ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนสายครับ เฮียนายห้างฯ คุณเด็กขายของ และทุกๆท่าน

วันนี้มาลุ้นยืนเหนือ 1430-1435 กันต่อนะครับ ไม่ได้อ่านกราฟและบทวิเคราะห์จากนายห้างฯ ไม่ค่อยมั่ยใจยังไงไม่รู้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนสายครับ เฮียนายห้างฯ คุณเด็กขายของ และทุกๆท่าน

วันนี้มาลุ้นยืนเหนือ 1430-1435 กันต่อนะครับ ไม่ได้อ่านกราฟและบทวิเคราะห์จากนายห้างฯ ไม่ค่อยมั่ยใจยังไงไม่รู้ครับ

สวัสดีค่ะ คุณDonjuan มารอเฮียเหมือนกันค่ะ วันนี้จิตใจหวั่นๆ เพราะ SPDR ขายออก 10 ตัน

เอาไงดีคะ ตั้งใจว่า 1-2วันนี้ อยากปล่อยออกซัก 2-3ตัวค่ะ กลัวปรับฐานแรง

ได้ข่าวว่าจะปรับฐานราคาหรือครับ

รอเฮียมาชี้ช่องครับ

สวัสดีค่ะ คุณDonjuan มารอเฮียเหมือนกันค่ะ วันนี้จิตใจหวั่นๆ เพราะ SPDR ขายออก 10 ตัน

เอาไงดีคะ ตั้งใจว่า 1-2วันนี้ อยากปล่อยออกซัก 2-3ตัวค่ะ กลัวปรับฐานแรง

สวัสดีครับผม คุณ nuchaba

หวั่นๆเช่นเดียวกันครับ เล่นขายออกเยอะขนาดนั้น ต้องดูและติดตามอย่างใกล้ชิดครับ ถ้าววันนี้ยืนได้ก็จะไปต่อ แต่ถ้าลงต่ำมากก็รอจรวดลำหน้าละครับ :D

ปล. รอดูบ่ายดีตลาดอาหรับและยุโรปก่อนว่าเป็นยังไง แล้วค่อยคิดอีกทีอ่ะครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ทุกท่านโปรดพิจารณานะครับ)

ปล.2 อยากได้บทวิเคราะห์จากเฮียนายห้างจัง(แต่ดูคร่าวๆน่าจะให้อยู่เฉยๆไว้ก่อนนะครับ)

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

วันนี้งานยุ่งอีกแล้ว คงดูจาก Iphone เท่าที่จะมีโอกาส

หวังว่าวันนี้จะโชคดีกว่าเมื่อวาน ทองขึ้นๆๆๆๆ (เข้าข้างตัวเองเหมือนกัน) 55555

แฟนคลับรอเฮียอยู่ มาวิเดาหน่อยนะครับเฮียแบมแมน :wub:

มารอเฮียด้วยอีกคนครับ จะลงไหมหว่าจะได้ปล่อยบ้าง

ตอน20050 ซื้อไม่ทัน ถ้าปรับฐานรอบนี้ขอจัดหนักๆหน่อยนะคับ

อยากปล่อยออกเหมือนกันเฮียแต่ดู ดอล แล้วมันจะเข้าตำราน้าnext หรือป่าวเห็นมันลงแบบ

ไม่โงหัวเลย กลัวน้องทองจะพุ่งต่ออะ อ่าวระวังหน่อยแล้วกัน ผู้ใหญ่เตือนครับ

สวัสดีบ่ายวันอังคารครับ

หลังจากโดนฝนเมื่อวาน ทานพาราแล้วอาการดีขึ้น

แต่เช้านี้ตื่นสายเลยไม่มีมุมมองราคาทองมาให้อ่านกันนะครับ

ช่วงนี้เทคนิคเจอข่าวลิเบียโดนพันธมิตรโจมตี

ทำเอาเทคนิควิ่งไม่เป็นนอกลู่นอกทางได้เหมือนกันนะครับ

ทำให้กราฟแปรผันไปจากที่สมควรเป็น

ราคาทองล่าสุดเคลื่อนไหวอยู่ที่ 1428ในเวลานี้

วันนี้มองว่าราคาทองคำถ้าจะปรับตัวขึ้นคงไปได้ไม่ไกลมาก

คงรอข่าวลิเบียสู้กันจบจะมีแรงเทขายน้ำมันและทองคำออกมา

ซึ่งหากเรื่องในลิเบียจบลงเร็วราคาทองก็คงลดลงเมื่อนั้น

คาดว่าราคาทองคำมีแนวต้านอยู่ที่1431

หลังจากนั้นน่าที่จะไม่ผ่าน ร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1426

และถัดไปที่ 1422

งานนี้ดูๆไปเหมือนกับจะไปปล้นน้ำมันจากลิเบียนั่นเอง

ขออย่าให้เกิดความสูญเสียในชีวิตมนุษย์มากนักเลยครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะเฮีย โชคดีจังเปิดเข้ามาเจอบทวิเคราะห์ของเฮียพอดี

ขอบคุณค่ะคุณแบทแมน ขอให้หายหวัดเร็วๆนะคะ !thk !thk !thk