ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

Initial Margin ของ Gold Futures ในตลาด TFEX ลดลงตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2554 เป็นต้นไป

10 บาท GF10 เช่น GF10G11 GF10J11 GF10M11 เหลือเพียง 9,500 บาทต่อ 1 สัญญา

50 บาท GF เช่น GFG11 GFJ11 GFM11 เหลือเพียง 47,500 บาทต่อ 1 สัญญา

ก็จะได้ Leverage เกิน 20 เท่า เป็นครั้งแรกในตลาดไทย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่เป็นไรค่ะคุณโซดา !031

ลูกชิ้นเองก็มองว่าจะลงค่ะ วันนี้ทำงานทั้งวันเลยไม่มีจังหวะเข้า

ลูกชิ้นตัดสินใจเอง ไม่ต้องไอ๊หยานะคะ

ค้ทลอสได้ค่ะ เอาไว้ลุ้นค่ะ ดีกว่านั้งเฉยๆ มีเพื่อนคิดดีกว่าไม่มีค่ะ !thk !thk

จะไปถึง 1325 ไหมคะ คุณโซดา[/s :wub: ize]

โซดา เล็งไว้ตรงนั้น แต่ไม่รู้จาถึงหรือป่าว รอให้หลุด 1329 เหมือนเดิมคะ

ขอบคุณค่ะ รอดูที่ 1329

ไม่รู้ขาใหญ่หลังสองทุ่มจะเล่นอะไรหรือเปล่า !38

ถ้าจะขึ้นได้ขนาดที่มอง มุมมองส่วนตัวมองว่าน่าจะลงมาตั้งหลักไกลสักหน่อยนะคะ แล้วพุ่ง อย่ายึดติดนะคะ แค่ความเห็นส่วนตัว....... สองทุ่มครึ่งมีข่าว ถ้ากัวมันกลับลำ ได้กำไร หาจังหวะออกก่อนได้นะคะ แล้วค่อยดูอีกทีตอนนั้น

ถูกแก้ไข โดย Soda

ขอบคุณคุณโซดามาก ถึงมากที่สุดค่ะ

ทุกคำชี้แนะ มีค่าสำหรับลูกชิ้นค่ะ

ลูกชิ้นเป็นคนเล่นแบบ play safe

หมายถึงได้ดีกว่าไม่ได้ และเสียน้อยดีกว่าเสียมากค่ะ

อย่างเมื่อคืนรอ แล้วปรากฎว่ากลับลำ ลูกชิ้นก็ปิดทันที่

ขาดทุนค่ะแต่มาได้กำไรจากแอลแทน ถัวกันแล้วได้นิดหน่อย แต่สบายใจค่ะ

เราเป็นคนคุมเกมค่ะ และจะไม่ให้ความโลภมาคุมเรา

ขอบคุณค่ะ สำหรับมุมมองดีๆ :rolleyes: :rolleyes:

คุณโซดาครับ ที่ว่ามีข่าวตอน 2 ทุ่มครึ่ง ข่าวอะไรหรอครับ แล้วผลมันเป็นยังไงครับ...พอดีไม่ได้ติดตามข่าวอ่ะคับ

:rolleyes: :rolleyes:

คุณโซดาครับ ที่ว่ามีข่าวตอน 2 ทุ่มครึ่ง ข่าวอะไรหรอครับ แล้วผลมันเป็นยังไงครับ...พอดีไม่ได้ติดตามข่าวอ่ะคับ

:rolleyes: :rolleyes:

ตัวเลขขอสวัสดิการ กับ Durable goods.. จริงก็ไม่ได้เสพข่าวหรอกค๊า เสพแท่งเทียนเป็นหลัก ... แต่ส่วนใหญ่เค้าจะดูข่าวกันด้วย เลยบอกคุงลูกชิ้นอ่ะคะ........แต่ตอนนี้กราฟมานวิ่งในกรอบ คงรอเวลาให้มานวิ่งไปทางไหนสักทาง ไปนอนหลับรอมานดีกว่า ขี้เกียจดูมานแระ ไม่สนุกเลยวันนี้biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ตอนนี้ม่ายรู้จะไปทางไหนดี สงสัยกว่าจะเลือกทางได้ ตี 3 แบบเมื่อวานแน่ๆ :mad:

แล้ววันนี้มันจะขึ้นหรือลงอ่ะคับ...เครียด

...

ตอบมะได้เหมือนกันว่ามานจะไปทางไหนแน่ แต่ส่วนตัวให้น้ำหนักลง (เพราะใจรัก)....อย่าไปเครียดค๊า ขณะที่ลุ้น ก็ไปออนเอ็มคุยกะเพื่อน หรือไปเมาท์เล่นที่สกาย นานๆแว๊บดูกราฟ โผล่มาอีกที เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ กำไรแล้วเรา biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...