ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

วันจันทร์จะไปจัดอีก 1ชุด เล็ก ค่ะ. ทยอยซื้อมาแล้ว 3ครั้ง ตามสัญญาณคุณงูดินและบทความคุณส้มโอมือ

สู้สู้ ค่ะ

เชื่อสัญญาณคุณงูดินเป็นหลักนะ ตามระบบเป็นดีที่สุด ผมเป็นประเภทมือสมัครเล่น คุณงูดินระดับกูรูครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังอยู่ค่า ยังอยู่ แต่ช่วงนี้งานยุ่งมั่ก

เอามาฝากครับ ดูว่ามันตั้งใจทุบกันขนาดใหน

Silver Lease Rates Plunging to 1 Year Lows

http://silverdoctors...-to-1-year.html

การทุบจะใช้ไม่ได้ผลต่อเมื่อเงินจริงๆที่ต้องส่งมอบไม่มีในตลาดใช่เปล่าครับ เช่นอุตสาหกรรมต้องการใช้ในการผลิต เพราะงันเราต้องส่งเสริมให้มีการใช้แร่เงินเยอะๆ ทีนี้พวกเงินกระดาษก็จะจบเห่กันเลยทีเดียว

ที่ผมเคยอ่านจะบอกว่าเงินจะสูญพันธ์ภายในสิบยี่สิบปีนี้ หมายถึงว่าปริมาณเงินที่มีอยู่พอใช้เพียงระยะเวลาดังกล่าวใช่เปล่าครับ แล้วเขารวมถึงเงินที่ถูกแปรรูปด้วยไหมครับ เผอิญบทความไม่ได้ระบุตรงนี้ไว้ เช่นพวกเครื่องประดับเงินอะไรทำนองนี้

รออย่างใจเย็นต่อไป....

เอามาฝากครับ ดูว่ามันตั้งใจทุบกันขนาดใหน

Silver Lease Rates Plunging to 1 Year Lows

http://silverdoctors...-to-1-year.html

พี่หมอครับ กราฟนี้มันหมายความว่ายังไงหรอครับ O_o อ่านแล้วแอบงงนิดนึงครับ T^T

ขอเสียงกองทัพมดหน่อยครับ สู้มั้ย

ที่ถามเพราะต้องการทดสอบว่ามีแมงเม่าเยอะมั้ย กระแสโลหะเงินยังอ่อนมาก ต้นปีที่แล้วแมงเม่าเยอะมาก เอาแต่ถามว่าจะซื้อโลหะเงินได้ยังในจำนวนมากมาย

ถามมาเกิน48ชัวโมงแล้วกระแสตอบรับยังน้อยมาก แสดงว่าจำนวนมากยังกลัวโลหะเงินหลายคนเชื่อว่าโลหะเงินเดี๋ยวก็ลงต่อ

กระแสไม่กล้าแบบนี้ จะมีแต่เหล่าผู้กล้าจำนวนไม่มาก ผู้กล้าที่ไม่กลัวคงโดนเขย่าเอาของไม่ได้ง่าย ฟันธงโลหะเงินไปต่อ(เสาธงหักมาหลายรอบแล้วไม่เข็ดสักที)

ปล.เมื่อไหร่แมงเม่าเยอะมากมาย กระแสหมูไม่กลัวน้ำร้อนกันเลย ห่วงแต่กลัวตกจรวด ให้ระวังตัวกันหน่อยอาจมีดิ่งเหวแทนจรวด

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ที่ถามเพราะต้องการทดสอบว่ามีแมงเม่าเยอะมั้ย กระแสโลหะเงินยังอ่อนมาก ต้นปีที่แล้วแมงเม่าเยอะมาก เอาแต่ถามว่าจะซื้อโลหะเงินได้ยังในจำนวนมากมาย

ถามมาเกิน48ชัวโมงแล้วกระแสตอบรับยังน้อยมาก แสดงว่าจำนวนมากยังกลัวโลหะเงินหลายคนเชื่อว่าโลหะเงินเดี๋ยวก็ลงต่อ

