ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ฉี่ จริงๆ ใช้ได้ทุกกรณี ยกเว้นพวกที่ติดเชื้อระบบทางเดินปัสสาวะหรือมีเลือดหรืออะไรที่จะทำให้มี อะไรปนมากับฉี่ อันนี้ หมอเล็กช่วยมาบอกเมื่อวาน

-------------------------------------------------------

อิอิ ว่าจะพูดอยู่เหมือนกัน แต่ขี้เกียจ

ถามเฮียกัมพลว่า ทำไมเวลาใส่เส้น fibo มันไม่มีราคาขึ้นมาให้ด้วยคะ ต้องตั้งอะไรตรงไหนเพิ่มคะ

ขอบคุณค่ะ

ลองไปอ่านเรื่องการปรับ mt4 มั้งคะไม่แน่ใจ แต่มีแน่ๆ ถ้าจะเอาเงินบาท ก็ต้องใส่ตรงเส้นนั้น ๆเช่น 61.8-%$ ลงไปค่ะทุกค่าของเส้นฟิโบค่ะ ตามนี้ค่ะ

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/19-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%81%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%89-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%97%E0%B9%81/

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องทานอาหารฤทธิ์เย็นไม่ได้ หมอเขาก็ให้คำแนะนำนะครับ อย่างน้ำย่านาง ก็ให้บีบน้ำร้อนใส่ก่อน จะดื่มตอนอุ่น หรือรอเย็น ก็ให้ผลไม่แตกต่าง

ส่วนทานผลไม้ฤทธิ์เย็นอย่างเดียวแล้วเป็นตะคริว อันนี้เพิ่งเคยได้ยิน ไม่แน่ใจ แต่น่าจะแก้โดยการทานพร้อมผลไม้ฤทธิ์ร้อนบางอย่างพร้อมกันไปด้วยได้ครับ ส่วนปริมาณเท่าไหร่ แต่ละคน ต้องลองเอง ไม่น่าจะเท่ากัน

ช่วงนี้อากาศเย็น ผมทานน้ำย่านางก็สะท้านเหมือนกัน ก็เลยใช้บีบน้ำร้อนลงด้วย ไม่มีปัญหาอะไร อาหารการกิน ก็มีอาหารฤทธิ์ร้อนเข้ามาเสริมบ้าง

อ่อ เรื่องน้ำย่านาง กับ น้ำกลั่นย่านางที่ผมบอกว่าใช้หยอดตานั่น คนละตัวกันนะครับ เดี๋ยวบางคนจะสับสนนึกว่าตัวเดียวกัน เอาไปหยอดตา

น้ำย่านางนี้ ใช้ใบมาขยี้ลงน้ำกรอง เอามาดื่มแทนน้ำตอนท้องว่าง

ส่วนน้ำกลั่นสกัดย่านาง ต้องไปซื้อร้านที่บอกนะครับ เขาใช้วิธีต้มน้ำที่มีใบย่านางอยู่ด้วยจนกลายเป็นไอแล้วดักรองเอาน้ำที่ระเหยเป็นไอมาใช้ จึงสะอาดมาก และมีไอของย่านางอยู่ด้วยครับ

เรื่องฉี่ ก็รองให้ถูกที่นะครับ ฉี่เองสะอาดอยู่แล้ว แต่ขั้นตอนการเก็บ ภาชนะที่ใช้ ก็ดูเรื่องความสะอาดด้วยเท่านั้นแหละ

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล มานั้งรอบทวิเคราะห์กร๊าบบบบบบบบ

เรื่องทานอาหารฤทธิ์เย็นไม่ได้ หมอเขาก็ให้คำแนะนำนะครับ อย่างน้ำย่านาง ก็ให้บีบน้ำร้อนใส่ก่อน จะดื่มตอนอุ่น หรือรอเย็น ก็ให้ผลไม่แตกต่าง

ส่วนทานผลไม้ฤทธิ์เย็นอย่างเดียวแล้วเป็นตะคริว อันนี้เพิ่งเคยได้ยิน ไม่แน่ใจ แต่น่าจะแก้โดยการทานพร้อมผลไม้ฤทธิ์ร้อนบางอย่างพร้อมกันไปด้วยได้ครับ ส่วนปริมาณเท่าไหร่ แต่ละคน ต้องลองเอง ไม่น่าจะเท่ากัน

ช่วงนี้อากาศเย็น ผมทานน้ำย่านางก็สะท้านเหมือนกัน ก็เลยใช้บีบน้ำร้อนลงด้วย ไม่มีปัญหาอะไร อาหารการกิน ก็มีอาหารฤทธิ์ร้อนเข้ามาเสริมบ้าง

อ่อ เรื่องน้ำย่านาง กับ น้ำกลั่นย่านางที่ผมบอกว่าใช้หยอดตานั่น คนละตัวกันนะครับ เดี๋ยวบางคนจะสับสนนึกว่าตัวเดียวกัน เอาไปหยอดตา

