ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สุดยอดไปลยน้องทอง..มีอะไรมากระแทกตูดรึนั่น สงสัยนั่งทับแข็งใหญ่ยาว !53 !53 !53

แต่เสียดายน้ำมันดิ่งเหวลงไปซะงั้นๆ ก็ติดดอยไปก่อนช่วงนี้ :D

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมว่าน่าจะไปต่อครับรอตามระบบอ.พริ้งดีกว่าครับวันนี้กูรูหลายท่านให้น้ำหนักไปทางขาลง แต่อ.พริ้งยังบอกไปทางขาขึ้นแนะนำดูตามระบบไปก่อนครับเชื่อถือได้ :rolleyes:

แต่เสียดายน้ำมันสิครับติดดอยไปแล้วอิๆ ติดดอยไปตามระบบสักพัก :lol:

ป่านนี้ยายทองสุกคงนั่งลุ้นเป้าหมาย 5000$ ของแกอยู่รอบนี้ 1292 เมื่อไรก็ถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้ละมั้ง น่าอิจฉาจริงๆ :wub:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ขอบคุณมากค่ะ แล้วคุณ loso คิดว่าพอจะมีย่อให้อีกรึเปล่าค๊ะ :huh:

ขอบคุณมากค่ะ แล้วคุณ loso คิดว่าพอจะมีย่อให้อีกรึเปล่าค๊ะ :huh:

ผมว่าราคาน่าจะไปต่ออีกหน่อยครับเท่าที่ดูนะอาจารย์พริ้งก็ยังมองเป้าหมายขาลงปรับฐานรอบนี้อยู่ที่ 1220 ครับ ใจเย็นๆถ้าไม่ถึง 1230 ก็ยังดีครับ !031

ทองคำระบบเขียวถือต่อไปตามระบบ

ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วงขาขึ้นต่อไป เมื่อคืนนี้ทองคำก็ทำนิวไฮเป็นรอบที่ 3 ไปแล้วที่ระดับ 1290.55 มาปิดที่ระดับ 1286.95 ด้วยมูลค่าการซื้อขาย 17141 เหรียญสหรัฐ

ก็เล่นเอานักลงทุนหัวหมุนไปตามๆ กันอยู่ดีๆ ราคาก็พุ่งขึ้นไปต่อช่วงตี 1 กว่าๆ เล่นเอาทะลุแนวต้านใหญ่ 1287 ไปเป็นที่เรียบร้อยแต่ไม่ผ่าน 1292 ครับปัจจัยหลักๆ ก็หนีไม่พ้น

เรื่องของค่าเงิน USD ที่อ่อนค่าลงอย่างมากจึงทำให้นักลงทุนไม่ไว้ใจในเรื่องของเศรษฐกิจของสหรัฐกลับเข้ามาถือคลองทองคำเพิ่มกันอีกครั้ง จึงทำให้น้องทองของเรากลับ

มีแรงฮึดขึ้นมาอีกครั้ง คนที่รอออกขา S ก็ผิดหวังอีกเช่นเคย วันนี้ราคาเปิดตัวอยู่ระดับสูงอีกครับ มาจนถึงขณะนี้อะไรก็เอาไม่อยู่แล้วครับน้องทองของเราคงพุ่งเป้าหมายไป

ที่ 1300 เป็นแน่แท้แต่มาดูทางด้านพี่ใหญ่เรา SPDR ติดรบอยู่นิดหน่อย มุมมองวันนี้ยังให้ไปทางขาขึ้นอยู่ครับ ดูสัญญาณรายชั่วโมงน่าจะย่อตัวลงก่อนขึ้นต่อไปตามราย H4

ตอนนี้ถือได้ว่าน้องทองเราวิ่งกลับเข้าเทรนขาขึ้นถือต่อตามระบบไปblush.gif

มาดูทางด้าน CL Oil น้ำมันน่าปวดหัวครับ ราคาเมื่อวานย่อตัวลงค่อนข้างมากแต่พอตลาดเปิดดันกลับดีดตัวขึ้นมาเปิดแถว 74$ อีกครั้งถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องคิดอะไรมากแล้วครับถือ

