ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เด้งแรง ราคาก็ดูดี แต่อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่ามันจะไปต่อได้นา

วันนี้เมาคลื่นกันต่อ ราคาลงไปเมื่อวาน น่าจะเป็นอันว่า ที่เราคาดการณ์ อาจจะถูกต้อง คือเราจบคลื่น 5 แบบกุด และไม่สูงไปกว่าคลื่น 3 ขาที่ลงไปเมื่อคืน 1238.45 คาดว่าเป็น a และที่กำลังเด้งมา คือ b ดังนั้น เราก็เดาต่อว่า มันจะมีลงอีกทีเป็น c ครับ แต่จะลึกแค่ไหน ลึกกว่า a มั๊ย อันนี้ต้องคอยดูต่อไป แต่เราสรุปได้ก็คือ

- ถ้าขึ้นเลย 1254 เหรียญเลย ก็มีโอกาสที่คลื่น 1 ยังไม่จบ คาดการณ์ยากหน่อย กรณีนี้ อาจมีเทแรงอีกรึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ

- แต่ถ้าย่อลงอีก แล้วดีดกลับผ่าน high เดิม คือแถว 1254 เหรียญ อันนี้หนทางสดใสกว่า น่าจะตามได้ เพราะอาจเป็นคลื่น 3 ของ 5 แล้ว

- ตามรูปแบบสามเหลี่ยม ราคาที่หลุดลงมา มีเป้าหมายได้ถึงฐานเลย คือ 1210 เหรียญ โดยมีด่านน่าสนใจคือเส้น 61.8% (1226.98) หรือสูงกว่านั้น

- เพราะสัญญาณ RSI และ Stoch ดูจะใกล้ลงสุดอีกแล้ว

- แต่ก็อีกนั่นแหละ หากดูในรายวัน ดูเหมือนจะบอกว่า ราคาอ่อนล้าเต็มที เพราะไม่ยอมถอยเลย ตั้งแต่ขึ้นมารอบนี้

ความเห็นส่วนตัว รอดูทิศทางต่อไปดีกว่า เพื่อความไม่ประมาท ส่วนตัวเชื่อว่า น่ามีลงทดสอบ 1237 อีกรอบ อาจถึง 1227

สรุป แนวรับ 1237 1227 แนวต้าน 1254 1265 1281

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ

เรื่องสมุนไพรมีประโยชน์มากครับ แต่อยากให้ตั้งเป็นกระทู้ใหม่ไปเลยนะครับ

หาอ่านเรื่องทองไม่เจอ

ชออภัย..ที่ทำให้ไม่ได้รับความสะดวก ถ้าไงรบกวนช่วยไปบอกเฮียกัมฯ เจ้าของเวปดู เพราะรู้สึกHe จะเป็นคนเปิดกระทู้สมุนไพรถ้าจำไม่ผิด(ถ้าผิดก็....ละตู)

ขอบคุณครับ

เรื่องสมุนไพรมีประโยชน์มากครับ แต่อยากให้ตั้งเป็นกระทู้ใหม่ไปเลยนะครับ

หาอ่านเรื่องทองไม่เจอ

วิธีที่จะอ่านที่เฮียเขียนทำได้ง่ายๆครับ ให้ไปที่ห้องของเฮียแล้วคลิกที่ ความเห็น เพียงเท่านี้คุณจะได้อ่านของเฮียเพียวๆเลยครับwub.gif ไม่มีคนอื่นมากวนใจ(ของกูรูท่านอื่นๆก็ทำแบบเดียวกันครับ)

ชออภัย..ที่ทำให้ไม่ได้รับความสะดวก ถ้าไงรบกวนช่วยไปบอกเฮียกัมฯ เจ้าของเวปดู เพราะรู้สึกHe จะเป็นคนเปิดกระทู้สมุนไพรถ้าจำไม่ผิด(ถ้าผิดก็....ละตู)

!54 อิ.อิ.. เคยแซวเฮียเหมียลกัลลลว่าเปิดกระทู้สุขภาพดีป่าววว

เฮียบอกอยากให้พวกเราสนใจเรื่องสุขภาพด้วย กระทู้เฮียเลยมีทั้งวิแคะทองกะสุขภาพจ้า...

ถ้าจะม่ายผิดน้า... (ถ้าผิดก็....ด้วยอีกคน) !32

332f960b.gif อิ.อิ.. เคยแซวเฮียเหมียลกัลลลว่าเปิดกระทู้สุขภาพดีป่าววว

เฮียบอกอยากให้พวกเราสนใจเรื่องสุขภาพด้วย กระทู้เฮียเลยมีทั้งวิแคะทองกะสุขภาพจ้า...

ถ้าจะม่ายผิดน้า... (ถ้าผิดก็....ด้วยอีกคน) em309.gif

ถูกต้องแล้วครับ ผมตั้งใจปน เพราะคนส่วนใหญ่ ไม่สนใจสุขภาพ เพราะคิดว่าตัวเองไม่ป่วย ถ้าแยกกระทู้ก็ไม่อ่านกัน (ผมก็เป็น คุณมดแดงโพสต์ประจำแต่ผมอ่านแทบไม่ถึง 5%)

ช่วงนี้มันดูทิศทางไม่ออก ผมเลยไม่ได้ออกความเห็นเรื่องทองมาก มันก็เลยออกแนวสุขภาพมากเกินไปหน่อย ยังไงก็ขออภัย สำหรับท่านที่ตั้งใจดูทองอย่างเดียวนะครับ

จะเรียกว่า อยากได้เรื่องทอง ก็ต้องถูกยัดเยียดให้ดูเรื่องสุขภาพไปด้วย ก็ได้นา รับไปเหอะ happy.gif

ถูกต้องแล้วครับ ผมตั้งใจปน เพราะคนส่วนใหญ่ ไม่สนใจสุขภาพ เพราะคิดว่าตัวเองไม่ป่วย ถ้าแยกกระทู้ก็ไม่อ่านกัน (ผมก็เป็น คุณมดแดงโพสต์ประจำแต่ผมอ่านแทบไม่ถึง 5%)

ช่วงนี้มันดูทิศทางไม่ออก ผมเลยไม่ได้ออกความเห็นเรื่องทองมาก มันก็เลยออกแนวสุขภาพมากเกินไปหน่อย ยังไงก็ขออภัย สำหรับท่านที่ตั้งใจดูทองอย่างเดียวนะครับ

จะเรียกว่า อยากได้เรื่องทอง ก็ต้องถูกยัดเยียดให้ดูเรื่องสุขภาพไปด้วย ก็ได้นา รับไปเหอะ happy.gif

555 มิน่ามดแดงบ่นน้อยใจว่าโพสต์ไปไม่มีคนอ่านcool.gif

เฮียกำพลบังคับมาเลยPunchยินดีทำตามทุกอย่างค่ะ !30 !30 !v@

MOR LEK นั่นแหละไม่อ่าน คิคิ

อิอิ แสดงว่าไม่เคยเช้ากระทู้ของมดแดงถึงไม่รู่ว่าในนั้นมีผมไปกวนโอ๊ยเป็นประจำlaugh.gif

555 มิน่ามดแดงบ่นน้อยใจว่าโพสต์ไปไม่มีคนอ่านcool.gif

พี่ปุณณ์อ่านนะคะ ทุกตอนเลย

ถาวัลย์เปรียง หรือขมิ้นชัน ลองเลือกดู ทั้งคู่มีงานวิจัยออกมาแล้ว ไปหาในหัวข้อสุขภาพ ก็ได้ทำไว้ให้ค่ะ กินวันแรกๆ ยังเฉยๆนะคะ อันนี้ประสบการณ์ตัวเอง

!thk !thk ขอบคุณค่ะคุณมดแดง !thk !thk

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif ... 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif เฮียเค้าหวังดี เหงป่ะ เกรงว่าจะสนใจแต่ทอง เล่นทองจนรวย พอรวยเด๋วมะมีแรงใช้ตังค์ ถ้าสุขภาพไม่ดี สุดยอดคะเฮีย นู๋อ่ะอ่านทุกอย่างที่ผ่านตา แต่สมองมะค่อยจาจำb048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gif

เฮียคร๊าบทำไงดีคร๊าบ ทองพุ่งกระฉูดแล้ว แทงทางไหนดีครับ

(ต้องรอดูราคาพรุ่งนี้ป่าวครับ เพราะถ้าทองไปต่อไม่ได้จะเกิด divergence สมบูรณ์มากในกราฟ 4Hr จาก RSI14)

:D S ไว้จะ S เพิ่มหรือตัดขาดทุนดีครับ

ถูกแก้ไข โดย chakapun

ก๊ากกกกกกก ช๊อบชอบ ที่เฮียกัม :wub: บอกว่า รับไปเหอะ 55555

เฮียกัมให้อ่านอะไรก็อ่านได้ทั้งนั้นแหระคร้า......เพราะอ่านสำนวนของเฮีย..อ่านแล้วมีความสุข :wub:

เรียกว่าหลงตัวอักษรเฮียกัม ก็ได้ 55555555

(เอาอีกแล้วตรูจะออกนอกหน้ามากไปอีกแล้วคราวนี้จะโดนอีกไหมเนี๊ยะ)ก๊ากกกกกกกก :P

แหะๆ ตั้งใจปนเหรอครับ

ขอบคุณในความหวังดีจากใจครับ