ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอรบกวนคุณ Prinkgold สักนิดนะครับ

พอดีผมเพิ่งเริ่มทดลองใช้ โปรแกรม mt4 แล้วใช้สูตรที่คุณ Prinkgold ให้ไว้ในหน้าแรกแล้ว เปรียบเทียบกับกราฟที่คุณ Prinkgold โพสล่าสุด

ดูแล้วทำไมไม่เหมือนกัน ลองปรับ timeframe ก็แล้ว ก็ยังดูไม่เหมือนกัน แล้วอย่างแดงล่าสุดวันศุกร์ วันจันทร์เปิดมาทำไมกราฟกลายเป็นเขียวแทน และสังเกตแดงแท่งย้อนหลังไปก็มีจำนวนไม่เท่ากัน

บางครั้งผมแดงสิบแท่ง กราฟของคุณ Prinkgold แดงสามแท่ง เลยงงมากเลยครับ เรียนปรึกษาว่าควรแก้อย่างไรครับ

และถ้าเป็นไปได้ อยากทราบ concept ที่คุณ Prinkgold ใช้ในการซื้อขายน่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ พร้อมกับขอโทษด้วยนะถ้าเป็นการโพสนี้เป็นการรบกวนคุณ Prinkgold ครับ

ขออณุญาติตอบแทนคุณพริ้งเท่าที่ผมเข้าใจ กราฟที่คุณพริ้งเค้าเอามาโพสเป็นกราฟจากโปรแกรม Metastock ซึ่งเป็นกราฟปิดรายวัน แต่ MT4 มันเป็น real-time ครับ สัญญานเลยไม่นิ่ง (ไม่นิ่งหมายความว่าแท่งของวันที่ผ่านมาอาจเปลี่ยนสีไปมาได้ ลองดูกราฟรายนาทีจะเห็นครับ)

ส่วนตัวผม ผมจะเข้ามาดูระบบจากบอร์ดนี้ทุกวันครับ แต่วันไหนถ้าตื่นเช้ามากๆผมจะมานั่งดูตอนตลาดเปิดใหม่ก็จะเห็นสีที่เหมือนกัน(อันนี้คือข้อสังเกตุของผมเองนะครับ ไม่แน่ใจว่าถูกป่าว แต่เห็นว่าตรงครับ) :D

ขอบคุณคุณพริ้งมากคร๊าบบบ :lol:

ถูกแก้ไข โดย chakapun

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอคุณครับปู่..ถือต่อตามระบบครับเย็นแล้วดูท่าทางจะย่อไหมเพราะ SPDR ก็ขายออกไปแล้วนิดหน่อย :lol:

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

วันนี้เงียบจังเลยปู่ไปไหนนี่..เข้ามาหลายรอบไม่เจอเลยวันนี้ยังไงก็ขอบคุณครับ ขึ้นก็ได้ย่อก็ดีได้หมดครับ !01 !57

ขออณุญาติตอบแทนคุณพริ้งเท่าที่ผมเข้าใจ กราฟที่คุณพริ้งเค้าเอามาโพสเป็นกราฟจากโปรแกรม Metastock ซึ่งเป็นกราฟปิดรายวัน แต่ MT4 มันเป็น real-time ครับ สัญญานเลยไม่นิ่ง (ไม่นิ่งหมายความว่าแท่งของวันที่ผ่านมาอาจเปลี่ยนสีไปมาได้ ลองดูกราฟรายนาทีจะเห็นครับ)

ส่วนตัวผม ผมจะเข้ามาดูระบบจากบอร์ดนี้ทุกวันครับ แต่วันไหนถ้าตื่นเช้ามากๆผมจะมานั่งดูตอนตลาดเปิดใหม่ก็จะเห็นสีที่เหมือนกัน(อันนี้คือข้อสังเกตุของผมเองนะครับ ไม่แน่ใจว่าถูกป่าว แต่เห็นว่าตรงครับ) :D

ขอบคุณคุณพริ้งมากคร๊าบบบ :lol:

คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับที่กล่าวมาตรงเด๊ๆ ที่ปู่แจกเป็นอินดิ้ของ MT4 ครับแต่กราฟที่ปู่เอามาโพสให้ดูเป็น MetaStock ครับมันคนละระบบกันแต่ก็ให้ผลใกล้เคียงกันครับ วันนี้จะลงแล้วเด้งอีกปะนี่ :rolleyes: !031 !gd

ถูกแก้ไข โดย BBC

มาให้กำลังใจปู่ครับ+2 วันนี้ไม่มาพรุ่งนี้มาแน่ครับอาจะขัดข้องทางเทคนิคหรืออะไรสักกะอย่างนะผมว่า ผมยังลุ้น 1306 อยู่ครับคืนนี้กะจะเข้าเก็บเพิ่มอิๆ ไม่รู้จะลงมาไหม !uu

ถูกแก้ไข โดย หลินปิง

มาให้กำลังใจปู่ครับ+2 วันนี้ไม่มาพรุ่งนี้มาแน่ครับอาจะขัดข้องทางเทคนิคหรืออะไรสักกะอย่างนะผมว่า ผมยังลุ้น 1310 1306 อยู่ครับคืนนี้กะจะเข้าเก็บเพิ่มอิๆ ไม่รู้จะลงมาไหม !uu

ลงก็ลงเถอะครับอย่าทำเป็นลีลาหน่อยเลยน้องทอง !53

ไปไหนหมดละกะจะมานั่งลุ้นด้วยผมว่ามันมาสูตรเดิมมันนั่งละครับถ้าระบบปู่ยังไม่แดงอย่าหวังเลยมันหลอกแน่ๆ ความคิดผมนะถ้าลงมาจริงก็ดีจะได้เข้าเก็บ แต่มันน่าจะดีดขึ้นต่อมากกว่าลุ้นกันต่อไป !53 !53 !53 :lol:

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

+1 ให้กำลังใจปู่ครับมารออ่านทั้งวันไม่เป็นไรครับปู่ดูแลสุขภาพด้วยแล้วกัน ถ้าทองลงก็ดีเลยจะได้ขอเข้าเก็บด้วยคนครับวันนี้ !_087 !01

ลงแล้วเด้งต่อเหมือนทุกทีหรือเปล่าเนี่ย

คุณ JIl ยังมี S อยู่รึเปล่าครับ

ขอบคุณคุณ chakapun กับคุณ bbc ที่เข้ามาแก้ข้อสงสัยเรื่องกราฟไม่เหมือนกัน มากๆเลยครับ

แต่รบกวนอยากทราบเรื่องจุดตัดสินใจในการเข้าซื้อขายด้วยน่ะครับ หรือหลักการของสูตรด้วยน่ะครับ เพื่อพัฒนาความรู้ที่มีน้อยของผมบ้างน่ะครับ

รบกวนอีกนิดครับ สูตรที่คุณ Prinkgold สามารถแปลงมาลงใน metastock ได้มั้ยครับ เพราะปกติก็ใช้ metastock ร่วมในการเทรดหุ้นอยู่แล้ว

ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ

ถูกแก้ไข โดย hymn1919

คุณ JIl ยังมี S อยู่รึเปล่าครับ

ตัดขาดทุนไปแล้วค่ะ เสียดายมากเลย เพราะตั้งปิดไว้ แต่เวลา gf หมดก่อนเลยไม่แมต ตอนนี้จะ l ตามก็ไม่กล้า จะ s ก็กลัวมันเด้งอีก เหลือแต่ทองแท่งที่ซื้อไว้งวดก่อนโน้นนะคะ พอได้กำไรแค่ค่าข้าวเอง

ยังไม่รู้จะหาทางเอาคืนไงเลยค่่ะ กำไรโดนกินคืนหมดเลย กินทุนด้วย :mad: :mad: :mad:

แล้วของคุณ omac ล่ะค่ะ ถืออะไรอยู๋ค่ะ l หรือ s

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...