ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ แหมเมื่อวานกับวันนี้จ้องจะขาย แต่ยังไม่ได้ขาย

มาถึงวันนี้สงสัยจะเปลี่ยนเป็นรอเก็บเพิ่มซะแล้ว

แต่น้องทองก็ลงมาแค่นิดเดียวเองค่ะ

+1เป็นกำลังใจด้วยนะคะ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

เดี๋ยว เฮียนายห้างฯ ก็ร้อง Imagine ให้ฟังอีกรอบหรอกครับ เขาห้ามไล่ราคานะครับ เดี๋ยว ดอย รู้ไหม ตัวเอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังไงก็อยู่เป็นเพื่อนอยู่แล้วดอยนี้อากาศเย็นสบาย

เพียงแต่มีข่าวว่าอากาศจะเย็นลง คงต้องระวังสุขภาพหน่อย

อย่างไรผมว่าหนาวเต็มที่ก็ไม่น่าต่ำกว่า 1381 องศา

กรมอุตุฯ กล่าวว่า พรุ่งนี้ มีฝนตก นะครับ บางแสน ก็มีฝนตกเป็นบางแห่ง พกร่มไว้นะครับ

ฮือไล่ - นายบัน คีมุน เลขาฯ ยูเอ็น ถูกกลุ่มสนับสนุนนายกัดดาฟี โห่ไล่พร้อมฮือเข้ามาจะทำร้าย ที่จัตุรัสทาฮ์รีร์

กรุงไคโร ระหว่างเยือนอียิปต์ เพื่อตอบโต้กรณียูเอ็นอนุมัติการโจมตีลิเบีย

รังกัดดาฟี - ชาวเมืองตริโปลี มุงดูอาคารที่เชื่อว่าเป็นทั้งที่พักและศูนย์บัญชา การของกัดดาฟี ผู้นำลิเบีย ซึ่งถูกสหรัฐและพันธมิตรยิงขีปนาวุธโทมาฮอว์กถล่มจนพังยับ เมื่อวันที่ 21 มี.ค.

โต้กลับ - ฝ่าย ต่อต้านรัฐบาลลิเบียที่เมืองเบงกาซีโต้กลับ โดยเคลื่อนกำลังหวังยึดเมืองอัจดาบิยาห์คืน หลังได้รับการสนับ สนุนทางอากาศจากชาติพันธมิตรตะวันตก แต่ยังยึดไม่สำเร็จ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

"อาหรับ"ประณามถล่มลิเบีย

เว็บไซต์ข่าววอชิงตัน โพสต์ รายงานความเคลื่อนไหวในกลุ่มประเทศ "สันนิบาตอาหรับ" ซึ่งออกมาประณามการโจมตีของกลุ่มประเทศพันธมิตร

ตะวันตกในครั้งนี้ว่า เป็นปฏิบัติการรุนแรงเกินไป และเริ่มส่อเค้าว่ามีจุดประสงค์ แอบแฝงนอกเหนือจากการบังคับใช้ข้อกำหนดห้ามบินตามที่เคย

ตกลงกัน โดยก่อนหน้านี้ กลุ่มอาหรับเคยสนับสนุนให้มีการแทรกแซงลิเบีย เพื่อบังคับใช้เขตห้ามบินดังกล่าวมาก่อน

นายอามีร์ มุสซา เลขาธิการสันนิบาตอาหรับ ระบุว่าสิ่งที่เกิดขึ้นในลิเบียแตกต่างจากจุดประ สงค์หลักในการประกาศเขตห้ามบิน ความต้อง

การที่แท้จริงคือความปลอดภัยในชีวิตพลเรือน และขอให้ยกเลิกการโจมตีประชาชนที่ไม่เกี่ยวข้องทันที

NEW YORK (MarketWatch) -- The euro turned down against the dollar in midmorning trading on Tuesday

following rumors that Ireland was having trouble paying off its debt, bringing the sovereign-debt worries

in the region back to the forefront. "There was a rumor of a skipped coupon payment from an Irish bank that

may be associated with the euro mini sell-off," said Steven Englander, a currency strategist at Citigroup. The euro

