ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

พอดี ก็กำลังศึกษาอยู่ครับ เล่น Demo อยู่ ยังไม่เล่นด้วยตังค์จริง เห็นส่วนต่าง Bid--Ask อยู่ที่ 50 cents ก็คือ 50 เหรียญครับ และยังมีค่าน้ำอีก 50 เหรียญ ก็คือ เคาะปั๊บ ก็ติดลบ 100 เหรียญก่อนเลย ผิดถูกอย่างไร ขอท่านผู้รู้ท่านอื่น ช่วยชี้แนะด้วยครับ

น่าจะไม่ใช่นะจริงๆเราเล่น GS นอกนะเปิดซื้อครั้งแรกต้นทุน $20 ขั้นต่ำเรากดซื้อครั้งแรก $1 ขั้นต่ำส่วนต่าง 80 เซ็นไม่ถึง $1 นะจ๊ะ

ก็อยู่ที่เราเล่นอีกด้วยถ้าเงินเยอะ $100 หรือประมาณ 3550 บาทไทยตอนนี้ ซื้อไปสัก $2 ก็คูณ 80 เซ็นเข้าไปจะได้ราคาเปิดของเราครั้งแรกจ้า ^_^

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอความรู้หน่อยคะ :D

ใด้ลงโปรแกรม MT4 Millennium Trader 4 ของท่าน pink goldแล้ว

ในขั้นตอนที่ 3.

(ไปที่ Program File > Folder >Millennium Trader 4> Experts > Indicators > ทำการ Copy Indicators ที่ให้มาลงไป

ไว้ใน Folder ยกเว้นโปรแกรมคงเข้าใจนะครับ) :wacko:

!_09 !38 !bye !bye ทําไม่เป็นอะ คือไม่เก่งคอม ช่วยอธิบายหน่อยนะคะ

ขอบคุณผู้เมตาล่วงหน้าค่ะ :)

ขอความรู้หน่อยคะ :D

ใด้ลงโปรแกรม MT4 Millennium Trader 4 ของท่าน pink goldแล้ว

ในขั้นตอนที่ 3.

(ไปที่ Program File > Folder >Millennium Trader 4> Experts > Indicators > ทำการ Copy Indicators ที่ให้มาลงไป

ไว้ใน Folder ยกเว้นโปรแกรมคงเข้าใจนะครับ) :wacko:

!_09 !38 !bye !bye ทําไม่เป็นอะ คือไม่เก่งคอม ช่วยอธิบายหน่อยนะคะ

ขอบคุณผู้เมตาล่วงหน้าค่ะ :)

ไปที่ ไดฟ์ C:หาProgram File >หาMillennium Trader 4> หาExperts > หาIndicators แล้วcopyทุกตัวไปลงในไฟล์indicatorsยกเว้นตัว mt4 setup

ถูกแก้ไข โดย ohani

ไปที่ ไดฟ์ C:หาProgram File >หาMillennium Trader 4> หาExperts > หาIndicators แล้วcopyทุกตัวไปลงในไฟล์indicatorsยกเว้นตัว mt4 setup

ขอบคุณค่ะ :lol: :lol: :lol:

!thk !10

ทองกำลังจะลงแล้ว 1335 จะมาไหมแต่ผมมองเห็น 1330 อยู่ในใจวันนี้ !53

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

น่าจะไม่ใช่นะจริงๆเราเล่น GS นอกนะเปิดซื้อครั้งแรกต้นทุน $20 ขั้นต่ำเรากดซื้อครั้งแรก $1 ขั้นต่ำส่วนต่าง 80 เซ็นไม่ถึง $1 นะจ๊ะ

ก็อยู่ที่เราเล่นอีกด้วยถ้าเงินเยอะ $100 หรือประมาณ 3550 บาทไทยตอนนี้ ซื้อไปสัก $2 ก็คูณ 80 เซ็นเข้าไปจะได้ราคาเปิดของเราครั้งแรกจ้า ^_^

