ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวถือต่อตามระบบ

ทิศทางทองคำวันนี้ยังคงอยู่ในช่วงขาขึ้นอยู่โดยเมื่อวันศุกร์ที่แล้วทางพี่ใหญ่ SPDR ก็ชื้อเข้าตุนไว้อีกกว่า 6 ตันทำให้ราคาพุ่งไปถึง 1300 แล้วจะเหลือก็แต่ GC Gold Spot เราจะวิ่งตามไปไหม

มุมมองผมว่าราคามาถึงขนาดนี้แล้วน่าจะไม่ปล่อยให้หลุดลงไปง่ายๆ เป็นแน่ครับซึ่งนักลงทุนทั่วโลกคงหวังไว้เช่นนั้นเหมือนกันก่อนที่จะโดนทุบหนัก ลงมาปรับฐานก่อนพุ่งเป้าหมายใหม่ที่ระดับ

1380 ครับใครที่ยังไม่มีของแนะนำนั่งเฉยๆ ไว้ป้องกันการเจ็บตัวอันเนื่องมาจากการเก็งกำไรในช่วงนิวไฮนี้ รอเล่นตามระบบเอาครับส่วนคนที่ถือ S ไว้เมื่อวันศุกร์ก็ถือต่อไปเพราะถ้าราคาไปถึง 1300

ก็คงไม่กี่เหรียญแล้วหาจังหวะเปิด S ตามระบบลงน่าจะดีกว่าครับแต่ถ้าราคายังอยู่ที่ 1282 1287 แล้วดิ่งลงมาก็เป็นไปได้ครับหวังไว้เซ่นนั้น บางทีเรามาองว่ามันจะไปถึง 1300 แต่อีกมุมเป็นหลุมพลาง

ของนักลงทุนรายใหญ่หวังเก็งกำไรที่วางเอาไว้ก็จบสิครับ มันดีดขึ้นเพื่อล่อแมงเม่าแล้วดิ่งเหวแย่เลย..ระวังกันด้วยวันนี้ขอสั้นๆ พอครับcool.gif

แนวต้าน 1282 1287 1292

แนวรับ 1270 1264 1258

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ ราคา 1300 ต้องลุ้นกันต่อไปช่วงนี้ขอตามระบบไปก่อนจ้า !thk

ขอบใจมากจ้าพริ้งขอถือตามระบบต่อ เป้าหมาย 5000$ จะถึงปะนี้อีกนิดเดียวเองจ้า 1292 ก็ทะลุเป้าแย้วรวยกันอีกรอบอย่าเพิ่งลงมาเลยนะน้องทอง :lol:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...