ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

หวัดดีกร๊าบบบคุณ PG ลุง ป้า น้า อา พี่ๆ ทุกๆ ท่านกร๊าบบบ ผมมาขอรอดูกราฟ และบทวิเคราะห์ด้วยคนกร๊าบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

GC Comex Gold&Gold Spot

ราคาทองคำโลกปรับตัวลดลงต่อเนื่อง โดยลดลงอีก US$9.95 ต่อออนซ์ ปิดที่ระดับ US$1,183.20 ต่อออนซ์ ขณะแรงขายทางเทคนิคกดราคาทองลง

ประกอบกับความเสี่ยงเงินเฟ้อที่ชะลอตัว และสัญญาณด้านบวกของตลาดยุโรปในการทำ Stress test กดดันราคาทอง สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำ

ในตลาดโลกปรับตัวลงชนกรอบแนวรับใหญ่ ขณะกราฟรายวันราคาลงแตะกรอบ Bollinger ล่างจึงน่าจะมี Downsize ไม่มากนัก ประกอบกับกราฟรายสี่ชั่วโมง

RSI ปรับลงต่ำกว่า 30 ส่งสัญญาณขายมากเกินไปทำให้ในกรอบสั้นน่าจะมีการกลับ Rebound ขึ้นในช่วง US$1,185-1,193 โดยมีแนวต้านที่ระดับ

US$1,193 แนวรับ US$1,175 โดยการเคลื่อนไหวระหว่างวันอยู่ในกรอบ US$1,180-1,193 โดยราคาลงแตะกรอบแนวรับล่าง ข้อมูล GTW0gccomexgoldcopy.jpg

น้ำมันระบบ ระบบเขียว

DJ ระบบแดง

SET50 ระบบเขียว

Silver ระบบแดง

ผมต้องขอโทษด้วยเนื่องจากเป็นไข้หวัดใหญ่จึงมาอัพกราฟให้ดูช้านี้ก็ยังชั่วขึ้นหน่อยแล้วต้องไปหาหมอฉีดยาถึงพอนั่งได้

วันนี้ผมไม่ได้เล่น GS นะครับใครที่อยากจะเล่นหาโอกาศเปิด L ช่วงลงวันนี้เลยครับผมแนะนำได้เท่านี้จริงๆ ผมไม่ไหวละขอตัวไปนอนพักผ่อนก่อนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

ขอให้อาจารย์หายป่วยเร็วๆนะคะ

และขอบพระคุณที่ยังอุตสาห์มาโพสกราฟให้พวกเราได้ดูกันอีกนะคะ !thk !thk !thk

!Hi

ขอความเห็นทองแท่งครับ

!01 !01

ความเห็นทองแท่งอยู่ ในกราฟด้านบนแล้วไงครับ

ขอให้หายป่วยเร็วๆนะคะ พักผ่อนมากๆนะคะ ขอบคุณค่ะ (อย่าลืมทานยาให้ครบ dose นะคะ) !thk !thk !thk !57 !57 !57

:wub: :wub: ขอให้หายป่วยเร็วๆนะฮะ พักผ่อนมากๆ ขอบคุณคราบบบบบบบบบบ :lol: :lol:
  • ถูกใจ 1

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...