ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

คุณปู่คะ หนูจะแห้งกรอบ เพราะน้ำมันง่ะ s ไว้มากมาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อเล่นสั้นแนะนำปิดสถานะ เล่นระยะยาวถือต่อเพื่อลุ้นปิดเขียวราย Weekly

ทองคำเมื่อคืนทำเสียวดีดตัวไม่ผ่าน 1398 แล้วยืนไม่อยู่เทกระจาดลงแบบไม่เป็นท่า สถานการณ์ระยะเฝ้าระวังอาการเริ่มไม่ค่อยจะดีแล้วน้องใหม่ ผมแนะนำ

ให้ขายหรือปิดสถานะก่อนนะครับเพื่อป้องกันความเสี่ยง วันนี้ศุกร์สัปดาห์ราคาน่าจะย่อตัวลงก่อนขึ้นต่อ หลังจากที่ขึ้นติดต่อกันมาหลายวันทิศทางก็ยังคงเป็น

ขาขึ้นอยู่ครับ แต่ยังวิ่งอยู่ในกรอบล่าง ยังไม่ปลอดภัยเท่าที่ควรผมก็ยังลุ้นให้ปิดเขียวแท่งแรกของรายสัปดาห์อยู่ ส่วนใครที่รอจะขึ้นรถรอบนี้ก็ต้องลุ้นเอาใจ

ช่วยกันละทีนี้ 1382 จะรับอยู่ไหมหรือจะลงไป 1375 +- วันนี้ก็ต้องลุ้นกันต่อไป SPDR เมื่อวานซื้อเข้า 7 ตันกว่าวันนี้ซื้อเข้าเพิ่มอีก ผมว่าทองน่าจะไปต่อครับ

US อ่อนค่าลงมาสองวันติด เมื่อคืนเห็นราคาเทขายแบบเข็มขัดสั้นไปแล้วยังไงน้องใหม่ถ้าจะเล่นถือน้อยๆ ไว้ก่อนเป็นดีครับวันนี้อย่าเพิ่งใส่กันหนักเพราะราคา

และทิศทางยังไม่แน่นอน Side way ลงทำคลื่น 4 อยู่ยังลงไม่สุดหรือว่าคลื่น 3 ยังขึ้นไม่สุดมุมมองก็ยังไม่สามารถบอกความชัดเจนได้ แต่ที่แน่ๆ ไม่เหหมาะที่

จะเปิด S แน่ครับมันเสี่ยงขอยืนข้าง L ไว้ก่อนถ้าวันนี้ย่อตัวลงก็น่าจะไม่มากแนวรับที่จะรอเข้าซื้อเพิ่ม ในกรณีที่ย่อตัวลงแถว 1376 แต่ถ้าไม่ย่อก็คงจะไปต่อ

เลยแนวต้านหลัก 1395 ผ่านได้ไปต่อไม่ผ่านจบเกมส์ต้องรอลุ้นต่ออาทิตย์หน้า ใครที่ไม่แน่ใจจะก็ออกมานั่งดูก่อนก็ได้นะ....ขอให้โชคดี เฮ็ง..เฮ็ง กันทุกๆคน

เช้านี้ขึ้นทดสอบ 1390 ก่อนเป็นอันดับแรกผ่านได้ลุ้นกันต่อ วันนี้เปลี่ยนเทรนใหม่หมด

แนวต้าน 1390 1395 1398 1403

แนวรับ 1385 1381 1377 1373

ทองคำราย H4 ยังวิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้นทำเวฟ 3 อยู่หรือจะลงไปหาเวฟ 4 ยังต้องรอดูเพื่อความชัดเจน6455555.jpg

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 15

ขอบคุณครับปู่

เมื่อคืนก่อนนอนนึกว่าจะได้ขับเบนซ์ซะแล้ว

พอตื่นมา ราคาเท่าเดิม ต้องนั่งรถเมล์ไปก่อน :lol:

ขอบคุณครับปู่

เมื่อคืนก่อนนอนนึกว่าจะได้ขับเบนซ์ซะแล้ว

พอตื่นมา ราคาเท่าเดิม ต้องนั่งรถเมล์ไปก่อน :lol:

จริงด้วยครับ ตอนเที่ยงกว่าๆ นี่ยิ้มเลยทีเดียว

สถานะการณ์แบบนี้มีโอกาสขายหมูมากกว่าติดดอย (เป็นความเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณปู่มากครับ อากาศหนาวอีกระลอกมาแล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะครับปู่

ใกล้วันพ่อแล้วคิดถึงพ่อครับ ขอให้พ่อมีความสุขมากๆ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...