ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมอย่างสูงครับ สำหรับคำแนะนำดีดีที่มีให้เสมอมา.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล เหลือเงินอีกส่วนไว้รอซื้อพร้อมเฮียตอน 1300 ค่ะ

ราคาลงแถว 1336 เหรียญจริงๆ แถมดีดขึ้นชนเป้าหมายด่าน 1359 เหรียญ ถือว่าเป็นไปตามคาด แล้วยังปิดตลาดยืนเบียดซะติด แนวโน้มจะเป็นอย่างไรต่อ ผมคงเดาได้อย่างเดียวว่า ขึ้นต่อครับ ถ้าไม่มีอะไรเซอร์ไพร์ส

ดูกันแต่ chart ราย 4 ชม. มาหลายวัน แต่จริงๆ ผมเหล่ราคารายวันมาหลายวันแล้วเหมือนกัน สัญญาณมันดูยังดิ่ง อย่างที่คุณมดแดงว่า แต่ลองดูใน chart สิครับ จะเห็นอะไรหลายๆอย่าง เป็นสัญญาณที่ดี โดยเฉพาะ เมื่อราคาดีดมาชน 1359 เหรียญ เมื่อคืนนี้ รูปแบบลักษณะนี้ ถือว่า bullish มาก ขาดนิดเดียวครับ

- คือ MACD ที่คุณมดแดงพูดถึง รอตัดแดนบวก แต่กว่ามันจะตัด อาจต้องรอเห็น 1370 จะกล้าซื้อไหมหนอ?

- ที่ผ่านมา จะเห็นว่า ราคาได้ทำรูปแบบตามสูตรเลย คือหลังจากฉีก trend ขาลง (ส้ม) ขึ้นมาได้ ก็ถอยลง confirm แล้วก็สามารถดีดขึ้นได้ เมื่อคืนก็เป็นเขียวไม้ที่ 2

- เขียวไม้นี้ ผมถือว่า confirm รูปแบบการเปลี่ยน trend นะครับ จากนี้ไป ดูแล้ว ก็ต้องขึ้นต่อนั่นแหละ

- แต่ยังมีอุปสรรคเล็กๆคือด่าน 61.8%-78.6% ที่ยังไม่ผ่าน แค่ขึ้นมาแตะ อาจมีลังเลกันบ้าง แต่หลุดได้เมื่อไหร่ เหล่ไปที่เป้า 127.2% - 161.8% ที่ 1406.70 - 1431.67 เหรียญได้เลย

- RSI และ Stoch ก็ให้สัญญาณที่ดีครับ พลิกขึ้นสวยๆ RSI ยืนเหนือ 50 ถือว่า bullish มาก

วันอังคาร ดูเหมือนจะรอผลเรื่องเฟดกัน ถ้าไม่มีพลิกล็อค ผมว่า ทองคำน่าจะพุ่งต่อนะครับ เดือนหน้าคือเดือนพฤศจิกายน เดือนที่ราคาทอง ค่อนข้างหวือหวา มี % ขึ้นสูงมากที่สุด ใครยังไม่มีของ พิจารณาหาจังหวะได้แล้วนะครับ

!thk !57 !gd !thk

ขอบคุณอย่างสูง แต่จะมีโอกาศที่ราคาจะลงกว่านี้ไหม :wub: :wub: หรือรอเลยเทศกาลก่อนโปรดแนะด้วย

ปกติ จะไม่ค่อยอ่านกระทู้ใครเลยนะครับ

เพื่อป้องกัน อคติ BIAS

จะใช้วิธีโทรถาม เฮียกัมพล อจ.ซีซ่า น้าโป็ะ น้าเคน ว่ามองยังไงตอนนี้

แต่สุดท้ายก็จะใช้มุมมอง และเทคนิคการวิเดาของตัวเอง เป็นหลักครับ

ขอใช้สิทธิพาดพิง ของคุณ moddang นะครับ

ต้องแยกออกว่า Bat Pattern มีจริง

The Bat Pattern

Bullish

Bearish

The Butterfly Pattern

Bullish

Bearish

ผมดูยังไง ก็เหมือนกัน ระหว่าง Bat Pattern กับ The Butterfly Pattern

ดูไม่เป็นครับ ยอมรับ

ส่วน BatMan Pattern ผมบัญญัติศัพท์ ขึ้นมาเองครับ

โดยเป็นการมองจาก H&S กลับหัวนั่นเอง

เพราะผมมองว่าเหมือนกับ ค้างคาวห้อยหัวบนต้นไม้

เพราะมีหู สอง ข้างนั่นเองครับ

อย่าเชื่อผมมากครับ ผมใช้วิชาหมัดมั่ว ขั้นกว่าของวิชาหมัดเมา น่ะครัีบ

ขออนุญาตนำรูป BatMan Pattern มาให้ชมอีกทีนะครับ

ตามมาขอบคุณคุณ แบทแมน ที่เอารูปที่ไม่เคยเห็นมาก่อน มาให้ดูครับ !thk ว่าแต่ มีปลาหมึก Pattern ไหมครับนี่

ถูกแก้ไข โดย pual

em0009.gifขอบคุณอ.กัมพลคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif ระยะนี้ตื่นเต้นจัง ยังเหลือครึ่งพอร์ตไม่ได้เข้าคร้า จะรอ1300 หลงมาดีมั้ยคร้า em183.gif 07baa27a.gif 098eb4a5.gif

ให้มองราย 4 ชม ว่าเป็นรายละเอียดของรายวันครับ ก่อนที่สัญญาณรายวันจะกลับตัวขึ้นได้ ราย 4 ชม ก็ต้องเห็นก่อน