ปล. ประเทศไอร์แลนด์มีปัญหาจ่ายหนี้ http://www.marketwat...11-03-22-104590

NEW YORK (MarketWatch) -- The dollar turned up against a basket of currencies and

Treasury prices remained under mild pressure on Tuesday after a report showed

home prices fell 0.3% in January. The euro turned down just before the data on rumors

about Ireland.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เดี๋ยว เฮียนายห้างฯ ก็ร้อง Imagine ให้ฟังอีกรอบหรอกครับ เขาห้ามไล่ราคานะครับ เดี๋ยว ดอย รู้ไหม ตัวเอง

อ่านแล้วน่ารักดีจังเลย ครับ

ผมว่าสหรัฐเริ่มโดนรัฐสภาสหรัฐด่าแล้วว่า

นำประเทศเข้าสู่สงครามโดยไม่ได้รับการอนุมัติ

ตอนนี้เลยทำท่าถอยฉากออกมา

ทำท่าจะส่งมอบเผือกร้อนใหนาโต้รับไป

แต่นาโต้ก็มีเสียงคัดค้านจากสมาชิกที่เป็นประเทศมุสลิม

สหรัฐกำลังขี่หลังเสืออีกแล้ว

หลังจากอิรัค และอัฟกานิสถานนะครับ

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta

จุดมุ่งหมาย : สร้างหรือส่งเสริม ระเบียบวินัยการลงทุน, อยากให้นักลงทุน มีความรอบคอบในการลงทุน และ การรับข้อมูลต่างๆ

ในทุกๆ ด้าน และ ทุกๆ มุมมอง และ ทั้งหมดโดยไม่นำสิ่งเฉพาะที่จะนำเสนอด้านเดียว ออกมาเผยแพร่ และ การนำข้อมูล

ในหลายๆ ด้านเพื่อให้เป็นประโยชน์ ต่อ เพื่อนๆ ทุกๆท่านในไทยโกลด์ โดยมิได้มุ่งหวังสิ่งตอบแทนเป็นรางวัล ครับ

เพราะการซื้อขายทองแท่ง หรือ การลงทุนในตลาดทุน มีความเสี่ยงตลอดเวลา หายนะจะนำมาซึ่งความไม่สงบสุขในครอบครัว

และ จะนำทางไปสู่ความวุ่นวายในสังคมไทย พวกผม ต้องพยายามนำสิ่งดีๆ เพื่อสังคมนี้ ถึงแม้ว่าจะเป็นเพียงสังคมเล็กๆ ก็สามารถ

เชื่อมโยงต่อไปได้อีกมากครับ ล่าสุดที่ได้รับปัญหามา นายฯ ก็ให้ โอวาทมา ก็ต้องอดกลั้นให้ดีที่สุดครับ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะคุณเด็กขายของ อ่านแล้วซาบซึ้งใจจริงๆคะ

เจ๊แว่นเองก็อยากให้ทุกคนมีความสุข แบ่งปันกันมีน้ำใจให้กัน

ทุกคนบนโลกใบนี้อยู่ด้วยความสันติ แค่ภัยจากธรรมชาติก็ยากลำบากแล้ว

อย่าให้ภัยจากน้ำมือมนุษย์มาทำลายล้างกันเองเลย สงสารพวกเด็กๆตาดำๆ

เฮียนายห้างฯ ครับ ลืมบอกเฮียไปเรื่องหนึ่ง

หวังว่าเฮียนายห้างฯ เคยเดินตามตลาดนัด หรือ ห้างฯ แถวสี่แยกปทุมวัน นะครับ และก็คงเคยเห็นสินค้ารูปพรรณสร้อย, แหวน, กำไล

ที่มีการโฆษณาว่า เงินไม่ดำ จากประเทศเพื่อนบ้าน ตอนบ่ายวันนี้ เจอว่า มีการนำเอาวัตถุดิบชนิดนี้ ไปทำเป็นเม็ดๆ ครับ ไม่ลอก

ไม่ดำด้วยนะครับ แค่นี้แหละครับ ( หวังว่า เฮียนายห้างฯ คงเข้าใจนะครับว่า เด็กขายของ หมายความว่า อะไร )