L ไปตามระบบ SET50-THAI ดีดแรงขึ้นมาปิดเขียวอีกครั้งอยู่หน้าซื้อใครที่กล้าเสี่ยงเปิด L ไปตามระบบก็สบายไป ส่วนทางด้าน DJ ก็ส่อแววจะดิงเหวอยู่เหมือนกัน Silver ระบบเขียว

ต่อเนื่องถือต่อไป นักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะวันนี้รอลุ้นนิวไฮแล้วหาจังวะเปิด S ดูก็ได้ครับไม่ต้องเล่นเยอะเผื่อจะดิ่งเหวก็เป็นไปได้วันนี้ ขึ้นแรงก็ลงแรงด้วยเช่นกัน..ขอให้โชคดีครับ cool.gif

แนวต้าน 1288 1292 1296 1300

แนวรับ 1282 1277 1272 1268

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 34

น้ำมันระบบแดงแทรกเขียว

อันที่จริงผมว่าระบบน่าจะปิดเขียวมากกว่าครับ ดูจากสัญญาณการดีดตัวเปิดตลาดอยู่สูงครับวันนี้เมื่อวานใครใจ

ไม่แข็งพอเสร็จตลาดหมดแน่ๆครับ ใครไม่แน่ใจแนะนำปิดสถานะไปก่อนก็ได้ครับนั่งดูสถานการณ์ไปก่อน

• ถูกใจ 14

ได้แวะมา +1 เป็นคนแรกเลย !thk !thk ตามอ่านตลอดเลยคะ คุณ Prinkgold ขยันจังเลยนะคะมาเช้าทุกวัน รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

อาจารย์พริ้งครับ ที่ผ่านมาผมถามไปคงซ้ำกับที่มีคนเคยถามมา ผมขออภัยด้วยครับ แต่คำถามนี้ผมคิดว่ายังคงไม่มีใครถาม(เท่าที่ไล่ๆอ่านมาก) ถ้าสมมติผมใช้ MT4 ในการดูระบบ มันสามารถเปลี่ยนสีแท่งก่อนปัจจุบันได้ 1 แท่ง ถ้าเทียบแล้วจริงๆมันคือ false ของระบบที่เห็นในกราฟ MS ใช่มั๊ยครับ แต่ถ้าดูใน MT4 มันจะไม่เห็น False เพราะมันเปลี่ยนสีไปแล้วใช่มั๊ยครับ

ขอบพระคุณมากครับ :D

คุณเข้าใจถูกแล้วครับเรื่องของระบบ False ต้องดูสัญญาณควบคู่กันไปด้วยครับอันนี้พูดถึงในโปรแกรม MetaStock ยังไงก็ดู MetaStock เป็นหลักดีกว่าครับสัญญาณมันนิ่งดีwub.gif

• ถูกใจ 1

ได้แวะมา +1 เป็นคนแรกเลย 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif ตามอ่านตลอดเลยคะ คุณ Prinkgold ขยันจังเลยนะคะมาเช้าทุกวัน รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ด้วยความเต็มใจที่จะแบ่งปันในส่วนนี้ครับ แต่ก็อย่าเชื่ออะไรให้มากนะครับคิดดีๆ ค่อยตัดสินใจลงทุน ขอตัวก่อนนะครับต้องไปพักผ่อนก่อนwub.gif

• ถูกใจ 2

ขอบคุณค่ะ อ.ปู่ขยันและใจดีเหมือนเดิมนะคะ รักษาสุขภาพมาก ๆ นะคะ รอขายกองทุนน้ำมันไม่ได้ขายซักทีค่ะ ส่วนทองตอนนี้กำไรขา l แต่มีติด s ไว้อีกหนึ่งส่วนค่ะโดดไม่ทันผ่านมาแล้วก็เลยให้มันผ่านไปก่อนรอเวลาวกกลับมาสงสัยจะอีกยาวนานไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี บวกคะแนนให้ อ.ปู่มีพลังอยู่กับพวกเราตลอดไปนะคะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...