ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ยังไม่ได้ซื้อเพิ่มเลย33xxxไม่มาซักทีมีแต่ขึ้น !_02

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด็กดอยใจดี นักสู้ที่ราบสูง จะได้มีเฮแล้ว

Silver Future เปิดเทรดแล้วครับ !!!!

จากสินค้าอุตสาหกรรม เข้าสู่โลกของการลงทุนในบ้านเรา

ราคาเคาะเปิดวันนี้ 1,111 (เลขสวยจริงๆ) :rolleyes: เป็นราคาต่อ 1 ทรอยออนซ์

แต่ 1 สัญญา = 100 ทรอยออนซ์นะครับ

สอยมาแล้วครับ future ใครเล่นควรจะรู้กราฟบ้างนะครับ :lol:

นอกจากเม็ดเงินที่ติดดอยแล้ว ตอนนั้นยังสั่งเหรียญมาเก็บไว้นิดหน่อยเป็นที่ระลึกด้วย

ส่งตรงมาจาก Canada เอารูปมาฝากครับ

- Silver Eagle ของอเมริกา อันนี้เฉยๆ

- Vienna Philharmonic ของออสเตรีย อันนี้ก็เฉยๆ

ส่วนของเหรียญที่ว่านี่เป็นน้ำจิ้มสั่งมาให้คุ้มค่าส่ง ส่วนที่อยากได้จริงๆคือ

Silver Keiser ชอบที่เขียนว่า Crash Bankers - Buy Silver

น่าเสียดาย JP Morgue ไม่ล้ม แต่ราคาเงินตกซะเอง laugh.gif

post-2564-073145100 1308545539.png

post-2564-097332300 1308545548.png

post-2564-093173900 1308545560.png

จากบทวิเคราะห์ใน Kitco ครับ

อันแรกเป็นกราฟเทคนิค แน้วโน้มสดใสครับ

อันนี้เรื่อง Demand Supply ครับ

บอกว่า Demand ของ Silver มีมากกว่ากำลังการผลิตของเหมืองที่ผลิตออกมาได้ครับ

นอกจากเม็ดเงินที่ติดดอยแล้ว ตอนนั้นยังสั่งเหรียญมาเก็บไว้นิดหน่อยเป็นที่ระลึกด้วย

ส่งตรงมาจาก Canada เอารูปมาฝากครับ

- Silver Eagle ของอเมริกา อันนี้เฉยๆ

- Vienna Philharmonic ของออสเตรีย อันนี้ก็เฉยๆ

ส่วนของเหรียญที่ว่านี่เป็นน้ำจิ้มสั่งมาให้คุ้มค่าส่ง ส่วนที่อยากได้จริงๆคือ

Silver Keiser ชอบที่เขียนว่า Crash Bankers - Buy Silver

น่าเสียดาย JP Morgue ไม่ล้ม แต่ราคาเงินตกซะเอง laugh.gif

ขอทราบน้ำหนักเหรียญ %silverเป็นเหรียญขัดเงามั้ยและราคาที่ขายครับ อยากทราบว่าเขาบวกราคาขึ้นไปเท่าไหร่จะลองเทียบกับราคาของเหรียญในเมืองไทย

อย่างเหรียญUNDPของไทยทำที่ออสเตรเลีย(ส่วนตัวมองว่าทำได้สวยมาก) %silver99.9% น้ำหนักเหรียญ31.1กรัมเป็นเหรียญขัดเงาราคาหน้าเหรียญ900บาทกรมธนารักษ์จำหน่ายที่ราคา1500บาท(ราคานี้มีกล่องตลับใส่เหรียญ ใบCERTIFICATEและกล่องกระดาษใส่กล่องตลับ) หลายวันก่อนเพื่อนแต่งงานให้เป็นของขวัญเพื่อนไปเหรียญนึง ปลายปีนำไปสวัสดีปีใหม่น้าอีกเหรียญ

เหรียญของเขาคงบวกราคาไปเยอะเพราะขายไปได้ไกลในหลายประเทศ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

เหรียญสวยมากกก คุณ wcgสั่งยังไงหรอคับ ที่ถามคงไม่มีปัญญาสั่งแต่ขอรบกวนถามไว้เป็นความรุ้อ่าคับ

ไม่รุ้ว่ารบกวนไปไหม ไม่สะดวกไม่เปนไรเน้อ :rolleyes:

Silver Future ...มันเสี่ยงมากมั๊ยคะ เพราะมันขึ้นลงไวจัง และต้องดูยังไงอ่า

อยากรู้จังว่า ร้านที่ขายเม็ดเงินบริสุทธิ์เค้าไปรับเม็ดเงินมาจากไหนเน้ออ ...

