ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

เปิด S เมื่อเช้าแถว 1212 100$ รอปิดที่ 1204 1202 อยู่ครับตอนนี้ฟรุ๊คลงมาละจะลงมาไหมนี่..แต่แปลกมาครับทองขึ้นลงสลับวันเลยช่วงนี้ผมเองไม่เข้าใจเหมือนกันครับมันเหมือนเป็นการปั่นหุ้นยังไงอย่างนั้นเลย ถ้าดูจากกราฟรายวันจะเห็นเขียวแดงสลับกันเลยครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เปิด S เมื่อเช้าแถว 1212 100$ รอปิดที่ 1204 1202 อยู่ครับตอนนี้ฟรุ๊คลงมาละจะลงมาไหมนี่..แต่แปลกมาครับทองขึ้นลงสลับวันเลยช่วงนี้ผมเองไม่เข้าใจเหมือนกันครับมันเหมือนเป็นการปั่นหุ้นยังไงอย่งนั้นเลย ถ้าดูจากกราฟรายวันจะเห็นเขียวแดงสลับกันเลยครับwub.gif

พี่พิงค์ กราฟแด๊นซ์ซะงงเลยคะพี่

เดินไปเดินมา ขึ้นลงซะงงไปหมด :wacko:

พี่พิงค์ กราฟแด๊นซ์ซะงงเลยคะพี่

เดินไปเดินมา ขึ้นลงซะงงไปหมด :wacko:

เอาละตอนนี้แนะนำเข้า L แถวนี้ละครับสัญาณลงสุดแล้วถ้าลากใส้ก็น่าจะต่ออีกหน่อย ผมเองเปิด L ที่1203 Stop loss 1198 ครับ สวนขึ้นแล้วครับพรุ่งนี้ลุ้นขึ้นยาวต่อครับวันนี้ปิด S ที่ 1203 ไปละรอที่1202 กลัวจะอดอิๆ ผมเห็นใจคนที่เล่น GF นะครับแต่ลุ้นต่อพรุ่งนี้ครับขอให้ขึ้นๆ 1230 ไปเลยครับคนที่เล่น GF จะได้มีรอยยิ้มกันบ้างครับwub.gifceb85dec.gifceb85dec.gifceb85dec.gifceb85dec.gifceb85dec.gifceb85dec.gifceb85dec.gif

• ถูกใจ 3

เข้าเก็บได้ที่ 1203 เฉียดเส้นเลย ก่อนบอษัทปิด เอาไว้ลุ้นพรุ่งนี้

เข้าเก็บได้ที่ 1203 เฉียดเส้นเลย ก่อนบอษัทปิด เอาไว้ลุ้นพรุ่งนี้

มีเพื่อนลุ้นแล้วหายเหงาละผมเองมี 2 ไม้ละ เมื่อว่านก่อนเปิดที่ 1998 ยังไม่ได้ขายเช่นกันครับขายออกเฉพาะขาสั้นเมื่อวานครับ คุณโซดาวันนี้เปิดเพิ่มอีกไม้ลุ้นกันต่อพรุ่งนี้กะปิดพร้อมกัน 2 ไม้เลย วันนี้ปิดSไปไม้ 1 ละตอนนี้เช็คระบบยังเขียวอยู่ครับหายห่วงครับคุณ $oDๅ พรุ่งนี้ลุ้นเต็มที่ได้แค่ 1222 ครับรออกพร้อมกันแถวนั้นนะ..วันนี้ผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับพุร่งนี้จะได้มาทำกราฟให้ดูกันwub.gif

• ถูกใจ 5

มีเพื่อนลุ้นแล้วหายเหงาละผมเองมี 2 ไม้ละ เมื่อว่านก่อนเปิดที่ 1998 ยังไม่ได้ขายเช่นกันครับขายออกเฉพาะขาสั้นเมื่อวานครับ คุณโซดาวันนี้เปิดเพิ่มอีกไม้ลุ้นกันต่อพรุ่งนี้กะปิดพร้อมกัน 2 ไม้เลย วันนี้ปิดSไปไม้ 1 ละตอนนี้เช็คระบบยังเขียวอยู่ครับหายห่วงครับคุณ $oDๅ พรุ่งนี้ลุ้นเต็มที่ได้แค่ 1222 ครับรออกพร้อมกันแถวนั้นนะ..วันนี้ผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับพุร่งนี้จะได้ๆมาทำกราฟให้ดูกันwub.gif

