ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้เชียร์ขึ้นทางเดียวละคับ จานอั๋นช่วยเชียร์ด้วยนะ 555

ขอลุ้นและให้กำลังด้วยครับ สุ้นะครับ ขอตัวกลับบ้านก่อนละครับ บาย :sidewayup:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ อ.อั๋น และเพื่อนๆทุกคน ไม่ได้แวะเข้ามาเสียนานเลย ช่วงนี้ราคาทองดูผันผวนพิลึกๆ แต่ผมอยากให้เพื่อนๆ จับหลักใหญ่ๆ ไว้กันหลงทางสักเล็กน้อยครับ

จากรูป ราคาทอง sideway up ทำจุดต่ำยกสูงขึ้นเรื่อยๆ ครับ ให้สังเกตดูการวิ่งของราคานะครับว่ามีแนวโน้มไปในทิศทางใด โดยจุดหลักๆให้

สังเกตบริเวณเส้นประเหลือง หากรับอยู่แล้วมีแท่งยาวๆ เบรคราคาบริเวณ 1800 ได้ ราคาน่าจะกลับลงมาพักตัวที่ 1800 แล้วน่าจะได้เห็น NH กัน

แต่หากราคาตัด ประเหลืองลงมา ให้รอดูทีท่าก่อนครับ หากราคาทะลุม่วงลงมา ให้สังเกตว่าแรงรับที่เส้นเขียว สามารถเบรคเส้นม่วงกลับไปได้หรือไม่ หากเบรคไม่ได้ แล้ววกกลับลงมา รูปแบบนี้ราคาจะไปได้ไกลบริเวณ เส้นฟ้าล่าง

ปล. แนวโน้มหลักมีแค่สองแนวโน้ม คือขึ้นหรือลง เพื่อนๆก็ลองสังเกตตามเอานะครับ ผมเองก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันจะไปทางไหน

ที่หายหน้าไปเพราะไปทำเวปครับ แหะๆ แต่ไม่กล้าเอามาโชว์ กลัวโดนเพ่งเล็ง 55

แล้วผมก็คิดค้นระบบเทรดทองอยู่อย่างคร่ำเครียด นี่เพิ่งปล่อยลงทดสอบพอดี ขอโชว์นิสนุงนะครับ แหะๆ http://www.myfxbook.com/members/khemjira/blackhat-ea-i/202974

ไว้โอกาสหน้าเห็นจุดวัดใจใหม่ๆ ผมจะแวะเข้ามานะครับ บ้ายบาย

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

คิดว่าคุณ Harnsin หนีน้ำท่วมเสียอีก หายไปนานเลย ขอบคุณนะค่ะ หวังให้ทะลุขึ้นบนจะได้หลุดดอยเสียที

ขอบคุณที่บอกแนวทางกันหลง เดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก

http://www.youtube.com/watch?v=toFU2_WsXyE&feature=player_embedded#!

เพื่อนๆที่ได้กำไรจากการลงทุน แบ่งเงินไปทำบุญให้ครอบครัวที่น่าสงสารด้วยนะคะ จะได้ร่ำรวยๆมากขึ้นค่ะ

ดูนาทีที่ 22 เป็นต้นไปค่ะ :01 :Announce

บัญชี คุณธนกฤต หงษ์ดี

ธนาคารกรุงเทพ สาขาน่าน

337-0-73967-8

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีครับ ทุกคน สวัสดีตอนเช้า 12/12/2011 เวลา 10.40 น.

ตอนนี้ราคาโดนทุบ :Announce มา เเล้ว ครับ จาก 1708 โดยประมาณ ลงไปเหลือ 1682 โดยประมาณ โดนทุบไป เกือบ 20 เหรียญ

เท่ากับวันนี้ ลงไป เกือบ 40 เหรียญ โดนมีสูงสุด ตอนนี้อยู่ที่ 1714

อืม ตอนนี้ีระวัง ไว้นะครับ

โดนทุบมาแต่เช้า เลย สงสัย คงต้อง นอน :034 ................... ยาว

ตอนนี้ต้องรอดู ครับ ว่าราคา จะลงไปสุดมากเท่า ไหร่ครับ

ตอนนี้ทีแรงรีบาว ดีดกลับ ขึ้นมา ที่ 1697 หาก ยืนเหนือ 1710 ได้ คงยิ้มได้ .............ครับ :uu

แนวต้าน วันนี้ ตอนนี้อยู่ที่ 1715****รอผ่าน 1726*** 1732 1742***

แนวรับ 1703 1694 1688 1670 1662 1654 1640************** ยาว..

