ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ Side way แนวต้านหลัก 1287 ไม่ผ่านจบ

ทิศทางทองคำช่วงนี้ยังอยู่ช่วง Side way อยู่หลังจากที่เมื่อวานพยายามจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1287 แต่ยังไม่สำเร็จได้แค่ 1283.70 มาปิดที่ระดับ 1278.20 ด้วยมูลค่าการซื้อขาย 12893$

วันนี้สัญญาณเปิดตลาดอยู่ทีระดับ 1278.55 นับว่าเป็นจุดที่สุงทีเดียวทิศทางราคาคงจะขึ้นต่อไปตามระบบที่ปิดเขียวครับ มุมมองวันนี้ยังเน้นไปทางขาขึ้นอยู่เพราะดูจากสัญญาณราย H1 และ H4

เมื่อวานราคาย่อตัวลงไม่ผ่านแนวรับที่ 1277.00 ลงไปได้คาดว่าวันนี้น่าจะดีดตัวขึ้นต่อตามสัญญาณรายชั่วโมงขึ้นไปทดสอบระดับ 1287 1292 ต่อไปนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะใดๆ แนะนำให้นั่งรอ

ไปก่อนราคาค่อนข้างจะสูงไปหน่อยหากจะเข้าซื้อช่วงนี้รอระบบแดงน่าจะหาโอกาสเปิด S น่าจะดีกว่าเพราะตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอยู่เพื่อป้องกันการเล่นสวนทางอันเนื่องจากสิ่งไม่คาดฝันจะตามมา

นักลงทุนหน้าก็ด้วยครับรอไปก่อนถ้าเกิดว่าวันนี้ ราคาดีดตัวขึ้นไม่ผ่านที่ระดับ 1287 ยังไงก็ต้องลงมาปรับฐานก่อนน่าจะได้ราคาที่ต่ำกว่า 1220 ถึงเหมาะที่จะเข้าทำใจเย็นๆ ครับ

ทางด้านน้ำมันระบบเขียวแท่งแรกมาแล้วแนะนำปิดสถานะ S แล้วเปิด L ตามนั่งนับกำไรไปตามระบบไม่มากก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรในรอบนี้ ซึ่งราคาที่ดีดตัวขึ้นมาน่าจะส่งผลต่อทองคำอยู่ไม่มากก็น้อย

ส่วน Set50 ราคายังไม่เหมาะที่จะเข้าเล่นครับ Side way ล่อแมงเม่าอยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้..ขอให้โชคดีครับrolleyes.gif

แนวต้าน 1282 1287 1292

แนวรับ 1277 1274 1270

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 26

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำมันระบบเขียวแท่งแรกมาแล้วราคาดีดตัวขึ้นมาย่อมส่งผลต่อทองคำครับไม่มากก็น้อย

• ถูกใจ 12

SET50-THAI ระบบเขียว Side way ไม่เหมาะที่จะเข้าทำนั่งนิ่งๆ ไว้ก่อน

DJ ระบบเขียวดีดแรงอยู๋หน้าซื้อถือต่อไป Silver ระบบสัญญาณ Side way พร้อมที่จะดิ่งเหวได้ทุกเมื่อ

• ถูกใจ 12

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน PG :)

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับ บทวิเคราะห์ และ กราฟสวย ๆ ทุก วัน

!thk !10 !031 !gd

สวัสดีค่ะมารอแต่เช้าเช่นกันค่ะ เห็นกราฟน้ำมันเขียวแล้วก็เข้าซื้อตามระบบต่อไป ส่วนขา S รอบนี้กำไรนิดหน่อยจ้า !thk

ขอบคุณครับอาจารย์ผมถือต่อตามระบบไม่เคลียดครับแดงมาก็ขายออกตามระบบไป !01

สวัสดียามเช้าครับคุณปู่PG ขอบคุณมากครับสำหรับบทวิเคราะห์ +1 ครับรอดูวันนี้ว่าจะผ่าน1287 หรือไม่

ใจอยากให้ลงให้สุดก่อนขึ้นยาวครับ.

ขอบคุณครับอาจารย์ปู่ น้ำมันเก็บกำไรเข้ากระเป๋าไปตามระบบแล้วครับลุ้น L ต่อส่วนน้องทองถือต่อไปตามระบบไม่แคร์เสื่อแล้วครับช่วงนี้อิๆ !53

อรุณสวัสดิ์เฮียพริ้งโกลด์ ตื่นเช้าจังครับ..ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ครับเฮีย:lol: :lol:

ขอบคุณค่ะสำหรับสิ่งดีๆ ที่มอบให้ในทุกๆเช้าไม่เว้นวันหยุด+2 ให้กำลังใจจ้า !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...