และที่ผมบอกว่า พอมันตัดขึ้นจริงตามคาด รายวัน ก็จะเริ่มตัดขึ้นแดนบวกเช่นกัน ถือเป็นการคาดการณ์ล่วงหน้าครับ เพราะสังเกตมาจากราย 4 ชมนี่แหละ

คำถามที่คุณมดแดงถาม ว่ารายวันจะไม่มีผล ก็ต้องตอบว่า รายวัน เดี๋ยวมันก็พลิกตามขึ้นมาเองครับ แล้วทีนี้ พอราย 4 ชม รายวัน สอดคล้องกัน คงไม่ต้องบอกว่า อะไรจะเกิดขึ้นนา

ตอนนี้ ราคาเห็น 1350 เหรียญเรียบร้อย ดูกันต่อไปครับ ว่าจะผ่านง่ายๆแบบที่ผมคาดหรือเปล่า ph34r.gif

ขอบอกว่าอาเฮียกัมอธิบายได้ สุโค่ย สุโค่ย จริง ๆ ค่ะ อธิบายได้ดีม๊าก ๆ ค่ะ เคยไม่เข้าใจในchart ทั้ง 2 แบบมานาน ถามใครฟังแล้วก็ยังงง ๆ อยู่ ไม่เข้าใจได้ดีเท่ากับที่อาเฮียอธิบายในครั้งนี้เลย เรียกได้ว่า "โดน"

นอกจากนี้ขอถามเกี่ยวกับการวิเคราะห์ที่ลงในวันที่ 30 ตุลาคม ที่อาเฮียบอกว่าในchart มีสัญญาณดี ๆ หลายอย่างให้เห็น ขอรายละเอียดเพิ่มเติมเป็นข้อ ๆ ได้มั้ยค่ะ

ขอบอกว่าอาเฮียกัมอธิบายได้ สุโค่ย สุโค่ย จริง ๆ ค่ะ อธิบายได้ดีม๊าก ๆ ค่ะ เคยไม่เข้าใจในchart ทั้ง 2 แบบมานาน ถามใครฟังแล้วก็ยังงง ๆ อยู่ ไม่เข้าใจได้ดีเท่ากับที่อาเฮียอธิบายในครั้งนี้เลย เรียกได้ว่า "โดน"

นอกจากนี้ขอถามเกี่ยวกับการวิเคราะห์ที่ลงในวันที่ 30 ตุลาคม ที่อาเฮียบอกว่าในchart มีสัญญาณดี ๆ หลายอย่างให้เห็น ขอรายละเอียดเพิ่มเติมเป็นข้อ ๆ ได้มั้ยค่ะ

ในภาพก็เขียน ในเนื้อหาก็เขียน แหม ยังเยอะไม่พออีกเหรอเนี่ย ที่เห็นแล้วยังไม่พูดอีกก็มี

- macd 5 วัน กับ 10 วัน มันตัดกันขึ้นมาครับ เป็นสัญญาณซื้อ

- แล้วก็กลับมายืนเหนือโบลิงเจอร์กลางได้

- แล้วที่ดีดหลุดจากเส้น 161.8% ของคลื่นดีดทั้งสองคลื่นที่เกิดก่อนหน้า ใน chart เห็น 1331.95 แต่มีอีกคลื่น 161.8% เหมือนกัน ที่ 1338.86 ผมลบออกไปก่อน เพื่อไม่ให้เส้นมันรกมาก การหลุดจาก 161.8% ได้ ด่านต่อไป ก็ต้องเล็งสูงครับ ที่ 261.8%

พออะยัง แค่ 2 ก็หลายแล้วนะ ในภาษาอังกฤษเติม (s) ได้แล้ว นี่แถมไปอีกหลายอันเลย tongue.gif

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล วันหยุดก็อธิบายเพิ่มเติม ถ้าศิษย์ไม่เก่งขึ้น ก็คงต้องอาศัย...หน้าตาดี..อย่างเดียวแล้วค่าาาาา :lol: :wub: (ล้อเล่น)

ถูกหรือผิด รับเอง วิ่งตามรถไฟเที่ยวนี้แล้วค่าเฮีย ตัดสินใจวินาทีสุดท้าย ขอให้เฮียแม่นทุกงวดๆ ค่าาา ...เอือมมมมม คลายๆ ต้นไทรแถวบ้านค่ะ เป็นที่นับถือ ฮุ ฮุ :P

ปล.ได้ยินมาว่า เก้าอี้ในงานสัมนาเต็ม แต่ถ้าน่ารักๆ สาวๆ ที่บนตักเฮียแฮรี่ว่างๆ แบบนี้คงต้องขอ 3 ทีซะแล้นนนน :D

วันเสาร์เอารายวันให้ดู วันนี้เอาราย 4 ชม ไว้ดูแนวรับแนวต้านนะครับ ที่จริง มันก็มีเยอะ ตามในรูปนั้นแหละ แต่ผมพยายาม ใช้ประสบการณ์ คัดกรองเอาส่วนที่ผมคิดว่า น่าจะเป็นแนวสำคัญนะครับ ตรง * เป็นแนวน่าสนใจ สำหรับผม

แนวรับ 1357 1352* 1345 แนวต้าน 1367* 1372

ใครเข้าวันนี้ น่าเป็นแถว 1352 แนว stoploss ถอยจากวันก่อนที่บอก 1350 สักหน่อย เอา 1345 ละกัน อย่าลืมว่า ไม่มีใครรู้จริงนะครับ ดูแนวรับแนวต้านแล้วทำตามแผนตัวเอง