ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เครื่องประดับเงิน ดีมานด์ทะลักตลาดไทย/เทศ

โดยในช่วง 2 เดือนแรกของปี 2554 การส่งออกเครื่องประดับรวมทั้งหมดของ ไทยมีมูลค่า 489.5 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ขยายตัวเพิ่มขึ้นร้อยละ 32.9 (YoY) แบ่งเป็น เครื่องประดับทอง 225.5 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ขยายตัวเพิ่มขึ้นร้อยละ 27.5 (YoY) เครื่องประดับเงิน 225.8 ล้านดอลลาร์สหรัฐ ขยายตัวเพิ่มขึ้นร้อยละ 34.0 (YoY)

http://www.siamturak...ws_id=413352518

------เครื่องประดับทอง 225.5 ล้านดอลลาร์สหรัฐ เป็นเนื้อโลหะทองที่ใช้เท่าไหร่

-----เครื่องประดับเงิน 225.8 ล้านดอลลาร์สหรัฐ แสดงว่าถ้าคิดเป็นจำนวนชิ้นหรือคิดเป็นปริมาณโลหะที่ใช้ ปริมาณโลหะเงินที่ใช้ในการทำเครื่องประดับเพื่อการส่งออกของไทย มากกว่าทองมากครับ(แต่ทองแพงกว่าเงินมาก คิดเป็นมูลค่าแล้วทองมากกว่าโลหะเงิน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

TAผมไม่เก่งครับ แต่เรื่องมองว่าควรตามใครอันนี้ผมเก่งครับ สำหรับผมตอนนี้ตามคุณงูดินดีที่สุด คุณงูดินจะอัพเดตสัญญาณทุกวัน ความสุขุมและความหนักแน่นOKมาก ใครสงสัยอะไรก็ช่วยตอบให้ ความมีน้ำใจก็สุดยอด หาคนเก่งและมากน้ำใจแบบคุณงูดินยากครับ

แหมคุณส้มโอมือชมผมจนลอยติดเพดานแล้ว ช่วยเอาลงมาหน่อย

ใครตามผมถ้ามีสัญญาณขาย ผมพากระโดดดอยแข้งขาหักอย่าว่ากันนะครับ อิอิ

ขอบคุณมากค่ะ คุณส้มโอมือ และคุณงูดิน :57 :gd

ขอบคุณครับคุณกระต่ายทอง กาแฟหอมมาก รสชาดดีครับ

ขอบคุณครับคุณกระต่ายทอง กาแฟหอมมาก รสชาดดีครับ

คะ ขออนุญาติมาเสริฟทุกวันนะคะ โชคดีนะคะ :32

เห็นด้วยกับคุณส้มโอมือค่ะ เก่งและมีนำ้ใจ ทำให้รู้สึกว่าลงทุนแล้วไม่เครียดอย่างเมื่อก่อนเพราะมีทั้งเพื่อนและครู คุณส้มโอมือก็เหมือนกันค่ะ ชอบอ่านบทความที่นำมา post รวมทั้งเพื่อนๆใน Thai gold ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ คุณส้มโอมือ และทุกท่านค่ะ ขอให้ขึ้นต่อไปอีกเยอะเลยค่ะ อิอิ :57 :gd

เงินน่าจะจบเวลาของการเขย่าเอาของแล้ว คงได้เวลาเดินหน้าต่อแล้ว หลายระบบน่าจะให้สัญญาณซื้อแล้วนะ ระบบของคุณงูดินใครอยากรู้ สายๆลองเข้ากระทู้หุ้นดูนะครับ

เงินน่าจะจบเวลาของการเขย่าเอาของแล้ว คงได้เวลาเดินหน้าต่อแล้ว หลายระบบน่าจะให้สัญญาณซื้อแล้วนะ ระบบของคุณงูดินใครอยากรู้ สายๆลองเข้ากระทู้หุ้นดูนะครับ

จรวดน่าจะพุ่งจริงๆแล้วใช่เปล่าครับ

post-4992-0-99432500-1329877622.jpg หวัดดีคุณส้มโอมือ และเพื่อนๆ ขอบคุณนะคะ :gvme

สวัสดีครับ ทุกท่าน เเละพี่ส้มโอมือ นานๆโพสที

silver ระยะสั้นๆกลับตัวเเล้ว ดูเหมือนระยะกลางยังไม่ชัดเจนครับ ris มีbearish div.ไม่ไกลจากนี้

พี่ทองจ๋าเหมือนกันเชียะ พี่น้องพ่อเเม่เดียวกัน adxพี่ทองยังยกสูงไม่เกิน4จุด โดยส่วนตัวผมยังไม่เข้าครับ ไม่ผ่านhighเก่ามีทำdouble top ล่วงยาว 1670 ต้องระวังมากๆๆ

ควรระวังนิดนึง :_cd

ถูกแก้ไข โดย Jocho

สวัสดีครับ ทุกท่าน เเละพี่ส้มโอมือ นานๆโพสที

silver ระยะสั้นๆกลับตัวเเล้ว ดูเหมือนระยะกลางยังไม่ชัดเจนครับ ris มีbearish div.ไม่ไกลจากนี้

พี่ทองจ๋าเหมือนกันเชียะ พี่น้องพ่อเเม่เดียวกัน adxพี่ทองยังยกสูงไม่เกิน4จุด โดยส่วนตัวผมยังไม่เข้าครับ ไม่ผ่านhighเก่ามีทำdouble top ล่วงยาว 1670 ต้องระวังมากๆๆ

ควรระวังนิดนึง :_cd

ขอบคุณครับ