กระแสไม่กล้าแบบนี้ จะมีแต่เหล่าผู้กล้าจำนวนไม่มาก ผู้กล้าที่ไม่กลัวคงโดนเขย่าเอาของไม่ได้ง่าย ฟันธงโลหะเงินไปต่อ(เสาธงหักมาหลายรอบแล้วไม่เข็ดสักที)

คุณส้มโอมือค่ะ ที่ไม่ตอบรับ ไม่ใช่กลัวนะคะ...แต่...มีเต็มยุ้งเลยค่ะ 555...(มากกว่าข้าวสารในบ้านอีก..อิ..อิ)...ยังรออย่างอดทนอยู่ค่าาาา

พี่หมอครับ กราฟนี้มันหมายความว่ายังไงหรอครับ O_o อ่านแล้วแอบงงนิดนึงครับ T^T

รูปนี้แสดงให้เห็นถึงดอกเบี้ยที่ธนาคารกลางให้ยืมแร่เงินออกมาถล่มราคาครับ จะเห็นว่าดอกส่วนใหญ่มันติดลบ ก็คือมันจ้างให้เอามาดัมพ์ตลาดนั่นเอง

รูปนี้แสดงให้เห็นถึงดอกเบี้ยที่ธนาคารกลางให้ยืมแร่เงินออกมาถล่มราคาครับ จะเห็นว่าดอกส่วนใหญ่มันติดลบ ก็คือมันจ้างให้เอามาดัมพ์ตลาดนั่นเอง

ขนาดจ้างให้เอามาดัมพ์ ราคายังไม่ลง

สงสัยจะ..เอาไม่อยู่ซะแล้วววววววว

สำหรับน้องเล็กอันนี้ต้องเรียกว่าดอกเงิน ใช่มั้ยครับคุณหมอ ส่วนพี่ใหญ่รับรู้กันแล้วว่าเรียกว่าดอกอะไร

Fedผู้บริหารเป็นเอกชน จ้างด้วยดอกจำนวนนิดหน่อยเพื่อให้ดั้มราคา คนจ้างแค่ต้องการกดราคาโลหะเงินและและทองคำเพื่อให้ประชาชนมองว่าโลหะเงินและทองคำมีความเสี่ยงมากกว่าเงินกระดาษเยอะ เขาหวังผลแค่นั้นหรือ

ถ้าส่วนตัวของพวกเขาอยากเก็บโลหะเงินและทองคำในราคาถูกละ จ้างด้วยดอกนิดหน่อยให้กลุ่มขาใหญ่ทุบราคาโลหะเงินและทุบทองคำ(สุดท้ายก็ต้องเอาของมาคืนเขา) และเขาก็เข้าซื้อของจริงราคาถูกในตลาด

----ต่อแรกได้ทำหน้าที่ธนาคารกลาง ทำให้ประชาชนไม่เชื่อมั่นในทองคำและโลหะเงิน จ้างขาใหญ่ด้วยเงินนิดหน่อย ให้พวกเขายืมโลหะเงินและทองคำไปดั้มพ์ราคาตลาดโลก ให้ยืมของสุดท้ายก็ต้องนำของที่ยืมมาคืน แน่จริงทำไมไม่ขายเลยละ

---ต่อที่2ใช้เงินส่วนตัวเข้าซื้อโลหะเงินและทองคำเข้าพอร์ทส่วนตัว

ดีใจด้วยค่ะคุณส้มโอมือ เงินพุ่งแล้วค่ะ ทะลุแนว 35 อย่างที่บอกเมื่อสัปดาห์ก่อนเลยค่ะ. รอขายตามสัญญานนะคะ ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงวิ่งขาย วิ่งซื้อจนเพลีย แต่ตอนนี้ ชิลชิล เอาตามกราฟก็แล้วกันนะคะ