น้ำย่านางนี้ ใช้ใบมาขยี้ลงน้ำกรอง เอามาดื่มแทนน้ำตอนท้องว่าง

ส่วนน้ำกลั่นสกัดย่านาง ต้องไปซื้อร้านที่บอกนะครับ เขาใช้วิธีต้มน้ำที่มีใบย่านางอยู่ด้วยจนกลายเป็นไอแล้วดักรองเอาน้ำที่ระเหยเป็นไอมาใช้ จึงสะอาดมาก และมีไอของย่านางอยู่ด้วยครับ

เรื่องฉี่ ก็รองให้ถูกที่นะครับ ฉี่เองสะอาดอยู่แล้ว แต่ขั้นตอนการเก็บ ภาชนะที่ใช้ ก็ดูเรื่องความสะอาดด้วยเท่านั้นแหละ

เรื่องน้ำย่านาง

เอามาแปะให้แล้วค่

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/6-%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E/page__st__165

http://www.2how.com/board/topic.php?id=34270

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เมื่อวานลองทานน้ำย่านาง ดีค่ะ

พอดีแถวบ้านทำขาย ขอบคุณเฮียมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์กัมพล ที่แบ่งปันความรู้มาให้กัน :wub:

ขอบคุณครับเฮียกัมพล สำหรับข้อมูลดีๆที่แบ่งปัน ไม่ยักกะรู้ว่าเฮียกัมพลก็รู้วิชาแพทย์แผนไทยด้วย นับถือๆ

ขอบคุณครับเฮียกัมพล สำหรับข้อมูลดีๆที่แบ่งปัน ไม่ยักกะรู้ว่าเฮียกัมพลก็รู้วิชาแพทย์แผนไทยด้วย นับถือๆ

พอดีมีญาติป่วยเป็นมะเร็ง เป็นเบาหวาน แล้วไปเจอหมอเขียวจากรายการคนค้นคน คิดว่า น่าจะเชื่อถือได้ จึงให้แฟนผมไปเข้าค่ายอบรมกับเขาและได้นำมาทดลองปฏิบัติตามแล้วได้ผลครับ หลายอย่าง ทั้งมะเร็งก็ลด เบาหวาน ความดันนี่ เด็กๆเลย เลิกใช้ยาไปแล้ว หลังกินยา ฉีดอินซูลินมาเป็นสิบๆปี ลูกสาวผมเป็นไข้สูง เมื่อก่อนใช้ยาลดไข้ หมดฤทธ์ไข้ก็มา และอย่างน้อย 3 วันจึงจะหาย ผมใช้แนวหมอเขียว ไม่ต้องใช้ยาเลย คืนเดียวหายครับ

ผมว่า หมอแกค้นพบแนวทางรักษาที่ถูกต้องแล้ว คือหลักการปรับสมดุลย์ร่างกายนี้แหละ จากที่รับแต่ของฤทธิ์ร้อนเข้าร่างกายมากไป ก็ต้องใช้ฤทธิ์เย็นแก้ ผมเห็นว่ามีประโยชน์ เห็นผลชัดๆ ไม่ใช่แก๊งค์หลอกลวง และลองเองแล้วได้ผลจริง จึงกล้าแนะนำครับ

เข้าเรื่องต่อ ..

ฮิฮิ ช่วงนี้มือขึ้นจริงๆ happy.gif

ราคาดีดขึ้นทดสอบด่านด้านบนที่แนวต้านแรกแถว 1230 เหรียญตามคาด หลังลงไปทดสอบแนวรับแถว 1217 เหรียญ เช้านี้ยังคงวนเวียนอยู่แถวนี้ ยังพยายามยืนให้ได้ ส่วน SPDR ยังคงทะยอยสะสมให้เห็น

แถวนี้ ผมบอกว่าต้องเป็นกูเดา เพราะเริ่มเข้าสู่ปลายคลื่นที่ไม่รู้ว่าจะจบตรงไหนนะครับ การเล่นช่วงนี้ ประมาณวัดดวง ดูเส้นแนวรับแนวต้านแล้วเข้าออกให้ทัน เมื่อคืนก็เป็นเช่นนั้น และภาพรวม ตลาดยังคงเล่นในแนวเส้นที่เราวางไว้ เราก็ต้องวางแผนตามแนวทางเดิมไปครับ

เทคนิค อยากให้ดู RSI Stoch MACD เป็นกรณีศึกษานะครับ คนดูใหม่ๆ จะบอกว่า อันนี้ divergence เพราะยังไม่ทำยอดใหม่ จริงๆแล้ว มันยังไม่ทันหักลงให้เห็น ก็อย่าเพิ่งไปสรุปนะครับ กรณีแบบนี้ ผมเคยโดนมาแล้ว สุดท้ายก็ลากนิ่มๆจนเลย high เดิมไปได้

ความเห็นส่วนตัว วันนี้เอาจิตวิทยาตลาดเป็นหลักในการเดาทิศ คนน่าจะเริ่มกลัวการ Short จนกว่าเป้าหมายจริงที่เส้น 78.6% (1240.58) จะถึง จึงขอถือหางข้างขึ้นเหมือนเดิมครับ

สรุป แนวรับ 1222 1216 แนวต้าน 1240