่างกันไป สีดูหม่นๆ

เพราะงั้นไม่เกี่ยวว่าจะเป็นของนอกหรือของใน แต่จะขึ้นอยู่กับวิธีการในการแยกเม็ดเงินครับ

เป็นข้อมูลที่ผมอ่านๆ มานะครับ จริงเท็จ ต้องสอบถามคนที่เกี่ยวข้องกับด้านเงินครับ :D

ตอนนี้เงินกำลังพุ่งแล้วใช่มั้ยครับ

น่าจะรีบช้อนด่วน ก่อนจะพลาดโอกาสใช่มั้ยเนี่ย...

ไอ้เม็ดสวยไม่สวยไม่ได้อยู่ที่วิธีสกัดอย่างเดียวครับ มีเรื่องของเทคนิคการหลอม และการใช้ flux

ข่าวฝากครับ

http://www.zerohedge.com/article/hong-kong-mercantile-exchanges-1-kilo-gold-contract-end-comex-gold-futures-trading-and-bang-

ในอนาคตอันใกล้นี้เจ้าจิ๋วคงได้มีโอกาสยืดอก ไม่โดนรังแกเหมือนอาทิตย์ที่ผ่านมาแล้วละครับ

18 พ.ค.นี้ ฮ่องกงจะเปิดตลาด future silver เป็นการปิดฉากการผูกขาดตลาด future เงินของ CRIMEX (comex)

ซึ่งถูกครอบงำได้ง่ายจากรัฐบาลสหรัฐ และนายแบงค์ผู้ถือหุ้นใหญ่ของ Federal Reserve

ไม่ใช่มาช่วยอเมริกาทุบล่ะครับ