ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แวะมาขอบคุณเฮียกัมนะคะ ที่โพสคำแนะนำให้พวกเราตลอด รู้สึกมีที่ให้พึ่งพาคอยให้คำแนะนำในเวลาที่ต้องการจิงๆ !_087

เข้าเวป Thaigold ไม่ได้มา 2 วัน !ahh คิดว่าเป็นเพราะระบบล่มเหมือนเวปอื่นๆ เค้า สถานการณ์ทองตอนนั้นก้อผันผวนมาก !45

แต่ก็ยังไปเจอที่เฮียกัมโพสบอกไว้ที่ในบอร์ดของ Goldhips ทราบเหตุผลที่เวปเข้าไม่ได้แล้วเห็นใจเฮียกัมมากๆ เลยค่ะ เห็นว่าต้องไปยุ่งเรื่องตามระบบเวปอีก !10

แต่ยังไงก้อสามารถเข้าเวป Thaigold ได้เหมือนเดิมแล้ว !gd ขอบคุณเฮียกัมที่ยังคงอยู่ตรงนี้คอยเป็นที่พึ่งให้คำปรึกษาพวกเราเสมอมาค่ะ !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากเลยค่า. สมาชิกห้องนี้น่ารักและแบ่งปันด้วย ดีสุดๆค่า

!01 เฮียกำพล กลับมาเหมือนเดิมแล้วนะครับ ช่วงน้องทองกระเด้งขึ้นกระเด้งลงไม่รู้จะเอาไงดี จะมาดูคำแนะนำของเฮียก็เข้ามาไม่ได้รู้สึกเคว้งคว้างเหมือนขาดอะไรไป หวังว่าต่อไปคงจะดีเหมือนเดิมแล้วนะครับ

รักเฮียกัมพล เกือบ2วันที่เวปล่มเกือบขาดใจตาย ยังคิดว่าไม่ได้คุยกับแฟน1-2วันก็พอทนได้ แต่ขาดเฮียเหมือนขาดใจ รักเฮียและให้กำลังใจ

ที่ยืนยันให้ข้อมูลเพื่อนๆแบบไม่คิดมูลค่าจ๊ะ

ใช่ เราก็รักเฮียเหมือนกัน :wub:

ฮิฮิ เมื่อไหรเฮียจะมีงานสัมมนาเอ่ย

จาไป เราจาไป

ขนาดแฟนเราไม่ได้ซื้อทอง ยังอยากไปฟังเฮียเลย

อุ๊บ ความลับถูกเปิดเผย :lol:

.....ขอบคุณเฮียเหมือนกันครับ ช่วงที่เข้าเว็ปมะได้เนี่ยหงุดหงิดมากครับ ^^....

.....ขอบคุณเฮียเหมือนกันครับ ช่วงที่เข้าเว็ปมะได้เนี่ยหงุดหงิดมากครับ ^^....

อาการนี้ เค้าเรียกว่าติดเวป แล้วใช่ป่ะ ต้องไปเลิกที่ถ้ำกระบอก ถึงจาหายยยยยยยยยย

แต่สงสัยจะยอม ติด ไม่อยากหายอ่ะคร้าาาาาา

เห็นราคาลง บางท่าน โดยเฉพาะที่ถือทองคำแท่ง อาจเป็นกังวล ผมให้มองดูที่พื้นฐานจริงๆเป็นหลักนะครับ ตราบใดที่การแก้ไขปัญหาในเชิงพื้นฐาน ยังไม่เกิดเป็นรูปธรรม ทองคำ ยังต้องขึ้นต่อไป ราคาที่เห็นร่วงลงมา ล้วนมาจากนโยบายสกัดดาวรุ่งทั้งนั้น ไม่ได้เป็นความพยายามแก้พื้นฐานสักนิด

กลับมาดูมุมมองกราฟกันต่อ ระยะสั้นที่เราเล่นกัน

- สัญญาณรายวันดูจะเสียหายพอสมควรครับ (ไม่ใช่ในรูปนะครับ) RSI และ MACD ออกแนวขาลงชัดๆแล้ว การหลุด trend แถว 1866 เหรียญเมื่อวาน ทำให้ trend เสีย การหลุด 1838 เหรียญลงมาทำให้การนับคลื่นขา i ii ผิดไปแล้ว (บางคนอาจจะถามว่า แล้วจะนับยังไงต่อ คำตอบคือ นับไม่ได้ ก็อย่าไปนับ แค่นั้นเอง หุหุ รอให้มันนับได้ก่อน ก็ค่อยนับ ว่างั้น) อาการแบบนี้ จะให้กลับลำเป็นขาขึ้นเลย คงยากครับ คงเป็นการทดสอบแนวรับเป็นหลัก

- แนวต้านของเรา วันนี้ ด่านน่าจะเป็นแถว 1837-1841 เหรียญ มีแนวเส้นหลายเส้น กระจุกตัวอยู่แถวนั้น

- ส่วนแนวรับ ที่เมื่อวานเกริ่นไว้ว่าแถว 1800 ต้นๆ คือแนวแถว 1809-1811 เหรียญนี่แหละครับ เมื่อวานมีหลุดต่ำกว่า แต่ก็กลับมาปิดเหนือเส้นนี้ได้ ยังถือว่า ok

- หลุดไปได้ งานนี้ น่าจะถึงด่าน 61.8% (1786.00) ได้เลย ตรงนี้ ผมว่า เอาอยู่แน่ เพราะเป็นแนว ema150 ของผม ที่เคยเอาอยู่มาแล้ว ตอนลงไป 1702 เหรียญ

มุมมองระยะสั้น ราคาคงพยายามกลับตัวขึ้นครับ แนวต้านแถว 1837-1841 น่าจะถูกทดสอบ แต่คงไม่น่าจะผ่าน คืนนี้โอบามาจะพูดด้วย อาจมีข่าวแง่ลบออกมาสกัดดาวรุ่งอีกหรือเปล่า ยังไม่แน่ใจ ก็ระวังกันหน่อยนะครับ ของแบบนี้ กราฟมันบอกเราไม่ทันหรอก

สรุป แนวรับ 1811 1786* 1749 แนวต้าน 1822 1841* 1856

sidewaydown.gifระยะสั้น 1841-1786

sidewayup.gifระยะกลาง 1786-1871

upweak.gifระยะยาว 2041 (ลดความร้อนแรงลงมาหน่อย หุหุ)

!_087

ขอบคุณเฮียกัมพลเช่นกันค่ะ ตามอ่านทุกเวบเลยค่ะ :wub:

เฮียกัมค่ะ ลักษณะกราฟแต่เช้าจนถึงตอนนี้ น่าจะขึ้นมากกว่าลงไปที่แนวรับแล้วใช่มั้ยค่ะ การดีดขึ้นไม่พ้นแนวต้านหลายครั้ง แต่ก็ยืนอยู่ในระดับดี มองว่าขึ้นต่อมั้ยค่ะ จะได้ต้อนมันเข้าเล้าซะคืนนี้เลย :huh:

มันจะไปทางไหนกันแนค่ะเฮียกัม

รบกวนสอบถามหน่อยคะว่าไปลงทุนทองกันที่ใหน