ด้วยความปรารถนาดีครับ

เฮียนายห้างฯ ครับ ลืมบอกเฮียไปเรื่องหนึ่ง

หวังว่าเฮียนายห้างฯ เคยเดินตามตลาดนัด หรือ ห้างฯ แถวสี่แยกปทุมวัน นะครับ และก็คงเคยเห็นสินค้ารูปพรรณสร้อย, แหวน, กำไล

ที่มีการโฆษณาว่า เงินไม่ดำ จากประเทศเพื่อนบ้าน ตอนบ่ายวันนี้ เจอว่า มีการนำเอาวัตถุดิบชนิดนี้ ไปทำเป็นเม็ดๆ ครับ ไม่ลอก

ไม่ดำด้วยนะครับ แค่นี้แหละครับ ( หวังว่า เฮียนายห้างฯ คงเข้าใจนะครับว่า เด็กขายของ หมายความว่า อะไร )

ด้วยความปรารถนาดีครับ

คุณเด็กขายของเอาระเบิดมาวางแล้วหนีไปนอนแบบนี้

ทิ้งให้คนนอนไม่หลับ นอนหนาวเลยนะครับนี่

ผมไม่เกี่ยวนะครับนี่ 555

กรมอุตุฯ กล่าวว่า พรุ่งนี้ มีฝนตก นะครับ บางแสน ก็มีฝนตกเป็นบางแห่ง พกร่มไว้นะครับ

คุณพี่ค่ะ...นอกจากมีฝนตกแล้ว...คลื่นลมจะแรงและสูงแค่ไหนค่ะ

ถึงขั้นต้องเตรียมตัวขึ้นที่สูงหรือเปล่าค่ะ.... !17

เอ!...แล้วคุณพี่ได้ไปเล่นหิมะที่เวียดนามมาหรือเปล่า..555! :lol:

ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่เด็กขายของ รอดดอยมาเพราะคำเตือนของพี่เด็กขายของหลายครั้งแล้วนะคะ

ปกติจะเป็นเสือปืนไวอยู่เรื่อยๆเลย แถมไม่ค่อยได้ตามข่าว กราฟก็ดูไม่เป็น แหะๆ แต่มาอยู่บ้าน ThaiGold

ทำให้มีตังใช้ฟรีๆตลอด ขอบคุณอาจารย์ทุกๆท่าน และเพื่อนๆ ที่คอยบอกคอยเตือนกัน ก็เลยต้องเข้ามมาทุกวัน ขาดไม่ได้

สวัสดีครับเฮียนายห้าง และ คอลัมนิส คุณเด็กขายของ

เขียนได้ลึกซึ้งมาก ต้องเป็นคนที่มีความรู้อย่างมาก

สุดยอดครับ. .

สวัสดีครับ คุณพี่ Kikkapu

คุณพี่ Kikkapu ขาดไปอีกวิธีหนึ่งนะครับ เพราะเด็กขายของเคยเห็นเป็น Motto ท้ายการเขียนกระทู้ คือ ซื้อมาเท่าไหร่ ลืมราคาที่ซื้อ ตั้งราคาใหม่

กลยุทธ ของ ท่านอาจารย์ ซีซาร์ ไงครับ คุณพี่

555+ เฮียเด็กขายของ เมื่อก่อนยังแซวผมอยู่เลย เดี๋ยวนี้เข้าใจทะลุปรุโปร่งซะแล้ว สุโค่ยเลยคับ

วิชาพี่ซีถูกต้องคับ แต่ผมไม่ได้ตั้งราคานะตาม motto เลยคับ...ยังไงก็ได้อย่ากดดันตัวเอง ขายให้แพงกว่าที่จะซื้อใหม่ หรือที่ซื้อมาแล้วกันเป็นอันว่าสำเร็จวิชา "เซียนดอย"

ปล...ที่ไม่ได้เพิ่มวิธีนี้เพราะถ้าคนไม่เข้าใจจริง ๆ ทำใจยากคับ เวลาเห็นราคาทองลง ขอบคุณอีกครั้งคับเฮียเด็กขายของ สำหรับข่าวและบทความดี ๆ !01