ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ คุณ ทองชมพู รอ 1282 ด้วยอีกคน นั่งนิ่งๆตามคำแนะนำ :wub: :blush: :wub: :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณ ทองชมพู รอ 1282 ด้วยอีกคน นั่งนิ่งๆตามคำแนะนำ :wub: :blush: :wub: :blush:

คุณปู่หมายถึง 1382 หรือปล่าวค่ะ

สวัสดีครับ ปู่พริ้งโกลด์

พอดีวันนี้มีธุระ เลยมาสาย เมื่อวานลงไปประมาณ 1324 ตอนดึก ผมคิดว่าจะลงต่ออีก

ที่ไหนได้ดันมาขึ้นตอนใกล้เช้าอีกประมาณ 20 เหรียญ ฝรั่งเป็นเวลาเล่นอีก เดาทางยาก ตอนแรก

คิดว่าจะเล่นแรง ๆ ประมาณ 3 - 4 ทุ่ม ไหง มาแรงใกล้สว่างบ้านเรา อย่างนี้ต้องเล่นตลอด 24 ชม.

ไปเลยเอาแบบ ร้าน 7-11 ดีไหม ราคาทองด้านตลาดนิวยอรค์จับยากจริง ๆ เลย วันนี้ขอบ่นหน่อยครับ

วันนี้ลุ้น ทั้ง S (5ไม้ )และ L(1ไม้)...... งานนี้ มีหวังได้ช๊อค

ถูกแก้ไข โดย Soda

สวัสดีครับ ปู่พริ้ง

ผมก็เป็นคนหนึ่งอ่ะครับ ที่ต้องติดตามราคามัน ในตลาด US กว่าจะได้นอนแต่ละวันเกือบ ตี 2-3 ทุกวัน (เป็นหมีแพนด้าแล้วเนี่ย)

ส่วนตัวแล้วผมเทรด Option ทองคำ ที่ตลาด US ซึ่งจะเปิดตอนกลางคืนบ้านเราอย่างเดียว (ตามเวลา ตลาดนิวยอร์ค เท่านั้นครับ) ราคาอ้างอิง กับ Gold Trust ETF ของอเมริกา ใกล้เคียงกับ ราคา Gold Spot (ขึ้นลงเหมือนกัน)

เวลามองตามปู่พริ้ว ต้องมองข้ามชอต ไปตอนกลางคืนเลย (กลางวันถ้ามันเปลี่ยนทิศทาง ตายอย่างเดียว) ยากอยู่เหมือนกัน แต่ก็สนุกดีครับ

อย่างไรก็เป็นกำลังให้เพื่อนๆ ทุกคนครับ

และขอบคุณปู่พริ้ง และคุณ Soda ที่ช่วยแนะนำเราอย่างใกล้ชิดนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Mr.N-Option Trader

วันนี้ลุ้น ทั้ง S และ L

วันนี้ลุ้นทั้ง L และ Sb048a2d2.gif b048a2d2.gif

ถูกแก้ไข โดย put42

ถึง ปู่พริ้งและคุณโซดา

อยากถามเรื่องการเล่น GS หน่อยครับ ว่า เล่นอยู่กับบริษัทไหน เพราะรู้สึกว่าบริษัทในไทยยังไม่เปิด และบริษัทมีความน่าเชื่อถือไหมครับ

ขอบคุณครับ

ตรงนี้ ต้องขออำภัยท่านอย่างแรงเลยคะ เรื่องบอษัทเนี่ยโซดามิชำนาญ ช่ำชองซะเลย แต่ที่รุ้แน่ๆ เมืองไทยไม่มีเปิดค๊า กม ไม่รองรับคะ จะเทรด ก็ต้องเทรดกับฝาหรั่งมังค่า ที่นี่ จะบอกว่าแนะบอษัทน้าน นี่โน่น โบรกโน่นดี โบรกนี่แย่ โซดาบอกมะได้เจงๆ เพราะความรุ้ตรงนี้น้อยนิดเองคะ อืมม คือ ตรงนี้ อยากให้ศึกษา อ่านข้อมูลของโบรกเองอ่ะคะ บางทีโบรกที่โซดาใช้ ท่านอาจคิดว่าไม่เห็นดีเลย ของแบบนี้ ชอบโบรกไหน เทรดโบรกนั้นคะ .. รอท่านทองชมพู มาแนะนำดีกว่านะคะ ประสบการณ์ท่านมากมายกว่าร้อยเท่าพันทวีคูณคะbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...