ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แปลกจัง..พอลงแรงเว็ปเข้าไม่ได้ พอขึ้นแรงเว็ปก็เข้าไม่ได้ เจอแบบนี้มา3ปีแล้วจริงมั้ยค่ะ :(

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณกัมพลมากเลยที่พยายามกู้เว็ปจนทำให้เรากลับมาได้อ่าน เตรียมขึ้นขบวนใหม่ค่ะ ...พลาดไปรอบหนึ่งแล้ววว

ดีใจ + ขอบคุณเฮียและทีมงานทุกท่านนะค่ะ ที่ช่วยนำ web กลับมาให้ความรู้กับสมาชิกอีกครั้งค่ะ

เมื่อวานตอนน้องทองดิ่งลงไม่รู้จะไปพึ่งใครเลย

วันนี้กลับมาแล้ว ดีใจจัง :lol: :lol:

ขอบคุณค่ะ ทองร่วงยังไม่ใจแป้วเท่า เข้าเวปไม่ได้ ถ้าขาดเวปนี้ไป ยังสงสัยต่อไปชีวิตการลงทุนจะทำอย่างไร

ใยปุย ถ้าขนาดนั้นหาคู่คิด คู่ใจสักคนดีไหมคะ

จาได้รู้ว่า นรก มีจริง กร๊ากกกกกกก

เมื่อวานเจ๊แว่นเหมือนไม่มีที่สิงห์เลย เป็นวิญญาณผเนจร55555

ถูกแก้ไข โดย vanta

เข้าได้แล้วๆๆ

เมื่อวานรู้สึกว่า ขาด thaigold เหมือนขาดใจ ฮา...

ขอบคุณครับเฮียกัม

นึกถึงคำว่า ลงแดง

คืออาการติดยาของผู้เสพติดยา (ราคาทองลง และตัวเลขมันแดง ซะด้วย 555)

แต่นี่คือ

โรคติดอินเทอร์เน็ต (Internet Addiction Disorder)

(Internet Addiction Disorder หรือ IAD)เป็น กลุ่มอาการทางจิตอย่างหนึ่ง ซึ่งเกิดจากการใช้อินเทอร์เน็ตในการเสพข้อมูลหรือข่าวสารมากเกินไป และหากเปรียบเทียบกับการติดดูโทรทัศน์หรือการติดอย่างอื่นๆ แล้วอินเทอร์เน็ตจะมีข้อแตกต่างกับสื่ออื่นๆ ก็คือ ความสามารถโต้ตอบ (interact) กับผู้ที่เข้ามาใช้คนอื่นๆ ได้ทันที (Real Time)

ซึ่งทำให้โลกของอินเทอร์เน็ตมีความเสมือนเป็นเหมือนโลกอีกโลกหนึ่งที่ผู้ใช้สามารถ มีตัวตนในโลกนั้นได้ โดยปราศจากกฎเกณฑ์ และไร้ขอบเขตในการเดินทาง และสร้างตัวตนในโลกอินเทอร์เน็ตตามที่ตัวเองต้องการได้ ซึ่งหากผู้ใช้ยึดติดกับสังคมในโลกของอินเทอร์เน็ต จนแยกไม่ออกว่าโลกของความจริงและโลกเสมือน จะนำมาซึ่งสาเหตุของเป็นโรคติดอินเทอร์เน็ตได้

ตัวอย่างของบริการอินเทอร์เน็ตที่มีลักษณะการสร้างเป็นสังคมเสมือน (Virtual - Community) ได้แก่ ห้องแช๊ตรูม เว็บบอร์ด หรือแม้กระทั่ง เกมส์ออนไลน์ ที่เด็กๆนิยมเข้าไปเล่นกันมากมาย ซึ่งโรคติดอินเทอร์เน็ตนั้นก็คล้ายๆ กับการติดสิ่งเสพติดต่างที่สร้าง ปัญหาให้เกิดกับ ระบบร่างกาย ทั้งการกิน การขับถ่าย และกระทบต่อการเรียน สภาพสังคมของคนๆนั้น

