ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:031 คนฉลาดอยู่ที่ไหนกับใครหรืออยู่ตามลำพังก็ดำรงตนคงความเป็นคนมีสติปัญญาได้ ตลอด คนฉลาดเมื่อมีอำนาจย่อมแสดงอำนาจของตนให้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ เช่น คนฉลาดเป็นคนมีสติปัญญา อำนาจที่แสดงออกก็เป็นไปตามสติปัญญาของเขา คนฉลาดมีเมตตากรุณา อำนาจที่แสดงออกก็เป็นไปตามเมตตากรุณาของเขา

คนฉลาดมีนิสัยหนักแน่นมั่นคง อำนาจที่แสดงออกก็เป็นไปตามความหนักแน่นมั่นคงของเขา คนฉลาดที่มีนิสัยเข้มแข็งจริงจัง อำนาจที่แสดงออกก็เป็นไปตามความเข้มแข็งจริงจังของเขา คนฉลาดที่มีนิสัยซื่อตรงคงเส้นคงวา อำนาจที่แสดงออกก็เป็นไปตามความซื่อตรงคงเส้นคงวาของเขา

ส่วนคน ฉลาดเมื่อตนประกอบการงานอะไรต่างๆ เกิดการผิดพลาดล้มเหลวลง มักตำหนิตนเองว่าเราเผอเรอทำไม่ดีเอง การงานจึงพบกับความพิบัติ เสียหาย พินิจพิเคราะห์ปรับปรุงแก้ไขการงานต่างๆ ให้พ้นจากความหายนะโดยลำดับ คนฉลาดพลาดแล้วหาโอกาสกลับตัวได้ :bye

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:031 หวัดดีคะจานอั๋นและเพื่อนๆที่น่ารัก มีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :gvme ทุกครั้งที่เก็งกำไร ต้องตั้งจุดทำกำไร และจุดตัดขาดทุนให้ชัดเจน ตัดคำว่า "อีกนิด" ออกไปให้หมด ต้องเข้าใจด้วยว่าเล่นสั้นๆ ขายยังงัยก้อขายหมูอยู่ดี นะคะพี่น้อง :21

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัสดีทุกคนคับ งานเข้าแต่เช้าเลยวันนี้ :033

มารายงานตัวแร้นคร้า ราคาไม่กะดิกเรยเนาะ --"

สวัสดีค่ะ R จานอั๋น คุณกระต่ายทองเพื่อนๆ ร่วมขบวนทุกคน

พักผ่อนกันมาเต็มที่แล้วป่าว week นี้พร้อมรบกันนะคะ อิอิ

:gvme

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 19/3/2555 เวลา 18.48 น.

วันศุกร์ราคาทองคำ มีจุดสูงสดอยู่ที่ 1664 และมีราคาต่ำสุดที่ 1639 = 31 เหรียญ

ราคาทองคำ ยังไม่ไปขยับ โดยราคาทองคำ วันศุกร์ได้มีการ ลงมาทดสอบแนวรับ ที่ 1640 ก่อน

แล้ว ราคาทองคำ ค่อยขยับขึ้นมาปิดตลาด แถว แนวต้าน ที่ 1659-1660 เหรียญ

ปัจจัย และข่าว ต่าง ๆ ช่วงนี้ยังไม่ส่งผลและสร้างความเชือ่มั่น ให้ นักลงทุน ซือ้และขาย ทองคำ ณ ช่วงนี้

คาดว่า นักลงทุน น่าจะรอ การแถลงการณ์ ของประธาน เฟด เบนเบอนันเก้ เวลา 23.45 น. ในวัน 19/3/2555 พรุ่งนี้

วันนี้ ราคาทองคำ เปิดตลาดมา ยังไม่ขยับไปไหน มาก โดยมีราคาสูงสุดตอนนี้ อยู่ที่ 1664 และมีราคาต่ำสุดตอนนี้อยู่ที่ 1652

สาเหตุที่ทำให้ นักลงทุน ยังไม่ มีความเชือ่มั่นในการลงทุน ทองคำ ช่วงนี้ สาเหตุหลักที่กำลังเป็นประเด็นช่วงนี้ส่งผลทำให้นักลงทุน

ไม่กล้าตัดสินใจลงทุนทองคำน่าจะมาจาก ข่าว ของ ประเทศ อินเดีย ประกาศเพิ่มภาษี ทองคำขึ้น เกือบเท่าตัว จากของเดิม เก็บภาษี 2% เป็น 4 %

ถือว่า เพิ่ม ขึ้นมาก ทำให้ ความต้องการ ทองคำ จากต่างประเทศ ของประเทศ อินเดีย ต้อง ชะลอตัวลงไปก่อน

(ต้องขอบอกก่อนนะครับ ปัจจัย ตรงนี้ จะส่งผลถึงเรื่องของราคาทองคำ และความต้องการ ใช้งาน จริงของประเทศ อินเดีย ในระยะยาว ครับ หาก

ประเทศ อินเดีย ยังคง เพิ่ม ภาษี การนำเข้า ทองคำ เพิ่ม แบบนี้ เนือ่งจาก ประเทศ อินเดีย มีความต้องการ ใช้ทองคำ ในช่วง เทศกาลมากกว่า

การเก็งกำไร แบบ ตลาด nymax และ comax ) ตรงนี้ ต้อง ดูกันอีกที ครับ ว่า สมาคม ค้าทอง ในประเทศ อินเดีย จะดำเนิน การแก้ไข

นโยบาย ของรัฐบาลของประเทศอย่างไร ซึ่งอินเดีย จะมีเทศกาล ในช่วง ของเดือน เมษายน ที่ใกล้จะถึงนี้ ตรงนี้ จะส่ง ผลต่อการนำเข้าส่งออก

และอุปสงค์ อุปทาน ของโลก อย่างไร คงต้องติดตามกันต่อไป ครับ

ช่วงนี้ คาดว่า ราคาน่าจะ เข้าสู่การปรับฐาน แล้วนะครับ โดยคาดว่า ราคาทองคำ น่าจะ เข้าสู่การปรับฐานแถว 1620-1670 ก่อน และ

จะเลือกขึ้นหรือลง นัน้ ตรงนี้ ผมมองว่า การออกมา แถลงการณ์ของประธาน เฟด เบน เบอนันเก้ ภายในสัปดาห์นี้ น่า จะส่งผลต่อนักลงุทน ในระยะสั้น

ระยาว ในการ เลือกลงทุน ในสินทรัพย์ ต่าง ๆ ได้อย่างชัดเจน มากยิ่งขึ้นครับ ดังนั้น ถ้าเราเป็นนักลงทุน ต้องคอยติดตามอย่างใกล้ชิด ครับ

เพราะว่าการลงทุน บางครั้ง อาจจะไม่ได้ มีแค่ พี่ทอง นะครับ

มาดูกันที่แนวรับและแนวต้าน ตอนนี้

แนวต้าน ตรงนี้ คงต้องดุที่ 1664-1666 เช่นเดิม หากยังไม่สามารถผ่านไปได้ ราคาทองคำก้ยังคง มีแรงขาย ออกมาทำกำไร ในระยะสั้น อยู่ครับ

1676****ยังคงเป็นจุดชี้วัดให้นักลงทุน ตัดสินใจ อีกครั้ง หากราคาทองคำ จะเลือกขึ้นทดสอบ แนวต้าน 1683**1700++++

แนวรับ ตอนนี คงต้องดูที่ 1752-1750 อีกครั้ง ว่าจะหลุดลงไปหรือไม่ 1642-1639****1633-1630จุดพักราคาทองคำ

ระยะสั้นก่อน ดีดกลับหรือ ลงต่อ1622******

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1620-1670 = 50 เหรียญ

ตอนนี้ คาดว่า ราคาน่าจะเข้าสู้การปรับฐาน หรือ พักตัว แถวบริเวณ 1620-1670 นัน้หมายความ ว่า ราคาทองคำ จะยังคง

วิ่งอยู่ ในกรอบ 1620-1670 อยู่ก่อนครับ หากไม่มีรายใหญ่ มาเลือกทิศทาง ก็ยังจะได้ เห็น ราคาแถว ๆ นี้ อยู่ ต่อไป อีกครับ

คืนนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ :047

:rolleyes: อ.อั๋น ขอขอบคุณค่ะ..