โอเชเลยคะ คุณทองชมพู ขอบคุณคะ มีคุณทองชมพูคอยบอกจุดออกจุดเข้าแบบนี้ เล่นสนุกจริง ๆ 1222เป้าหมายคะ เด๋วรีบออกบ้านก่อนคะ อาทิตย์นี้ งานเยอะจริงๆ ไว้มาลุ้นค่อคะ

ืรอ 1222 ด้วยคน แต่ขอให้มาตอนกลางวันได้มั้ยเนี่ย.....ราคาชอบไปถึงเป้าตอนกลางคืนอยู่เรื่อยเลยครับ

!57 !57 !57

GC Comex Gold & Gold Spot ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบครับวันนี้ลุ้นครับ ปิดที่ 1222 1224 1227 วันนี้ไม่มีย่อตัวรายวันครับ

ราคาทองคำโลกปรับตัวลดลงเล็กน้อย US$3.15 ต่อออนซ์ ปิดที่ระดับ US$1,207.50 ต่อออนซ์ ขณะรายงานการประชุม FED ระบุสหรัฐอาจจะต้องกระตุ้นเศรษฐกิจ

ต่อหวั่งการฟื้นตัวชะลอลงส่วน SPDR คงการถือครอง สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำในตลาดโลกยังคงทรงตัวในกรอบขาขึ้นย่อยแม้จะปรับตัวลดลง โดยถ้าราคาปรับตัวขึ้น

เหนือระดับ US$1,215 อาจจะมีการปรับตัวขึ้นเหนือระดับ US$1,220 อีกครั้ง ขณะเครื่องมือ Oscillator รายสี่ชั่วโมง MACD เริ่มกลับตัว สอดคล้องกับ MACD

กราฟรายวันที่ตัดขึ้นเหนือเส้น signal ทำให้ระยะสั้นยังคงปรับตัวขึ้นได้ต่อ โดยมีแนวต้านที่ระดับ US$1,215 แนวรับ US$1,205 โดยการเคลื่อนไหวระหว่างวัน

อยู่ในกรอบ US$1,210-1,215 รอลุ้นที่ระดับ US$1,215 ถ้าผ่านปิดทำกำไรเหนือระดับ US$1,220 โดยเคลื่อนไหวแบบ Sideway

แนะนำ • สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะใด แนะนำ Long ลุ้นผ่านระดับ US$1,215 และปิดทำกำไรเหนือ US$1,220 นักลงทุนที่ถือ Long อาจจะถือลุ้นต่อ

รอราคาผ่าน US$1,215 นักลงทุนที่ถือ Short ปิด แล้วกลับถือข้าง ข้อมูลจาก GTW

ดูแล้วกดเครื่องหมายบวก + ใต้กราฟหรือโหวตให้ด้วยนะครับกำลังใจจะได้สู้กันต่อไปwub.gif

CL Oil น้ำมันระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

DJ Dow Jones ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

Silver ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

SET50&TFEX ระบบแดง อยู่หน้าขายรอไปก่อนครับ

*ทองคำแท่งระบบแดงครับ รอไปก่อนแต่ถ้าคืนนี้ปิดเหนือ 1218 ได้มีเฮ*

• ถูกใจ 27

ืรอ 1222 ด้วยคน แต่ขอให้มาตอนกลางวันได้มั้ยเนี่ย.....ราคาชอบไปถึงเป้าตอนกลางคืนอยู่เรื่อยเลยครับ

!57 !57 !57

รอด้วยคน ว่าแต่ 1222 มา จะลงดอยได้หรอ !54

ขอบคุณค่ะ เขียวถือตามระบบ ค่ะ อิ อิ โหวดให้คะแนนแล้วค่ะ !thk !thk !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...