ลองมาดูกันว่า อะไรเป็นสิ่งที่บอกว่าคุณเป็นโรคติดอินเทอร์เน็ตหรือไม่ นักจิตวิทยาชื่อ Kimberly S Young จาก University of Pittsburgh Medical School ได้วิเคราะห์ว่า บุคคลใดที่มีอาการดังต่อไปนี้ อย่างน้อย 4 ประการ เป็นเวลาไม่น้อยกว่า 1 ปี แสดงว่าเป็นอาการติดอินเทอร์เน็ต

รู้สึกหมกมุ่นกับอินเทอร์เน็ต แม้ในเวลาที่ไม่ได้ต่อเข้าระบบอินเทอร์เน็ต

มีความต้องการใช้อินเทอร์เน็ตเป็นเวลานานขึ้นอยู่เรื่อยๆ

ไม่สามารถควบคุมการใช้อินเทอร์เน็ตได้

รู้สึกหงุดหงิดเมื่อใช้อินเทอร์เน็ตน้อยลง หรือหยุดใช้

คิดว่าเมื่อใช้อินเทอร์เน็ตแล้ว ทำให้ตนเองรู้สึกดีขึ้น

ใช้เป็นอินเทอร์เน็ตในการหลีกเลี่ยงปัญหา

หลอกคนในครอบครัว หรือเพื่อน เรื่องการใช้อินเทอร์เน็ตของตนเอง

มีอาการผิดปกติเมื่อเลิกใช้อินเทอร์เน็ต เช่น หดหู่ กระวนกระวาย

และ นอกจากนี้ เราสามารถจำแนกรูปแบบและลักษณะของการติดอินเทอร์เน็ตออกได้หลายรูปแบบตาม ตารางข้างล่างนี้ หรือหากคุณต้องการทดสอบว่าคุณติดอินเทอร์เน็ตในระดับไหนก็สามารถเข้าไปได้ ที่ http://www.netaddict...ces/iaindex.htm

เล่นเอาทำอะไรไม่ถูกเลยเข้าเว้บไม่ได้

!01 !gd !01 !gd !01

ขอบคุณเจ้าของบ้านมากมากครับ

พอเข้าเวปได้ก็มีผู้คนครึกครื้น ไม่เหงา หนุ่มเยอะ ! หนุ่มน้อย ! สาวเยอะ ! สาวน้อย

ยิ่งสาว ! สาว ! บอกว่า ! “ เฮีย – กำ – ขา า า“ นี่ขนาดไม่ได้ยินเสียงยังใจสั่น สั่น ๆ ๆ ๆ เลย

! ! ! ก๊าก ก ก กกกกก ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ไม่ “ขา า ๆ” ก็ไม่ได้ด้วย ฟังแล้วมันไม่ลื่น...(ไม่ไพเราะ)

ขำ ขำ (แซวเล่นอย่าโกรธ นะ นะ น่ะ) 555555 ! ! ! ! ! เข้าเวป ! ! ! เข้าไม่ได้เครียด !

thaigold มี fackbook ป่าวคับ เผื่อเว็บเน่าอีก จะได้ไปสิงที่ fack แทน

เฮียแบทแมนขา.....

คุณลูกชายเจ๊แว่นบอกว่า ทำไมรายการโทรทัศน์มีแต่บอกว่า

วิธีแก้ลูกติดเน็ต ไม่เห็นมีบอกว่า วิธีแก้แม่ติดเน็ตเลย555555

สงสัยเจ๊แว่นต้องไปถ้ำกระบอกรักษาแล้วมังคะ อิอิ

เมื่อไหร่ สมาคมจา ปรับราคามั่งน้อออออ

ผมว่าราคามันห่างกันมากเกินไปนะ

เฮียแบทแมนขา.....

คุณลูกชายเจ๊แว่นบอกว่า ทำไมรายการโทรทัศน์มีแต่บอกว่า

วิธีแก้ลูกติดเน็ต ไม่เห็นมีบอกว่า วิธีแก้แม่ติดเน็ตเลย555555

สงสัยเจ๊แว่นต้องไปถ้ำกระบอกรักษาแล้วมังคะ อิอิ

ผิดที่แล้วนา เจ้แว่นขา ถ้ำกระบอก สำหรับติดผุ้ชาย แต่เอ๋ ตกลงเจ้แว่นติดอะไรค้า อิอิ อย่าโกรธนาแซวเล่นด้วยความรักค่ะ .