ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ดี แบม วันนี้น่าจะราคาถึงเป้าที่จะขายสักที่ (เจ็บใจ ทองขึ้น มีดบาดทุกที )

!10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ วันนี้......................ก็ยังคงกังวลกับเรื่องน้ำท่วมเหมือนเดิม(รอให้น้ำมาท่วมทุกวัน)

เมื่อวานราคาไม่ผันผวนมากครับ วิ่งประมาณ 1643 -1661 แต่ราคาตอนนี้ อยู่ที่ 1652 เป็นสัญญาณดีนะครับ

ถึงแม้ว่าเมื่อวานราคาจะไม่ขยับมากนักแต่ก็น่าจะเป็นผลดีทำให้ราคาทองคำขยับ ขึ้นมายืนเหนือ 1650 ได้

วันนี้ผมคิดว่าราคาน่าจะขึ้นมาทดสอบ 1660++ ก่อนนะครับ ถ้าวันนี้ราคาทองคำสามารถยืนเหนือ 1660 ++ ได้

ราคาน่าจะกลับมีทิศทางและเเนวโน้มเป็นขาขึ้นครับ..............โดยประเมินแนวต้านที่สำคัญที่จะไปต่อได้ ต้องผ่าน 1660-1665 ขึ้นไปครับ

วันนี้ต้องจับตาดูราคาทองคำที่ 1660++ก่อนนะครับ หรือไม่ถ้าราคาทองย่อหรือร่วงหลุดลงไปเกิน 1630---

ให้รอดูสถานการณ์อีกทีครับ อย่าเพิ่งซื้อเข้าซื้อ .....................เอาเป็นว่าเดี๋ยวมีข้อมูลข่าวสารอะไรที่เปลี่ยนแปลงไปครับ ผมจะรีบแจ้งให้ทราบนะครับcool.gif

โชคชตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคนครับ.................................cool.gif

ขอบคุณมากค่ะ ส่วนตัววันนี้เชียร์ :upweak: ขอให้มีข่าวดีๆบ้างเต้อะ

ช่วงนี้ไม้ได้เข้าเวปเลย เพราะหนีน้ำมาอยู่บ้านแม่ แถมตอนนี้แถวบ้านแม่ก็อยู่ในเขตเฝ้าระวังอีก แง แง ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหนแล้ว !ahh ถ้าน้ำมาอีกจะหนีไปเที่ยวทะเลซ้าาาาให้เข็ด

ถ้าไม่หมดหนทาง ชีวิตต้องดิ้นกันต่อไป

!061

ขอบคุณมากค่ะ R จานอั๋น

รบกวนส่งสัญญาณด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีทองในมือเลย

ขอบคุณมากค่ะ ส่วนตัววันนี้เชียร์ :upweak: ขอให้มีข่าวดีๆบ้างเต้อะ

ช่วงนี้ไม้ได้เข้าเวปเลย เพราะหนีน้ำมาอยู่บ้านแม่ แถมตอนนี้แถวบ้านแม่ก็อยู่ในเขตเฝ้าระวังอีก แง แง ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหนแล้ว e111de78.gif ถ้าน้ำมาอีกจะหนีไปเที่ยวทะเลซ้าาาาให้เข็ด

ถ้าไม่หมดหนทาง ชีวิตต้องดิ้นกันต่อไป

อืมใช่ครับ ช่วงนี้ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะขยับ ขึ้น นะครับ แต่คิดว่่าน่าจะเป็นไปในลักษณะ.... ค่อยขยับขึ้นวันละนิดประมาณ 10-15 เหรียญครับ

แต่ถ้าลงอ่านะ ไม่ต้องคิดเลย 30-50 เหรียญ โหดจริงๆขาลงเนี้ยอิอิ

เดี๋ยวถ้ามีสถาการณอะไรที่สำคัญ ผมจะรีบมารายงานนะครับคุณ Tigger ครับ

ส่วนตอนนี้ราคา ทองคำเริ่มขยับ ขึ้น ไป ทดสอบ ที่ 1660 ก่อนนะครับ โดยเป้าหมายที่ดูว่าจะไปต่อถึง 1670++ นั้น อยู่ที่แนวต้าน 1665 ครับ จุดสำคัญ

ถ้าไม่ผ่านน่าจะย่อตัวลงมาประมาณ 1650 ครับ ....................cool.gif ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ เป็นห่วง...ทั้งน้ำท่วมและทองคำครับ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน ครับbiggrin.gifเป็นกำลังใจให้นะครับ สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณมากค่ะ R จานอั๋น

รบกวนส่งสัญญาณด้วยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีทองในมือเลย

คุณ 'มนต์ภัสสร' ยังไม่มีทองอยู่ในมือใช่ไหมครับ...............

