ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มันลงไป 1704 ตระกี้แล้วเฮีย น่าจะดีดได้แล้วมั้ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียกัมพล ต้นไม้ใหญ่เป็นที่พึ่งให้กับผู้คนได้มากมายครับ

ขอบคุณค่ะเฮีย ขอนั่งเชียร์ข้างสนามดีกว่าค่ะ !45

โอ๊ย.. เพิ่มจะเริ่มเล่นเมื่อวาน 26,250 บาท มาเช้าเปิดตลาดจะเป็นลม มาตอนนี้เป็นลมไปแล้ว

เป็นกำลังใจให้นะครับ .... ถ้าดูตัวเลยปลายทางที่เฮียวิเคราะห์ไว้ น่าจะช่วยปลอบใจได้บ้าง

ระยะยาว 2000+

ปัจจัยพื้นฐานไม่เปลี่ยน เป้าหมายก็ไม่เปลี่ยนครับ อาจจะได้เห็นปลายปี หรืออาจจะเร็วๆนี้ก็เป็นได้ อยู่ที่สถานการณ์

ตอนนี้ เห็นคนแตกตื่นราคากัน แต่ผมยังไม่เห็นมีใครมาขายทองแท่งผมสักนิด มีแต่มาถามว่า ซื้อได้อีกมั๊ย แล้วลองคิดดู ว่ามันจะลงได้เท่าไหร่?

เที่ยวก่อน ใครจำได้ จาก 1000 เหรียญ ลง 680 เหรียญ ก็คล้ายกัน ยิ่งลง ยิ่งซื้อกัน

ดังนั้น ที่มีปัญหา มีแต่พวกทองกระดาษนี่แหละครับ พอคลื่นสงบ เดี๋ยวก็เข้าซื้อกันใหม่

ตามเทคนิค fibo 61.8% อยู่ที่ 1643 เหรียญเองครับ ถ้ามันจะกดลงให้ถึง ก็คงทำได้

ส่วนตัว จริงๆ เล็งตัวเลข 100 200 เหรียญนี่แหละ พวกกองทุนมันชอบ คราวก่อนผมเล็งแค่ 1811 รอบนี้ หลุดแล้ว เกือบถึงแล้ว คงเล็ง 1711 เหรียญ น่าจะเป็นตัวเลขน่าสนใจ

ขอบคุณครับเฮีย... ราคาปั่นป่วน แต่ยังอุ่นใจที่มีเฮียเข้ามาแนะนำเป็นระยะ เหมือนมีพี่ใหญ่คอยดูแลอยู่ .... ขอบคุณมากครับ

จะซื้อแท่งค่ะ จะเข้าพรุ่งนี้หรือวันจันทร์ดีค่ะ

ราคาไหลลงต่อเนื่อง สงสัย โดน call กันทั่วโลกแหละครับ

แต่เดี๋ยวกลับไปที่ nymex ใหม่นี่สิ อาจจะหนังคนละม้วน เพราะพี่แกเป็นคนเทก่อน ลงขนาดนี้ คงกำไรบาน อาจซื้อกลับทำให้ราคาดีดกลับขึ้นมาก็เป็นได้ครับ จับตากันดูดีๆและก็ระวังตัวกันหน่อยละกัน

เอารูปให้ดู เป็นราย ชม. เพราะเล่นกันเร็วมาก ราย 4 รายวัน ไม่เห็นหรอก

เราจะเห็นความเป็นไปได้เหมือนกันนะครับ ว่าจะกลับตัวได้ ดู RSI เริ่ม divergence แล้ว หมดแรง ว่างั้น ใคร Short ไว้ อาจพิจารณาถอนก่อน

และใครรอซื้อขึ้น อาจรอ RSI มันเบรค trend ม่วงก่อน น่าจะปลอดภัยนะครับ

ถ้าดีดได้ คงขึ้นไปได้แถว 1730-1750 เท่านั้นก่อนนะครับ

โหเฮียสุดยอดมากค่ะ ไม่หลุด 1700 แล้วเด้งตามที่เฮียบอกแล้วค่ะ... คืนนี้ต้องลุ้นอีกคืนซะแล้ว

ราคากำลังจะฝ่า trend พร้อมๆกับ RSI ใครจะตาม เห็นมันถอยแปลกๆก็รีบ cut ละกัน

..

เอ้า แถม template สำหรับ fxPro เผื่อใครจะเอาไปดูประกอบ

ดูในราย 1 ชมนะครับ

gold110825.tpl

เอ้า แถม template สำหรับ fxPro เผื่อใครจะเอาไปดูประกอบ

ดูในราย 1 ชมนะครับ

ขอบคุณครับ

sidewayup.gifระยะสั้น ->1770-1800

sidewaydown.gifระยะกลาง ->1826->1700->

upweak.gifระยะยาว ->2000+

อ. ครับ ระยะสั้น นี้ กี่วัน กลางกี่วัน ครับ ยางกี่วัน มาตรฐาน อ. นะครับ

ปล. ที่ว่า แก่ไว อ่านแล้วขำดีครับ แล้วเที่ยวนี้ จะแก่ไวแก่ช้า 555

ขอบคุณเอียกัมมากคร้า ที่พึ่งของสมาชิก วันนี้เข้าอีก 2 กอ้น ลงมาเป้นเก็บคร้า