หมายความว่าถ้าผลต่าง 1 ดอลทองก็กำไรแล้วสิครับ สามพันกว่าก็เริ่มได้แล้วหรือครับ

การเปิดบัญชีเทรดGS ลักษณะของบัญชี ก็มีเล้็ก กลาง ใหญ่ แล้วก็ใหญ่กำลังสอง555(ไม่รู้จะเปรียบเทียบอย่างไร) แต่ละโบรค ก็จะแตกต่างกันออกไป ควรศึกษาข้อมูลของโบรคด้วยคะ บางที่มีค่าคอม บางที่ไม่มีค่าคอม ค่าswap บางทีสามารถเล่นแบบscalpingได้ บางที่ไม่ได้คะ..เงินในการลงทุนก็ขึ้นอยู่ว่าเปิดบัญชีแบบไหน จะเทรดที่จุดได้เสียกี่เหรียญ ตรงนี้ขึ้นกับว่าทุนของท่าน อ้อ ก่อนเทรดวางแผนเรื่อง mmให้ดี เผื่อมาร์จิ้นด้วยคะ อืมม (ผู้ที่มือใหม่ควรเล่นบัญชีเล็กคะ เพราะเวลาท่านเสีย ใจท่านจะได้ไม่เสีย การเทรดเดโม กับเทรดเงินจิง มันจะได้ฟิวส์ต่างกันคะ

สวัสดีครับอาจารย์พริ้งค์ ขอขอบพระคุณและชื่นชมในคำแนะนำที่ยอดเยี่ยมของอ. และขอแสดงความยินดีที่มีผู้เข้าชมผ่าน 1 ล้านคนแล้วในวันนี้

ขอบคุณคะคุณปู่พิ้งค์ เมื่อคืนจัดไปไม้นึงแล้วคะ รอไม้ต่อไปคะ !thk

ของ ausiris marketing ไม่ค่อยสนใจลูกค้าคะ เวลาทอง hot ๆ ไม่มีคนรับสายคะ เคยเทียบราคาของ ausiris กับ แม่ทองสุก ราคาแม่ทองสุกจะดีกว่านิดหน่อยคะ ข้อดีคือสาขาเยอะ รับทองของร้านใหญ่ ๆ เกือบทุกร้านโดยไม่หักคะ ถ้าเราเทรดออนไลน์ เราสามารถใช้โทรศัพท์ หรือ สั่งซื้อทางคอมพิวเตอร์ได้คะ

แม่ทองสุกหากจะเทรดต้องเลือกระหว่างเทรด phone กับ online เีพียงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นไม่สามารถใช้ทั้ง 2 ทางพร้อมกันได้ พนักงานขายที่นั้นเป็นคนบอกมาเองค่ะ อันนี้เป็นกรณีที่เป็นreal time ที่สามารถเทรดได้ถึงเี่ที่ยงคืน

ส่วนของAusiris สามารถเีทรดได้ทั้ง 2 รูปแบบหรือจะตั้งราคาก็ได้ตลอดจนกว่าจะปิด เท่าที่เคยถามในกรณีที่มีการโทร

เข้่ามาพร้อมๆกันมาก จนทรับไม่ทันค่ะ ในรายละเอียดต่าง ๆ่ ของทั้ง 2 ที่สามารถหาได้ทาง website ค่ะ

การเปิดบัญชีเทรดGS ลักษณะของบัญชี ก็มีเล้็ก กลาง ใหญ่ แล้วก็ใหญ่กำลังสอง555(ไม่รู้จะเปรียบเทียบอย่างไร) แต่ละโบรค ก็จะแตกต่างกันออกไป ควรศึกษาข้อมูลของโบรคด้วยคะ บางที่มีค่าคอม บางที่ไม่มีค่าคอม ค่าswap บางทีสามารถเล่นแบบscalpingได้ บางที่ไม่ได้คะ..เงินในการลงทุนก็ขึ้นอยู่ว่าเปิดบัญชีแบบไหน จะเทรดที่จุดได้เสียกี่เหรียญ ตรงนี้ขึ้นกับว่าทุนของท่าน อ้อ ก่อนเทรดวางแผนเรื่อง mmให้ดี เผื่อมาร์จิ้นด้วยคะ อืมม (ผู้ที่มือใหม่ควรเล่นบัญชีเล็กคะ เพราะเวลาท่านเสีย ใจท่านจะได้ไม่เสีย การเทรดเดโม กับเทรดเงินจิง มันจะได้ฟิวส์ต่างกันคะ

มีเล็ก กลาง ใหญ่ ดับเบิ้ลใหญ่ด้วยเหรอคะ แล้วใหญ่เนี่ยวางมาร์จินเท่าไรค่ะ แล้วดับเบิ้ลวางเท่าไรคะ

เท่าที่เคยรู้มาเคยเห็นแต่ mini กะ standard

scalping คืออะไรคะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...