ตอนนี้ผมอยากจะให้ดู ตรง 1650 นะครับ ถ้าย่อลงมา เพราะว่าราคา ตอนนี้กำลังขึ้นไปทดสอบ 1660 ก่อนนะครับ โดยเป็าหมายของราคาทองคำตอนนี้อยู่ 1665 เป็นแนวต้านสำคัญครับ

ถ้าไม่ผ่าน รอราคาย่อมาแถว 1650 แล้วรอดูสถานการณก่อนว่ามีแรงขายออกมาเยอะไหม

ถ้าไม่มีแรงขายออกมาอีก ให้รอดูแล้วทยอยเข้าซื้อเมือ่ราคาหมดแรงขายก่อนนะครับ

แต่ถ้ามีแรงขายออกมายังไม่หมดให้รอซื้อแถว ...........1630-1607 เหมือนเดิม แต่ผมมองว่าไม่น่าจะลงไปถึงครับ

ยังไงถ้าแนะนำได้ ขอให้เริ่ม ทยอยเข้าซื้อ ตรงที่ 1645-1652 ครับ หรือไม่ถ้าสถานการณ์เปลี่ยนยังไงเดี่ยวผมจะรีบแจ้งให้ทราบก่อนนะครับ

แล้วถ้าคุณ 'มนต์ภัสสร' จะเข้าซื้อยังไงรบกวนดูแนวโน้มด้วยนะครับ happy.gif

อย่าเพิ่งซือ้ตอนนี้นะครับ ถ้าเป็นไปได้ รบกวนหาข้อมุล ให้ครบถ้วนก่อนนะครับ

เพราะ ราคาตอนนี้ เหมาะสำหรับ คนที่เน้นทำกำไรระยะสั้น ครับ

ไม่งั้นเดียว คุณ 'มนต์ภัสสร' จะโดดหนีจากตลาดไม่ทัน เลยทำให้ติดเนิน นะครับ เป็นห่วง ..........................เฉยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆcool.gif

เข้าซื้อได้เมื่อไรบอกด้วยนะค่ะ เพราะซี่รี่เรื่องเก่าใกล้จบแล้ว (ซี่รี่เรื่องเก่าก็แอบดราม่าเบาๆๆ) เข้าซื้อซี่รี่เรื่องใหม่ ขายซี่รี่เก่าไปเมื่อวันศุกร์ ขอสัญญาณดังๆๆ เลยนะค่ะอาจานอั๋น ขอบคุณมากค่ะ

ปล หนีน้ำมาระยองได้นะค่ะ ระยองยังแห้งสนิท กลางวันร้อนมากกกกกกกกกกกกกก ตกเย็นฝนตกแรงมากกกกกกกกกกกก

นี้แหละคือธรรมชาติ เราหลีกหนีมันไม่ได้ ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นกันต่อไปนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D

เข้าซื้อได้เมื่อไรบอกด้วยนะค่ะ เพราะซี่รี่เรื่องเก่าใกล้จบแล้ว (ซี่รี่เรื่องเก่าก็แอบดราม่าเบาๆๆ) เข้าซื้อซี่รี่เรื่องใหม่ ขายซี่รี่เก่าไปเมื่อวันศุกร์ ขอสัญญาณดังๆๆ เลยนะค่ะอาจานอั๋น ขอบคุณมากค่ะ

ปล หนีน้ำมาระยองได้นะค่ะ ระยองยังแห้งสนิท กลางวันร้อนมากกกกกกกกกกกกกก ตกเย็นฝนตกแรงมากกกกกกกกกกกก

นี้แหละคือธรรมชาติ เราหลีกหนีมันไม่ได้ ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นกันต่อไปนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D

ไประยองไปไหนนะ.........................คงไม่ไปเสม็ดใช่ปะ..อิอิ

อืมส่วนสัญญาณเหรอ............น่าจะรอให้ราคาขึ้นไปทดสอบ 1660-1665 ก่อนนะครับ

เพราะว่าถ้าราคาย่อมาแถว 1650 น่าจะเริ่มทยอยเข้าได้...

เพราะ ส่วนตัวผมมองว่าราคาเริ่มจะขยับเป้นขาขึ้นในระยะสัปดาห์นะครับ

หรือไม่ก็รอข่าว วันพุธอ่าครับ ตรงนัน้สำคัญเลยนะครับ

ถ้ายังไม่รีบซื้อ ขอให้รอข่าวตรงนั้นดีกว่า

แต่ถ้ารีบหรือไม่ถ้ามีสัญญาณดีดี ...........................จะกดกริ่งเรียกนะครับ..................................หัดเล่น gf....ว่าแต่เตรียมจะเปิด Sหรือ L ละครับ

ถ้าจะเปิด S รอราคาขึ้นไปทดสอบ 1665 ครับ ถ้าไม่ผ่านเตรียมเปิด S แล้วเตรียมเปิด L เมื่อราคาย่อลงมาครับ แถว 1650 ก่อน รอสถาการณ์ ถ้ามีแรงซือ้กลับขึ้นไป แนะนำ ปิด S ครับcool.gif

แค่นี้น่าจะได้ค่าข้าวสักจาน 2 จานครับ อิอิ................................................

ขอบคุณค่ะ R จานอั๋น

รบกวนกดกริ่งเรียกด้วยคนนะค่ะ

ตอนนี้สัญญาณบอกมาว่าให้ทุกคน..............ดูซีรีย์เกาหลีไปก่อนครับ

อืมแล้วก็ติดตามข่าวด้วยนะครับ ระวังน้ำท่วมบ้าน........โดยไม่รุ้ตัวครับ

ส่วนราคาทองปล่อยไปก่อนครับ เงียบ..................มากlaugh.gif

รอเหมือนกันของหมดแล้ว อ้อ(เหลือ 1850 หนึ่งตัวรอลุ้น 2000++-- สิ้นปี 5555 ) :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: