ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แป่ว.... ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งกะศุกร์บ่าย.. อดไปงานสมุนไพรเลย... !_09

อยากได้ไม้สำหรับทำกัวซาค่ะ หาซื่อได้ที่ไหนคะ..ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค้าาาา.. !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังไม่แน่ใจเลยนะครับว่ามันจะลงให้เก็บหรือเปล่า คงต้องรอดูไป ถ้าเห็นจังหวะสวยๆ น่าเสี่ยงเข้าได้ ก็จะบอกครับ

สาธุ..ลงมาให้เก็บหน่อยเถอะค่ะ..

รอฟังเสียงคุณกัมพลเรียกอยู่นะคะ..

รอฟังจังหวะสวยๆๆอยู่นะคะ..

ขอบคุณมากๆค่ะ

:D

แป่ว.... ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งกะศุกร์บ่าย.. อดไปงานสมุนไพรเลย... !_09

อยากได้ไม้สำหรับทำกัวซาค่ะ หาซื่อได้ที่ไหนคะ..ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค้าาาา.. !10

หน้าที่แล้ว...ป้านัทเขียนไว้ละเอียดแล้วนะคะ ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เพราะตัวเองไปวนอยู่หลายตลบ

!01 !01 !01 สรรพคุณน้ำนมราชสีห์เจอแล้วค่ะ นึกขึ้นได้ว่าต้องเข้าgoogle :P :P :P เริ่มหัดเล่นเนตค่ะ

หน้าที่แล้ว...ป้านัทเขียนไว้ละเอียดแล้วนะคะ ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เพราะตัวเองไปวนอยู่หลายตลบ

ขอบคุณค่ะ.. อ่านของป้านัทแล้ว..แต่ดันเข้าใจว่าที่เดอะมอลขายแต่พวกสมุนไพรน่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ ไว้จะหาโอกาสไปเดินดูค่ะ

http://morkeaw.net/ เวปของหมอเขียวนะคะ ใครมีอะไรโพสถามในหัวข้อ ถามมา-ตอบไป ได้ค่ะ

ไม้ทำกัวซาเจ้าหน้าที่บอกว่ามีอะไรก็ใช้ได้ขออย่าให้มีคมก็พอ เช่นหยก หินประดับ หรือไม้ แบนๆไม่มีคม

เพิ่มเติม - ใช้อุปกรณ์ีเรียบง่าย เช่น ช้อน ชาม เหรียญ ไม้ขอบเรียบหรือวัสดุขอบเรียบต่าง ๆ ขูดได้

ทั้งที่ผิวหนังตรง ๆ หรือจะขูดผ่านเสื้อผ้า็ก็ได้

ยกมาให้อ่านอีกที

v

v

เขาแนะนำว่ามีร้านสมุนไพรหมอเขียวอยู่ที่ชั้นสองเดอะมอลล์งามวงศ์วาน แถวๆร้านทำนามบัตร มีป้ายติดเห็นชัด ถ้าไปให้ขึ้นบันไดเลื่อนตัวในสุดของเดอะมอลล์ค่ะ

เพิ่มเติมเขาว่าขายทุกอย่างเกี่ยวกับของหมอเขียวนะคะ แต่ป้าไม่รู้ว่ามีอะไรบ้าง

กัวซาหน้า

http://www.youtube.com/watch?v=czeNgxNhDPc&feature=player_embedded

แบบที่ป้าซื้อมาเป็นช้อนไม้บางๆ

http://morkeaw.net/k-technic.html อ่านการทำกัวซา

^

^

แดงๆนี่ไม่ใช่เลือดนะ แต่เป็นผื่นแดงจากการทำกัวซา

ลองทำให้สามีแล้ว(ไม่มีรูปนะ อิอิ ขอสงวน)บอกว่าไม่เจ็บ สบายดี น่าแปลกที่ลงน้ำหนักมือเท่ากัน(ไม่เท่าก็ใกล้เคียง)

แต่ละจุดแสดงผลออกมาไม่เท่ากัน เหมือนเป็นข้อสงสัยเบื้องต้นว่าน่าจะมีความผิดปกติส่วนใด

เอามาจากเวป ข้างบนนะคะ

1.สีชมพูหรือสีแดงเรื่อ ๆ แสดงว่า ดี

2.เป็นปื้น แสดงว่า พิษเริ่มสะสม

3.เป็นจ้ำเหมือนไข้เลือดออก แสดงว่า พิษสะสมนานแล้ว ในทางแพทย์ทางเลือก เรียกว่า ลมแตก

4.ถ้าเป็นลักษณะช้ำ แสดงว่า มีพิษสะสมมาก

ยิ่งถ้าช้ำจนถึงขั้นสีม่วงหรือสีดำ ในทางแพทย์ทางเลือกถือว่า มีพิษมากถึงขั้นมะเร็ง

จะทำก็อ่านให้ละเอียดๆนะคะ เดี๋ยวผิดวิธีจะแย่เอา

ถูกแก้ไข โดย ป้านัท

สวัสดีค่ะ คุณvanta ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ บอกรักกันแบบนี้เขินเลย rzj49.gif

สวัสดีจ้า มดแดง คิดถึงนะ ขอบคุณในความห่วงใยนะคะ 6love.gif

เพิ่มอีกนิด มีการกล่าวถึงอุปกรณ์ในการทำกัวซาด้วยค่ะ จะได้ไม่ต้องไปหาซื้อ

http://www.youtube.com/watch?v=dLe7-IpCaBE&feature=related

ถูกแก้ไข โดย ป้านัท

http://morkeaw.net/ เวปของหมอเขียวนะคะ ใครมีอะไรโพสถามในหัวข้อ ถามมา-ตอบไป ได้ค่ะ

ไม้ทำกัวซาเจ้าหน้าที่บอกว่ามีอะไรก็ใช้ได้ขออย่าให้มีคมก็พอ เช่นหยก หินประดับ หรือไม้ แบนๆไม่มีคม

เพิ่มเติม - ใช้อุปกรณ์ีเรียบง่าย เช่น ช้อน ชาม เหรียญ ไม้ขอบเรียบหรือวัสดุขอบเรียบต่าง ๆ ขูดได้

ทั้งที่ผิวหนังตรง ๆ หรือจะขูดผ่านเสื้อผ้า็ก็ได้

ยกมาให้อ่านอีกที

v

v

เขาแนะนำว่ามีร้านสมุนไพรหมอเขียวอยู่ที่ชั้นสองเดอะมอลล์งามวงศ์วาน แถวๆร้านทำนามบัตร มีป้ายติดเห็นชัด ถ้าไปให้ขึ้นบันไดเลื่อนตัวในสุดของเดอะมอลล์ค่ะ

เพิ่มเติมเขาว่าขายทุกอย่างเกี่ยวกับของหมอเขียวนะคะ แต่ป้าไม่รู้ว่ามีอะไรบ้าง

กัวซาหน้า

http://www.youtube.com/watch?v=czeNgxNhDPc&feature=player_embedded

แบบที่ป้าซื้อมาเป็นช้อนไม้บางๆ

http://morkeaw.net/k-technic.html อ่านการทำกัวซา

^

^

แดงๆนี่ไม่ใช่เลือดนะ แต่เป็นผื่นแดงจากการทำกัวซา

ลองทำให้สามีแล้ว(ไม่มีรูปนะ อิอิ ขอสงวน)บอกว่าไม่เจ็บ สบายดี น่าแปลกที่ลงน้ำหนักมือเท่ากัน(ไม่เท่าก็ใกล้เคียง)

แต่ละจุดแสดงผลออกมาไม่เท่ากัน เหมือนเป็นข้อสงสัยเบื้องต้นว่าน่าจะมีความผิดปกติส่วนใด

เอามาจากเวป ข้างบนนะคะ

1.สีชมพูหรือสีแดงเรื่อ ๆ แสดงว่า ดี

2.เป็นปื้น แสดงว่า พิษเริ่มสะสม

3.เป็นจ้ำเหมือนไข้เลือดออก แสดงว่า พิษสะสมนานแล้ว ในทางแพทย์ทางเลือก เรียกว่า ลมแตก

4.ถ้าเป็นลักษณะช้ำ แสดงว่า มีพิษสะสมมาก

ยิ่งถ้าช้ำจนถึงขั้นสีม่วงหรือสีดำ ในทางแพทย์ทางเลือกถือว่า มีพิษมากถึงขั้นมะเร็ง

จะทำก็อ่านให้ละเอียดๆนะคะ เดี๋ยวผิดวิธีจะแย่เอา

ขอบคุณป้านัทค่ะ..

วันก่อนใช้ช้อนไม้ทำให้ลูกสาวแล้วเค้าชอบค่ะ แต่หน้าสัมผัสมันน้อยทำให้เจ้าตัวเล็กก็ ok ค่ะ

แต่พอมาทำให้แฟน ตัวเค้าใหญ่แค่ขูดที่หลังอย่างเดียวก็เมื่อยมือแล้วค่ะ

แถมเจ้าตัวเล็กเอาไปเล่นแล้วไปไว้ไหนแล้วก็ไม่รู้ บวกกะอยากใช้ที่เป็นไม้น่ะค่ะ เลยว่าจะลงทุนซื้อซะหน่อยน่าจะจับถนัดมือกว่าช้อน

!thk !thk !thk

=D ช่วงนี้ทองนิ่ง เลยคุยเรื่องสวยๆงามๆสุขภาพกันแทน อิอิ

ขอบคุณค้าา

สวัสดี ค่ะ อาจารย์กัมพล และป้านัทค่ะ !Hi !30

อยากถามอาจารย์กัมพลค่ะ...ถ้าได้รับคำถามว่าอยากรักษาตัวกับหมอเขียวทำอย่างไรคะ ถ้าเป็นมะเร็งและได้รับคีโมด้วย และถ้ามารักษาแนวนี้ก็ต้องเลิกแนวแผนปัจจุบันเลยหรือคะ ต้องรอไปอบรมถ้าไปไม่ได้ต้องให้ญาติไปเท่านั้น และช่วงเวลาที่เปิดอบรมเท่านั้นไหมคะ หรือควรติดต่อไปที่ใด

เมื่อบ่ายแวะไปให้ข้อมูลข้างบ้านแล้ว ตอนนี้มาแปะต่อที่นี่ !uu !32

มดแดงเอาหนังสือย่านางไปให้น้องคนนึง ที่เราได้รู้จักกันโดยบังเอิญที่เว็บบ้านและสวน เขารู้เรื่องต้นไม้มาก ทำไปทำมาเราอยู่ใกล้กัน พอมดแดงไปโรงบาลก็พบประจำเพราะเขาอยู่การเงิน ขอสาธยายหน่อยค่ะ เราคุยกันเรื่องต้นไม้บ่อยเวลามดแดงมีปัญหาไม่รู้จะถามใคร วันก่อนนู้นไปถามเขาเรื่องย่านาง เขาบอก มี จะเอาต้นมาให้ ต่อมาเราเอาหนังสือย่านางไปให้เขาอ่านเมื่อวันศุกร์.... วันนี้พบเขา เขาเล่าให้ฟังว่าแฟนเขาไม่สบายไข้สูง 40องศาเชียว ทำไงไข้ก็ไม่ลง... มียาของหมอก็ทานอยู่ แต่เอาไม่ค่อยอยู่ เวลามีไข้ ..น้องเขาเอาหนังสือไปให้แฟนอ่าน แฟนเลยให้ทำมาให้กินตามสูตรในหนังสือ ปรากฏว่า กินแล้วเข้านอนไปซักพัก ไข้ลง เหงื่อแตก และบอกว่าให้ทำให้ดื่มเรื่อยๆ ได้ยินน้องบอกแบบนี้ มดแดงดีใจจริงๆที่แจกหนังสือไป...และได้เห็นผลทันตา ...ดีใจที่สิ่งที่ทำไปทำให้คนอื่นดีขึ้น !thk !53

สวัสดี ค่ะ อาจารย์กัมพล และป้านัทค่ะ 3473749b.gif 6f428754.gif

อยากถามอาจารย์กัมพลค่ะ...ถ้าได้รับคำถามว่าอยากรักษาตัวกับหมอเขียวทำอย่างไรคะ ถ้าเป็นมะเร็งและได้รับคีโมด้วย และถ้ามารักษาแนวนี้ก็ต้องเลิกแนวแผนปัจจุบันเลยหรือคะ ต้องรอไปอบรมถ้าไปไม่ได้ต้องให้ญาติไปเท่านั้น และช่วงเวลาที่เปิดอบรมเท่านั้นไหมคะ หรือควรติดต่อไปที่ใด

เท่าที่ทราบ แกไม่ได้รับรักษาใครแล้วนะครับ แค่ตระเวนสอนคนให้ดูแลตนเองได้ ก็แทบจะไม่มีเวลาไปทำอะไรแล้ว

เคยได้ยินแกพูดเรื่องนี้ว่า สอนคนให้รักษาตนเองได้ จะช่วยคนได้มากกว่า ถ้ามัวแต่รักษา จะช่วยได้ไม่กี่คน แล้วพอแกตายไป ความรู้เรื่องพวกนี้จะไม่ตายไปพร้อมกับแกด้วยประมาณนี้แหละครับ

คีโม หมอเขียว anti มากนะครับ แกมองว่า การรักษามะเร็งในแนวแผนปัจจุบันหลงทางเลย การใช้คีโม คือการพยายามฆ่าเซลล์มะเร็ง แต่มันไม่ได้ฆ่าเซลล์มะเร็งอย่างเดียว เม็ดเืลือดขาวที่เป็นตัวกำจัดมะเร็งก็ตายไปด้วย มะเร็งคือตัวเรา ฆ่ามันก็เหมือนฆ่าเรา ตราบใดที่ยังไม่รักษาที่ต้นเหตุ โอกาสกลับมาเป็นอีก มีค่อนข้างสูงครับ แถมคราวต่อไป ร่างกายเราก็ทรุดโทรมหนักกว่าเก่า จะรอดไปอีกสักกี่น้ำ

การตัดโน่นตัดนี่ ก็เช่นกัน หมอเขียวก็ไม่แนะนำ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อย่างกรณีตาแห้ง ผมพบว่าคนที่เป็นอาการรุนแรง โดยเฉพาะในผู้หญิง ผมถามแต่ละคน โดนตัดมดลูกมาก่อนทั้งนั้นเลย

อย่างญาติผม เจอมะเร็งตับอ่อน ก้อน 5 cm หมอพูดว่า รุนแรงมาก ต้องรีบผ่าตัดด่วน แทบไม่ให้เวลาคิด เดิมทีคิดจะลองแพทย์ทางเลือกก่อน (ตอนนั้นไม่รู้จักหมอเขียว) แต่เจอเร่ง ก็ต้องรีบ พอผ่ามาแล้ว ก็มีสภาพร่างกายแย่ลงไปเยอะ ทั้งที่ก่อนผ่า ก็ไม่ได้เป็นอะไรมากมาย แค่รู้สึกท้องอืดบ่อย แล้วไปตรวจ เจอก้อน มะเร็งก็รีบเลย พอมาเจอ case แบบเดียวกัน ที่หมอเขียวเคยรักษา 10 cm ยังมีหายมาแล้ว

ปัจจุบัน ญาติผมคนนี้ ไม่ได้ทำคีโม กินอาหารแนวหมอเขียวมาหลายเดือน ยังตรวจไม่เจอมะเร็ง แต่เบาหวาน ดูจะคุมยาก ยังอยู่ที่แถว 300-500 (ไม่ฉีดอินซูลินแล้ว) กำลังสงสัยว่า คงเพราะตับอ่อนหายไปเกือบหมด (ตับอ่อนผลิตอินซูลิน) และม้าม ก็โดนเอาออกแถมไปด้วย เพราะตัดตับอ่อน ม้ามก็เอาไว้ไม่ได้

ความเห็นผมนะครับ ถ้าคิดว่า เป็นมะเร็ง ยิ่งขั้นรุนแรง ยิ่งไม่ต้องไป ไหนๆก็รักษากันไม่หาย ลองมุ่งมาทางนี้ตั้งแต่แรกเลย ดีกว่ามั๊ย ไปอบรมเข้าค่ายหมอเขียว ถึงแกไม่ได้รับรักษา แต่แกจะสอนให้ดูแลตนเอง เราก็จะมีแนวทางมารักษาตนเองได้ครับ และที่สำคัญ ไม่ต้องไปเสียสตางค์ แถมอาจเสียอวัยวะ ซึ่งผมถือว่า เป็นความเสี่ยงอย่างมาก ซึ่งมองข้ามไม่ได้ แต่กลับมองข้ามกัน เพราะคิดว่า ขอให้รอดตรงนี้ไว้ก่อน