กรอบตอนนี้ 1680-1730 = 50 เหรียญ

กรอบ เล็ก 1680-1710 = 30 เหรียญ

กรอบ เล็ก 1700-1730 =เหรียญ

ตอนนี้ ถ้านักลงทุน จะ เข้าซืือ้แนะนำ ให้ ทยอย ซื้อและขาย เก็งกำไร เมื่อมีกำไร

เพราะว่าช่วงนี้ ราคา ผันผวนและอ่อนไหว ต่อราคา ข้อมูลข่าวสาร ค่อนข้าวจะมากนะครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ

วันนี้ คอมพิวเตอร์ที่ มีปัญหานิดหน่อย อ่าครับ

เลยมาใช้ เครื่อง ของ เพื่อน เขียน กระทู้และ กราฟ :_Rd

ถ้าหาก ราคายังไม่สามารถ ยืนเหนือ 1700 ได้ วันนี้ คงต้อง แนะนำให้ ดู อาทิตย์ นี้ว่า จะหลุด 1680 ** 1660 ** หรือปล่าว ครับ

ถ้าไม่หลุดก็ แนะนำให้เข้าซื้อ.ครับ

จากกราฟ 4 HR สรุปว่าราคา ได้ สร้างตัว เป็น รูป แบบ M เรียบร้อย แล้วครับ ตอนนี้ก็ราคา

ปรับฐาน ใหม่ อีกครั้ง เพื่อสร้างตัว กราฟ เป็น รูป แบบ ลักษณะใหม่ ต่อไปครับ (รูปแบบ M จะมีแรงรีบาวดีดขึ้น และ ลงต่ออีกสัก ระยะ แล้วจะ Side Ways ปรับฐาน หลังจากนั้น

จากสร้างตัว ใหม่ ในลักษณะ ต่าง ๆ อีกครั้ง ครับ) ตรงนี้เป็นกราคาดเดาล่วงหน้า ตามรูปแบบ ของ ทฎษฎี กราฟ รูปแบบ ต่าง ๆ นะครับ

สวัสดีครับ อ.อั๋น และเพื่อนๆทุกคน ไม่ได้แวะเข้ามาเสียนานเลย ช่วงนี้ราคาทองดูผันผวนพิลึกๆ แต่ผมอยากให้เพื่อนๆ จับหลักใหญ่ๆ ไว้กันหลงทางสักเล็กน้อยครับ

จากรูป ราคาทอง sideway up ทำจุดต่ำยกสูงขึ้นเรื่อยๆ ครับ ให้สังเกตดูการวิ่งของราคานะครับว่ามีแนวโน้มไปในทิศทางใด โดยจุดหลักๆให้

สังเกตบริเวณเส้นประเหลือง หากรับอยู่แล้วมีแท่งยาวๆ เบรคราคาบริเวณ 1800 ได้ ราคาน่าจะกลับลงมาพักตัวที่ 1800 แล้วน่าจะได้เห็น NH กัน

แต่หากราคาตัด ประเหลืองลงมา ให้รอดูทีท่าก่อนครับ หากราคาทะลุม่วงลงมา ให้สังเกตว่าแรงรับที่เส้นเขียว สามารถเบรคเส้นม่วงกลับไปได้หรือไม่ หากเบรคไม่ได้ แล้ววกกลับลงมา รูปแบบนี้ราคาจะไปได้ไกลบริเวณ เส้นฟ้าล่าง

ปล. แนวโน้มหลักมีแค่สองแนวโน้ม คือขึ้นหรือลง เพื่อนๆก็ลองสังเกตตามเอานะครับ ผมเองก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันจะไปทางไหน

ที่หายหน้าไปเพราะไปทำเวปครับ แหะๆ แต่ไม่กล้าเอามาโชว์ กลัวโดนเพ่งเล็ง 55

แล้วผมก็คิดค้นระบบเทรดทองอยู่อย่างคร่ำเครียด นี่เพิ่งปล่อยลงทดสอบพอดี ขอโชว์นิสนุงนะครับ แหะๆ http://www.myfxbook....hat-ea-i/202974

ไว้โอกาสหน้าเห็นจุดวัดใจใหม่ๆ ผมจะแวะเข้ามานะครับ บ้ายบาย

สวัสดีครับ คุณ Harnsin ไม่ได้เจอกันตั้งนานะครับ สบายดีไหม ครับ

ขอบคุณมากนะครับ ที่มาให้ ความรุ้กับผม และ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ อีกครั้ง ครับ ผม สมัคร เว็บ ที่ คุณ ฝากไว้ให้แล้วนะครับ

ขอบคุณ มาก นะ ครับ :047

สบายดีคับ อาจารย์ พอดีผมเห็นว่าอาจารย์แนะนำได้เป็นแนวทางที่ช่วยเหลือเพื่อนๆ ได้ดีอยู่แล้วน่ะครับ ผมไม่ค่อยจะถนัดตรงนี้สักเท่าไหร่ (กลัวปากพาคนอื่นเสียตังค์) ส่วนลิ้งค์เวปที่ผมเอามาลงมันเป็นเวปนอกนะครับ เอาไว้ดูสถิติเฉยๆคับ

มันทุบตอนไหนฟ่ะ... แป๊ปเดียว จาก1709 ไป 1782 หันไปทำกับข้าวเตรียมทำบุญเลี้ยงพระ. แล้วดอยจะทำยังไงล่ะเนี่ย. จานอั๋น. ความหวังสิ้นปีปิด 1800 หมดแล้วใช่ป่าวค่ะ