ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ จานอั๋น และกระต่ายทอง

สวัสดีค่ะ ทุกคน สบายดีกันนะคะ

ขอให้โชคดีทุุกๆคนนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีนะครับทุกคน สวัสดีตอนเช้าของวันที่ 20/3/2555 เวลา 9.35 น.

วันนี้ แล้วซินะ ครับ ประธาน เฟด จะออกมา แถลงการณ์ คาดว่า เป็นปัจจัยที่ต้องติดตามอย่างใกล้ชิดเลยทีเดียวครับ

เมื่อวานราคาทองคำ ยังไม่ขยับไปไหน มาก แต่ในช่วงตอนดึก มีฮือฮา นิด นิด ครับ ราคากระโดด จาก1656-1657 ขึ้นมาทดสอบ และสร้าง new high ใหม่ ที่ 1669

ในรอบ 3 วันหลังจากร่วงลงมาเมื่อสัปดาห์ ก่อน แต่ยังไม่ถือว่าเป็นสัญญาณ ที่ดีนะครับ ราคาน่าจะกระโดด ออกมาตามข่าว มากกว่า หรือไม่ ก็ ขาใหญ่ ก็น่าจะดันราคาขึ้นมา

เพื่อเก็งกำไร และทำให้นักลงทุน มี แรงจูงใจ ในการซือ้-ขาย ครั้งต่อไป ครับ

เมื่อราคา ราคาทองคำ มีจุดสงสุดอยู่ที่ 1669 และมีจุดต่ำสุดอยู่ที่ 1656 = 13 เหรียญ

ราคาไม่ขยับไปไหน เลยครับ สาเหตุหลัก คาดว่า นักลงทุน น่าจะ รอฟัง ถ้อยคำ แถลงการณ์ ของ ประธาน เฟด เบน เบอนักเก้ ใน คืนนี้ เวลา 23.45 น. ครับ

ตอนนี้ มาดูกันที่แนวรับและแนวต้านกันดีกว่า นะครับ

แนวต้าน ตอนนี้ ก็คง รอดู กันที่ 1664-1666 เช่มเดิม** ครับ โดย มี 1774-1776เป็นจุดวัดใจ ในการ ขึ้นทดสอบแนวต้าน หลัก 1700 หรือไม่ก็ ย่อตัว ลงทดสอบ แนวรับ ครับ

หากไม่ผ่าน** 1783**1700***

แนวรับ ตอนนี้ก็คงรอดู 1653-1550หรือไม่***หากหลุดดูว่าหลุด 1644-1639อีกครั้งหรือไม่***1633พักตัวดูว่าจะขึ้นต่อหรือลงต่อ **1622

กรอบเล็ก 1640-1670 = 30 เหรียญ ปรับฐาน

กรอบใหญ่ 1620-1670 = 50 เหรียญ ปรับฐาน

คืนนี้ มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญ ประกาศดังนี้

1.เวลา 19:30 สหรัฐฯ ยอดคําขอใบอนุญาตก่อสร้างที่อยู่อาศัย คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

2.เวลา 19.30 สหรัฐฯ ยอดก่อสร้างที่อยู่อาศัยทีเริมสร้างแล้ว คาดการณ์เป็นผลลบต่อราคาทองคำ

3.เวลา 23:45 สหรัฐฯ ประธานธนาคารกลางสหรัฐฯ(FED) เบน เบอร์นันเก้ ออกมาแถลงการณ์

คืนนี้แนะนำให้นักลงทุน รอฟัง ถ้อยคำแถลงการณ์ ของประธาน เฟด เบนเบอนักเก้ ด้วยนะครับ อาจจะช่วย ชี้้ทิศทาง ราคาทองคำ ได้ ครับ ไม่ว่าจะขึ้นหรือลง

โชคชะตา ฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้่ต่อไปไม่รู้จบ :Announce

ตอนนี้ ใครจะทำอะไร ก็ใ จเย็น ๆๆๆๆๆ ก่อนนะครับ รอฟัง พี่ เบน เบอนันเก้ ดีกว่านะครับ ยังไงก็ไม่ตกรถ หรอกครับ ผมเชือ่คงจะมี ใครหลาย ๆคน เก็บของกันไว้อยู่

แต่ถ้า ติดดอย นี้คงแย่ ๆ นิดนิด ครับ อิอิ :uu

ขอบคุณค่ะ R จานอั๋น สบายดีนะคะ ทุกคนด้วยค่ะ

ขอบคุณอาจานอั๋น และ สวัสดีพี่ๆทุกคนนะคะ