ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

วันไหนมาวิ่งกันต่อดีครับ พี่น้อง

ถูกแก้ไข โดย wcg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Silver Bar ที่ไม่นิยมกันในไทยเพราะว่ามีปัญหาเรื่องการปลอม หรือสอดไส้ได้ง่ายครับ ดังนั้นถ้าเป็น silver bar เวลาไปขายคืนเค้าก็จะผ่าดูก่อนครับ

เคยเห็นคนซื้อเหมือนกันที่ 99gold ครับ แต่ถ้าบอกว่าเอาเงินแท่งเค้าก็หลอมให้ตรงนั้นเลย ถ้าจำไม่ผิดจะคิดค่าหลอม+500 เพราะจะมีเงินบางส่วนติดที่เบ้าหลอมจึงต้องใส่เพิ่มไปเพื่อให้ออกมาพอดีครับ

ดังนั้นตอนนี้ในไทย เงินเม็ด จึงเป็นที่นิยมกว่าครับ ทั้งผู้ที่เก็งกำไร และช่างเิงินที่เวลาเอาไปใช้ก็ตักใส่ตัดใส่ได้ทันทีครับ

Silver เป็นโลหะก้ำกึ่งระหว่างเก็งกำไร กับอุตสาหกรรมครับ :lol:

วันนี้จัดเพิ่มไปอีก 1 ดอกครับ

!uu

กองทัพมดไม่มีถอย

ขออภัยครับ ผมจำผิดมาจากเว็บอื่น คือคนที่บอกเขาให้เหตุผลว่า

ถ้าราคาเกิน 50$ จะมีคนมาเก็งกำไรเหมือนทอง มีคนซื้อมาก

จนร้านที่ขายอาจทำแบบเงินแท่ง มาขายเอาใจนักลงทุ่นครับ

รู้สึกว่าขุนพลฝ่ายศัตรู ที่ช็อตทองไว้กำลังตายเกลี้ยง

ดีนะที่วันนี้หุ้นอเมริกาไม่เปิด ไม่งั้น JPM BOA GOLDMAN SACH โดนจัดหนักอีกชุด

ถ้าเงินเกิน 45 ทองทำ new high ไปได้มีหวัง ธนาคารจะล้มตายกันเป็นเบือ

ถูกแก้ไข โดย zagio

43.08 แล้ววิ่งกันต่อวันนี้เลยค่ะ เจ้าจิ๋วสู้ๆ ไปต่อที่ 44 ไม่มีถอย 3ca8b998.gif :upstrong:

รู้สึกว่าขุนพลฝ่ายศัตรู ที่ช็อตทองไว้กำลังตายเกลี้ยง

ดีนะที่วันนี้หุ้นอเมริกาไม่เปิด ไม่งั้น JPM BOA GOLDMAN SACH โดนจัดหนักอีกชุด

ถ้าเงินเกิน 45 ทองทำ new high ไปได้มีหวัง ธนาคารจะล้มตายกันเป็นเบือ

แล้ว พี่zagio ว่าขุนพลฝ่ายศัตรูจะงัดอาวุธอะไรเด็ดๆมาทุบราคาอีกไหมคับ?

ขออภัยครับ ผมจำผิดมาจากเว็บอื่น คือคนที่บอกเขาให้เหตุผลว่า

ถ้าราคาเกิน 50$ จะมีคนมาเก็งกำไรเหมือนทอง มีคนซื้อมาก

จนร้านที่ขายอาจทำแบบเงินแท่ง มาขายเอาใจนักลงทุ่นครับ

ไม่ผิดหรอกครับ ถ้ามีคนนิยมขึ้นมามากจริงๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ :lol:

พี่ๆน้องๆครับ ผมเริ่มสนใจเงินจริงๆจังๆแล้ว อยากจะหาข้อมูลร้านupdate อะครับ ว่าปัจจุบันไปซื้อกันที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำลิ้งค์ให้ผมจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

!_087 !_087

ที่หน้านี้เลยครับ คุณthonช่วยรวบรวมไว้แล้ว

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/569-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA-%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86/page__st__435

เสียดายโอกาสทอง เมื่อคืนน่าจะมีใครลากน้องเงินให้ทะลุ 45$

อเมริกาเปิดตลาดมา พวกจอมทุบจะได้ตายยกรังให้สิ้นซาก

คุณ zagio ครับ DJ ลงรอบนี้ จะมีระเบิดพลีชีพไหมครับ กลัวมันอาศัยช่วงชุลมุน+ลูกมั่วฟาดไปโดนทองกะเงินให้ลงแรงตามไปด้วย อ่ะครับ

น้องเงินก้มตัวลง เริ่มยันขาไปหลังข้างหนึ่ง กำลังจะเงยหน้าขึ้น พร้อมจะดะโกนว่า "พร้อม" ต่อไปก็จะพุ่งออกจากจุดสตารท์ ไปที่ 100 ก่อน อิ อิ อิ

รอบนี้โลหะเงินจาลงไปถึงประมาณไนคับ จาได้หาแนวรับได้ถูก

โดนหวดจนได้ครับ...ผมเจอจนชินแล้วสำหรับ Silver

จำได้กว่าจะทะลุ 20$ ล้มลุกคลุกคลานอยู่นานมาก

ตอนนั้นมีคนบอกผมว่า "Silver ถูกกดให้อยู่ต่ำกว่า 20$ มาได้ตั้ง 20 กว่าปีแล้ว ไม่มีทางจะหลุดขึ้นไปได้หรอก"

แต่ผมไม่สนใจครับ...วันนี้ภาพเก่ามันย้อนกลับมา

แม้ตอนนี้จะยังผ่านระดับ 40-42$ ไปไม่ได้แต่วันข้างหน้า

มันจะกลายเป็นฐาน..

โดนหวดจนได้ครับ...ผมเจอจนชินแล้วสำหรับ Silver

จำได้กว่าจะทะลุ 20$ ล้มลุกคลุกคลานอยู่นานมาก

ตอนนั้นมีคนบอกผมว่า "Silver ถูกกดให้อยู่ต่ำกว่า 20$ มาได้ตั้ง 20 กว่าปีแล้ว ไม่มีทางจะหลุดขึ้นไปได้หรอก"

แต่ผมไม่สนใจครับ...วันนี้ภาพเก่ามันย้อนกลับมา

แม้ตอนนี้จะยังผ่านระดับ 40-42$ ไปไม่ได้แต่วันข้างหน้า

มันจะกลายเป็นฐาน..

ถ้าพรุ่งนี้เข้าซื้อเม็ดเงินเลย จะเร็วไปหรือเปล่า

ตาม Technical ทองควรจะลงไป 1700

แต่ถ้าดูจากการที่สวิสลดค่าเงิน แค่ทองลงไป 1770 ก็เท่ากับราคาทองก่อนประกาศลดค่าเงินเสียอีก

ยิ่งถ้าทองลงไป 1700 จริง ๆ ราคาทองในรูปเงินสวิสจะถูกกว่าก่อนประกาศ

ผมว่าต่อให้มีอำนาจมืดขนาดไหน ถ้าบิดเบือนราคาขนาดนั้น ต้องจบไม่สวยแน่

วันนี้ชาวเกราะเงินแข็งแรงมากครับ ลงน้อยไม่ลงมากเหมือนทอง สู้ต่อไปชาวเกราะเงิน :blush:

คำถามว่าซื้อดีมัย เป็นคำถามที่เชยนะครับ

ตอนนี้ผมว่า ถ้าเรามีเงินเหลือ ๆ ก็เปลี่ยนเป็น เงินและทอง ตอนไหนก็ได้ครับ