ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

มาลงช่ือรอคนที่ลองค่ะ

ช่วงนี้อากาศเย็น อ.ปู่รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าจะเป็นการเด้งระยะสั้นเนื่องจากน้องดอลล่าอ่อนตัวลง เดี๋ยวคงต้องรอคุณปู่มาช่วยวิเคราะห์ครับ

ทองคำระบบปิดเขียวอยู่ในช่วงสวิงตัว Side way ในกรอบ 1322$ - 1350$

ทิศทางทองคำเมื่อวานนี้มีการดีดตัวกลับแรงทีเดียวมาปิดที่ระดับ 1344$ อยู่บนเส้นเทรนแนวรับได้อีกครั้งหลังจากที่ลงไม่ผ่านอีกรอบยังอยู่ในช่วงจับตามอง

วันนี้ก็ศุกร์สัปดาห์แล้วราคายังไม่ไปไหนวิ่งวกวนอยู่ในกรอบแคบๆ อีกตามเคยใครติดดอยไปเมื่อวานก็ได้หายใจต่ออีกวัน ส่วนขา S อย่าเพิ่งน้อยใจไปนะครับ

ระบบสัญญาณรายสัปดาห์ก็ยังแดงอยู่ ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วงขาลงนั่งนิ่งๆ ทำใจให้สบายราคายังลงไม่สุด ช่วงนี้ถึงแม้จะมีการดีดตัวกลับมาก็เห็นชินจน

ตาแล้วครับถือ S ต่อไป ช่วงนี้น้องทองส่งสัญญาณขึ้นต่ออยู่ในระยะสั้นๆก่อนลงต่อครับ รอให้หลุดเทรนเมื่อไหร่ทีนี้ลงแรงแน่ๆครับใครที่ถือ L ก็รับลมหนาว

ไปก่อนเพราะยังอยู่ในช่วงปรับฐาน แล้วหาจังหวะเข้าเก็บเพิ่มในช่วงย่อตัวหลังหลุดเทรนลงไปน่าจะได้ราคางามๆ ที่ไม่แพงดีดกว่าวันนี้ก็ยังไม่ต้องเข้าเพิ่มนะ

มุมมองวันนี้สัญญาณทางเทคนิครายชั่วโมงส่งสัญญาณลงต่อแล้วแต่ก็ยังไม่100% เพราะค่าเงิน US เริ่มอ่อนตัวลงอีกละไม่รู้ว่าลงหลอกเราอีกตามเคยเปล่า

ยังไงก็ดูสถารการณ์ไปก่อนครับ ขา S หาจังหวะเข้าเพิ่มเมื่อหลุดเทรนลงไป แต่ถ้ายังไม่หลุดอย่าเข้าเพิ่มเด็ดขาด ขอให้โชคดีกันทุกคนครับcool.gif

แนวต้าน 1344 1349 1355 1365

แรวรับ 1338 1333 1329 1323

ทองคำระยะยาวระบบยังเขียวอยู่ราคายังไม่หลุดเทรนลงมา ใครเงินเย็นก็ถือยาวต่อไปก่อนอย่าเพิ่งขายรอจังหวะเก็บเพิ่ม

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 33

น้ำมันระบบปิดเขียวทิศทางยังไม่แน่นอนนั่งนิ่งๆครับ

• ถูกใจ 14

SET50 ระบบปิดเขียวเงินเย็นเข้าถือต่อน้องใหม่นั่งนิ่งๆ ดูทิศทางให้แน่นอนก่อนเข้าทำ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 16

กองทุนขายทองไป5ตันกว่า แต่ทองขึ้น งงอ่ะ :huh:

มาขอบคุณอาจารย์ค่ะ ขอให้อาจารย์ และครอบครัว มีแต่ความสุขกายและใจนะคะ :rolleyes:

กองทุนขายทองไป5ตันกว่า แต่ทองขึ้น งงอ่ะ :huh:

ขอบคุณครับปู่ วันนี้ผมว่า SPDR ขายราคาน่าจะลงต่อช่วงวันจันทร์นะ :wub:

ขอบคุณครับอ.ปู่ตอบได้ตรงประเดนมากเลยครับวันนี้เอาใจทั้งสองฝ่ายแบบว่านี้รักพี่เสียดายน้องปะนี้ :wub: !53

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...