เหรียญสวยมากกก คุณ wcgสั่งยังไงหรอคับ ที่ถามคงไม่มีปัญญาสั่งแต่ขอรบกวนถามไว้เป็นความรุ้อ่าคับ

ไม่รุ้ว่ารบกวนไปไหม ไม่สะดวกไม่เปนไรเน้อ :rolleyes:

สั่งจาก web silverkeiser เหรอครับ

http://www.silverkeiser.net/

ถูกต้องแล้วคร้าบบบ สั่งจาก Silver Keiser

สั่ง on-line โดยใช้บัตรเครดิต พอเค้าได้ของมาแล้วก็จะส่งมาให้ทางไปรษณีย์ครับ

เหรียญทั้งหมดในรูปเป็น .999 silver / 1oz ครับ(31.1 gram = เหรียญ UNDP)

ตอนผมซื้ออยู่บนยอดดอยเลย ราคาอยู่ที่ประมาณ CAD$50/oz ก็ประมาณ 1600 บาท/เหรียญ

Silver Eagle กับ Vienna Philharmonic นี้ลองไปดูที่ Apmex.com ก็ได้ครับ เค้าจะบอกไว้หมดเลยว่า spot เท่าไหร่ พวกเพิ่มเท่าไหร่

ส่วนขัดเงาหรือเปล่า ดูไม่เป็นครับ คือ ตรงส่วนที่นูนๆขึ้นมาจะด้านๆนิด นอกนั้นก็จะเงา

Silver Eagle + Vienna ตรงขอบนี่จะมีรอยบากเหมือนกับเหรียญบ้านเรา

แต่ Silver Keiser นี้ขอบจะเรียบๆเงาๆ

ขอทราบน้ำหนักเหรียญ %silverเป็นเหรียญขัดเงามั้ยและราคาที่ขายครับ อยากทราบว่าเขาบวกราคาขึ้นไปเท่าไหร่จะลองเทียบกับราคาของเหรียญในเมืองไทย

อย่างเหรียญUNDPของไทยทำที่ออสเตรเลีย(ส่วนตัวมองว่าทำได้สวยมาก) %silver99.9% น้ำหนักเหรียญ31.1กรัมเป็นเหรียญขัดเงาราคาหน้าเหรียญ900บาทกรมธนารักษ์จำหน่ายที่ราคา1500บาท(ราคานี้มีกล่องตลับใส่เหรียญ ใบCERTIFICATEและกล่องกระดาษใส่กล่องตลับ) หลายวันก่อนเพื่อนแต่งงานให้เป็นของขวัญเพื่อนไปเหรียญนึง ปลายปีนำไปสวัสดีปีใหม่น้าอีกเหรียญ

เหรียญของเขาคงบวกราคาไปเยอะเพราะขายไปได้ไกลในหลายประเทศ

เหรียญทั้งหมดในรูปเป็น .999 silver / 1oz ครับ(31.1 gram = เหรียญ UNDP)

ตอนผมซื้ออยู่บนยอดดอยเลย ราคาอยู่ที่ประมาณ CAD$50/oz ก็ประมาณ 1600 บาท/เหรียญ

Silver Eagle กับ Vienna Philharmonic นี้ลองไปดูที่ Apmex.com ก็ได้ครับ เค้าจะบอกไว้หมดเลยว่า spot เท่าไหร่ พวกเพิ่มเท่าไหร่

ส่วนขัดเงาหรือเปล่า ดูไม่เป็นครับ คือ ตรงส่วนที่นูนๆขึ้นมาจะด้านๆนิด นอกนั้นก็จะเงา

Silver Eagle + Vienna ตรงขอบนี่จะมีรอยบากเหมือนกับเหรียญบ้านเรา

แต่ Silver Keiser นี้ขอบจะเรียบๆเงาๆ

เหรียญที่นำมาแสดงนี้ ยังไม่ใช่เหรียญเงินขัดเงา (Proof Coin)

ลักษณะเหรียญขัดเงา จะเลี่ยม เหมือนกระจกส่องเลยครับ

ราคาจะแพงกว่าเหรียญเงินธรรมดาปกติ

ถ้าอยากรู้ว่าเหรียญขัดเงาเป็นอย่างไรต้องมีเหรียญ UNDP หรือ WIPO สักเหรียญครับ :lol:

รูปนี้จะเป็นเหรียญเงินขัดเงาเฉพาะรอบๆเทพี ส่วนตัวเทพีนั้นจะเป็นแบบพ่นทรายลงไป

ถ้าเป็นบ้านเราจะเรียกเหรียญแบบนี้ว่า เหรียญเงินขัดเงาพ่นทราย

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe