ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

GC Comex Gold & Gold Spot ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบครับวันนี้ลุ้นครับ ปิดที่ 1222 1224 1227 วันนี้ไม่มีย่อตัวรายวันครับ

ดูแล้วกดเครื่องหมายบวก + ใต้กราฟหรือโหวตให้ด้วยนะครับกำลังใจจะได้สู้กันต่อไปwub.gif

CL Oil น้ำมันระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

DJ Dow Jones ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

Silver ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

SET50&TFEX ระบบแดง อยู่หน้าขายรอไปก่อนครับ

*ทองคำแท่งระบบแดงครับ รอไปก่อนแต่ถ้าคืนนี้ปิดเหนือ 1218 ได้มีเฮ*

ขอบคุณมากคุณพิงค์โกลด์ เด่ววันนี้ตามอีกซะไม้นุง อิอิ โหรายวันไม่มีย่อตัวรายวันด้วย แหะ แหะ ง้านก้อต้องซ่ำไม่ต้องมองอะจิ เอิ๊กๆๆ

!57 !gd !10

ถูกแก้ไข โดย farerex
  • ถูกใจ 11

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เล่นผ่านpda หากด+ไม่เจอ ติดไว้ก่อนน๊า ค่ำๆถีงบ้านจะโหวตให้ค๊า

รอด้วยคน ว่าแต่ 1222 มา จะลงดอยได้หรอ !54

พอดีผมมีอีกส่วนนึง...เก็บขึ้นตอน 18500 ครับ ...จะได้มีกำไรเล็กน้อย....

GC Comex Gold & Gold Spot ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบครับวันนี้ลุ้นครับ ปิดที่ 1222 1224 1227 วันนี้ไม่มีย่อตัวรายวันครับ

ราคาทองคำโลกปรับตัวลดลงเล็กน้อย US$3.15 ต่อออนซ์ ปิดที่ระดับ US$1,207.50 ต่อออนซ์ ขณะรายงานการประชุม FED ระบุสหรัฐอาจจะต้องกระตุ้นเศรษฐกิจ

ต่อหวั่งการฟื้นตัวชะลอลงส่วน SPDR คงการถือครอง สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำในตลาดโลกยังคงทรงตัวในกรอบขาขึ้นย่อยแม้จะปรับตัวลดลง โดยถ้าราคาปรับตัวขึ้น

เหนือระดับ US$1,215 อาจจะมีการปรับตัวขึ้นเหนือระดับ US$1,220 อีกครั้ง ขณะเครื่องมือ Oscillator รายสี่ชั่วโมง MACD เริ่มกลับตัว สอดคล้องกับ MACD

กราฟรายวันที่ตัดขึ้นเหนือเส้น signal ทำให้ระยะสั้นยังคงปรับตัวขึ้นได้ต่อ โดยมีแนวต้านที่ระดับ US$1,215 แนวรับ US$1,205 โดยการเคลื่อนไหวระหว่างวัน

อยู่ในกรอบ US$1,210-1,215 รอลุ้นที่ระดับ US$1,215 ถ้าผ่านปิดทำกำไรเหนือระดับ US$1,220 โดยเคลื่อนไหวแบบ Sideway

แนะนำ • สำหรับนักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะใด แนะนำ Long ลุ้นผ่านระดับ US$1,215 และปิดทำกำไรเหนือ US$1,220 นักลงทุนที่ถือ Long อาจจะถือลุ้นต่อ

รอราคาผ่าน US$1,215 นักลงทุนที่ถือ Short ปิด แล้วกลับถือข้าง ข้อมูลจาก GTW

ดูแล้วกดเครื่องหมายบวก + ใต้กราฟหรือโหวตให้ด้วยนะครับกำลังใจจะได้สู้กันต่อไปwub.gif

CL Oil น้ำมันระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

DJ Dow Jones ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

Silver ระบบเขียว ถือต่อตามระบบ

SET50&TFEX ระบบแดง อยู่หน้าขายรอไปก่อนครับ

*ทองคำแท่งระบบแดงครับ รอไปก่อนแต่ถ้าคืนนี้ปิดเหนือ 1218 ได้มีเฮ*

บวก1ให้ค่ะ รอลุ้นวันนี้ค่ะ !031 !01 !57

• ถูกใจ 3

ขอบคุณ กดคะแนนให้และ

ชิ่งไป แล้ว ดอย อากาศ ไม่ดี ร้อน :blush: :wub:

สวัสดีเจอกันอีกทีตอนพักเที่ยง ขอคุณทุกแรงใจที่ส่งมาให้นะครับ..มีอะไรจะถามช่วงพักลางวันถามได้ครับ..?

อย่าลืมกินข้าวกินปลากันบ้างนะครับทองมันไม่ไปไหนหรอกอย่าจ่องกับมันมากจะทำให้เครียดเปล่าๆ เล่นตามระบบอย่าคิดมากครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold

:lol: ขอบคุณคำแนะนำและกราฟสัญญาณซื้อ-ขายครับ เที่ยงแล้วทานข้าวกัน

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...