ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณ MOR LEK กับคุณ wcg ครับ

ยังไงของก็อยู่ในมือเราแล้ว จะลงแค่ไหนก็ลงกันไป

รอดูฝีมือการทุบว่าจะลงได้แค่ไหน ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอซื้อเฉลี่ยทุนค่ะ :lol: ทุนโลละ35xxxเนินน้อยๆ :P

ปรับปรุงครั้งที่ 3

ตอนนี้ผมปรับปรุงโปรแกรมเพิ่มแล้วนะครับ

- เป็นลักษณะฐานข้อมูลเล็ก ๆ สามารถเก็บข้อมูลการซื้อเงิน ได้

- เก็บวันที่ซื้อ ร้านที่ซื้อ ค่าการตลาด น้ำหนัก ราคา หมายเหตุ ได้ทำให้บันทึกข้อมูลเงินที่ซื้อแต่ละครั้งได้ละเอียดระดับหนึ่ง

- คำนวนค่าเฉลี่ยกิโลกรัม/บาท ค่าการตลาดเฉลี่ย จำนวนเงินที่มีในคลังทั้งหมด ราคารวมที่เราลงทุนซื้อเงินมาทั้งหมด

- การคำนวนกำไร กรอกเพียงช่อง USD/THB กับ Silver เอาค่าที่อยู่ด้านบนไปกรอกแล้วจะรู้กำไรเราทันทีครับ

ตัวอย่างโปรแกรม

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ก่อน ยินดีแก้ไขครับ

ดาวน์โหลดได้ที่ลายเซนผมเลยนะครับ

สุดยอด ขอบคุณมากครับ

!thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

ใครมีของก็ถือไว้ใจเย็นๆครับ ช้าเร็วยังไงนิวไฮก็ต้องมา อิอิ

Silver in China could turn out to be the new gold

Silver in China could turn out to be the new gold

China has turned from a net exporter of silver to a big net importer with both industrial and investment demand soaring. Middle Eastern demand also appears to be picking up strongly.

For the first time, China's net imports of silver hit a record high as they quadrupled in 2010 to 3,500 tonnes.

http://www.mineweb.c...tail&pid=102055

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แรงดีกันจริงๆ ต่อไปต้องเปลี่ยนกฏ ถ้าจะทุบราคาทอง/เงิน ต้องเอามือเปล่าๆมาทุบ good delivery bar

เอาให้มือพังกันไปเลย laugh.gif

มีประเด็นที่ Max Keiser พูดไว้ ว่า JPM ใช้หุ้นของตัวเองเป็นตัวค้ำประกันการ short เงิน

และตราบใดก็ตามที่ราคาเงินยังไม่พุ่งเกินราคาหุ้น JPM ทุกอย่างก็ OK อยู่ แต่ถ้าเกินเมื่อไหร่

JPM จะกลายเป็น ห้องดับจิต อย่างที่พวก SLA เปลี่ยนชื่อให้

(ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน ฟังเค้ามาเลยเอามาเล่าให้ฟัง)

เดือนที่แล้วพวกเขา S เพิ่ม แต่เดือนนี้ยอดรวมๆแล้ว L มีเพิ่มขึ้นครับ

Gold net longs rise for third week. Silver and copper net longs up too.

http://www.mineweb.com/mineweb/view/mineweb/en/page504?oid=129137&sn=Detail&pid=102055

http://new.goosiam.com/star-picture/admin/my_documents/my_pictures/952_sexy_cute_japan_1400.jpg

ดูขา แบบนี้ไปพลาง ๆ ก่อนดีเปล่าคุณหมอขา อิอิ

ดูขา แบบนี้ไปพลาง ๆ ก่อนดีเปล่าคุณหมอขา อิอิ

555 ดูแล้วเกิดอาการแบบนี้จ้า

ราคาเม็ดเงินวันนี้349xx-350xxบาทต่อโล !_02 รอ33xxxต่อไป !ee

วันนี้มีเม็ดเงินราคา กิโลกรัมละ 34112

วันนี้มีเม็ดเงินราคา กิโลกรัมละ 34112

พี่ช่วยปรับส่วนต่างซื้อกับขาย20บาทต่อน้ำหนักบาทเหมือนร้านอื่นในกรุงเทพ(ส่วนต่างซื้อขายต่อkg 1312บาทอะค่ะ)

รับรองพวกหนูไปซื้อตรึมแน่นอนค่ะช่วงหลังหนูซื้อเป็นกระสอบเล็ก20kgที่แพ็กมาจากนอกเลยไม่แกะแบ่งกลัวดำ -_-

ราคาเม็ดเงินร้านดังแถวเยาวราชวันนี้ขาย-ซื้อกลับ 35096-33784 โทรไปถามแต่วันนี้คงยังไม่ซื้อเพราะคิดว่าน่าจะลงอีก :P ไหมน้อ

ถูกแก้ไข โดย เม่าน้อย

มันจะลงกว่านี้มั๊ยคะ ตื่นเต้นจัง กำลังลุ้นที่จะรอซื้อเหมาะๆอยู่ค่ะ

มันจะลงกว่านี้มั๊ยคะ ตื่นเต้นจัง กำลังลุ้นที่จะรอซื้อเหมาะๆอยู่ค่ะ

มีซื้อไว้บ้างหรือยังค่ะถ้ายังไม่ได้ซื้อเลยเตรียมตัวเลยค่ะของถูกกำลังมา :lol:

555 ดูแล้วเกิดอาการแบบนี้จ้า

ตามมาดูเงินเม็ดกะอาคุงหมอด้วยคนคร่าาาา อู้หู เม็ดละ 3 โล ได้มั้งคร้าาาา

:ph34r: