ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ฝากที่ไหนในไทยได้ 3% ครับ เดี๋ยวจะไปฝากซะหน่อยแล้ว :lol:

ขออนุญาตตอบเห็นที่แบงค์ CIMBT 5 เดือน 3% อ่ะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราคาโลหะเงิน เกิดรูปผีเสื้อขึ้นแล้ว ที่ ราย h4, ราย h1 , ราย m 30 หวังว่าราคคาน่าจะดีดตัวขี้นรึเปล่า =เปลี่ยนทิศทาง ,

รบกวนท่jานผู้เก่งกาจบอกกล่าวด้วย

post-487-022318100 1307182580.gif

post-487-059383100 1307182589.gif

post-487-043242900 1307182598.gif

ถูกแก้ไข โดย skpk

เวบนี้ระบุว่า ราคาทองคำและราคาโลหะเงิน จะวิ่งขึ้นไปครับ หวังให้ทุกๆๆคนลงจากดอยเร็วๆๆนี้ -กลางเดือนนี้ดีไหม

http://www.prlog.org/11525842-silver-dollar-values-will-most-likely-be-soaring-together-with-50-silver-gold-pushing-2000.html

post-487-077299000 1307267511.png

ถูกแก้ไข โดย skpk

วันนี้ไปซื้อเงินมาแล้วครับ ที่ร้านแม่โจ้ ตั้งใจเดินทางไปซื้อจากอุบลเลย

วันอาทิตย์พอดีทีแรกเขาจะไม่ได้ขายให้ บอกว่าต้องโทรมาล็อกราคาก่อน จ-ศ เพราะ ส อ ตลาดปิด

แต่เจ้าของร้านใจดีพอผมบอกว่าเดินทางมาไกลจากต่างจังหวัดเพื่อมาซื้อ เลยแบ่งขายให้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอนั่งด้วยคนนะครับ : )

วันนี้ไปซื้อเงินมาแล้วครับ ที่ร้านแม่โจ้ ตั้งใจเดินทางไปซื้อจากอุบลเลย

วันอาทิตย์พอดีทีแรกเขาจะไม่ได้ขายให้ บอกว่าต้องโทรมาล็อกราคาก่อน จ-ศ เพราะ ส อ ตลาดปิด

แต่เจ้าของร้านใจดีพอผมบอกว่าเดินทางมาไกลจากต่างจังหวัดเพื่อมาซื้อ เลยแบ่งขายให้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอนั่งด้วยคนนะครับ : )

ช่วงนี้ทนอึดอัดถือโลหะเงินไปอีกสักพักนะครับ อย่าให้ความสำคัญกับตัวเลขที่ขึ้นลงมากนัก อยู่ไกลมากเวลาขายโทรคุยกับทางร้านก่อนเดินทางนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

กลุ้มใจๆครับ วันศุกร์ก่อนค่ำคิดว่าอย่างไรวันจันทร์ได้ซื้อเงินถูกๆเพิ่มอีก พอ comex เปิด วิ่งขึ้นอย่างกะเห็นผีเลย เซงจริงๆ <_< :angry:

ใจเย็นครับ กราฟมันดูว่าชัน แต่มันก็แค่ 1% เดี่ยวเองนะครับ ช่วงก่อนๆ ขึ้นลงที่เล่นซะเกือบ 3% 5% แค่นี้แค่เบาๆเองครับ

ขอบคุณ คุณส้มโอมือครับ แบบว่าอยากได้มากเพิ่งเคยซื้อ คราวหน้าจะโทรติดต่อก่อนครับ

ผมจะกอดเอาไว้แน่น ๆ เหมือนเพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้ด้วยกันครับ

วันนี้เงินราคาเปลี่ยนแปลง ผมอยากรู้ว่าราคาปัจจุบันเป็นเท่าไร โดยคำนวนอ้างอิงกับสูตรนี้

สูตรการคำนวณราคา = SilverSpot X THB/2.04 + ค่าการตลาดของร้านประมาณ 5 บาท (คำนวณเสร็จสอบถามราคาจากทางร้านเปรียบเทียบ อาจจะใกล้เคียงอยู่ที่การใช้ค่าตัวเลข SilverSpot และ THB)

EXP. SilverSpot = 47.90 THB = 30.00 ราคาประมาณ = 47.90 X 30.00 /2.04 = 704.412 ร้านบวกค่าการตลาด 4.588 บาท เท่ากับขายบาทละ 709 บาท ซื้อ 1 Kg. = 65.6 X 709 = 46,510.40 บาท

เพื่อเพิ่มความสะดวก ผมทำโปรแกรมเล็ก ๆ ขึ้นมาช่วยคำนวน

โดยครั้งแรกต้องพิมพ์ค่าให้ครบก่อน พอคำนวนครั้งต่อไป โปรแกรมจะจำ จำนวน silver ที่เรามีและค่าการตลาดของร้านไว้

เราพิมพ์แค่ค่า SilverSpot กับ THB แค่นี้ก็จะรู้ราคาปัจจุบัน และกำไร ของเราแล้วครับ

ปรับปรุงครั้งที 1

- เพิ่มช่องบันทึกเงินต้น เวลาคำนวนเสร็จจะได้รู้ว่ากำไรกี่บาทแล้ว ^^

ปรับปรุงครั้งที 2

- เพิ่มช่องบันทึกเตือนจำ สำหรับใครที่อยากใส่ note ไว้

รูปตัวอย่าง

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ ขนาด 6.27 KB

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ก่อน ยินดีแก้ไขครับ

ถูกแก้ไข โดย maxtic

อุตส่าทำโปรแกรมเพื่อสดวกในการคำนวนให้ด้วย ขอบคุณมากจริงๆ ครับ ^o^

ข่าวล่า มาช้าครับ ตามเวบนี้

http://www.wealthwire.com/aqx_p/24001?gclid=CMn2vM27oKkCFUl76wodnDB9ug

post-487-075609600 1307339129.png

ขอบคุณ คุณเน็กกับบทความดีๆ ที่นำมาแบ่งปันในเว็บนี้ค่ะ :rolleyes:

One signal, described in-depth in our free report, points to far higher prices. $100 certainly isn't out of the question, and we'll show you why.

รอดูวันนั้นครับ ถ้าถึง 100$ แล้วเงินอัตราแลกเปลี่ยนเงินอยู่ที่ 30 บาท ไม่คิดค่าการตลาด คำนวนแล้วจะได้ราคา silver วันนั้นอยู่ที่กิโลละ 96,497.6 บาท

ต้องขอบคุณ คุณเน็กและเพื่อน ๆ ในเว็บบอร์ดที่ช่วยแชร์ความรู้ครับ

ถูกแก้ไข โดย maxtic

วันนี้เงินราคาเปลี่ยนแปลง ผมอยากรู้ว่าราคาปัจจุบันเป็นเท่าไร โดยคำนวนอ้างอิงกับสูตรนี้

สูตรการคำนวณราคา = SilverSpot X THB/2.04 + ค่าการตลาดของร้านประมาณ 5 บาท (คำนวณเสร็จสอบถามราคาจากทางร้านเปรียบเทียบ อาจจะใกล้เคียงอยู่ที่การใช้ค่าตัวเลข SilverSpot และ THB)

EXP. SilverSpot = 47.90 THB = 30.00 ราคาประมาณ = 47.90 X 30.00 /2.04 = 704.412 ร้านบวกค่าการตลาด 4.588 บาท เท่ากับขายบาทละ 709 บาท ซื้อ 1 Kg. = 65.6 X 709 = 46,510.40 บาท

เพื่อเพิ่มความสะดวก ผมทำโปรแกรมเล็ก ๆ ขึ้นมาช่วยคำนวน

โดยครั้งแรกต้องพิมพ์ค่าให้ครบก่อน พอคำนวนครั้งต่อไป โปรแกรมจะจำ จำนวน silver ที่เรามีและค่าการตลาดของร้านไว้

เราพิมพ์แค่ค่า SilverSpot กับ THB แค่นี้ก็จะรู้ราคาปัจจุบัน และกำไร ของเราแล้วครับ

ปรับปรุงครั้งที 1

- เพิ่มช่องบันทึกเงินต้น เวลาคำนวนเสร็จจะได้รู้ว่ากำไรกี่บาทแล้ว ^^

รูปตัวอย่าง

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ ขนาด 6.27 KB

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ก่อน ยินดีแก้ไขครับ

+1 ให้เลยครับ ของดีมีประโยชน์ ขอบคุณครับ