ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เข้าใจแล้วค่ะ อาจารย์

ขอบคุณค่ะ ขอเปรยซักกะนิดนะคะ

ได้อ่านแนวทางที่อาจารย์แต่ละท่านเขียนและวิเคราะห์ ด้าน TA ซึ่งจริงๆแล้วสามารถทำนายอนาคตอันระยะใกล้ได้เลย แต่ก็มักจะเห็นถ้อยความว่าทั้งหมดคือการเดาตามกราฟ ไม่มีใครรู้จริง ขอบคุณข้อความเตือนสตินี้มากๆค่ะ แต่พวกเราแมงเม่าน้อย จะสนใจที่จะจำข้อความเหล่านี้หรือไม่ หรือจะวิ่งตามกระแสก็สุดแล้วแต่วิจารณญานค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกก่อนว่า ไม่มีใครรู้จริงหรอกนะครับ อ่านกราฟเป็น ยังออกไปคนละทางได้เลย

ส่วนตัว ผมมองขึ้นไปสู่เป้าหมายเหนือ 1500 เหรียญในอีกไม่นาน แต่ยังไง มันก็คือการเดานั่นแหละครับ ส่วน 1400 เหรียญจะมามั๊ย ส่วนตัว คิดว่าไม่ ph34r.gif

เมื่อเช้า ราคาดีดหลุดแนว trend ขึ้นไปหน่อย ทำให้ระยะสั้น แนวทางเทคนิค ต้องปรับตามบ้าง

- ราคาดีดแรง แต่กลับลงมาใน trend ถ้ามองมุมนี้ในแง่ดี หากราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ trend ซึ่งตอนนี้ คงราวๆ 1429 เหรียญขึ้นไปได้อีก ก็น่าตามเหมือนกัน

- มองในมุมไม่ดี ตอนนี้ยังยืนไม่ได้ แุถมลงมาซะแรง ต้องระวังหน่อย แนว trend เก่า วันนี้อยู่แถว 1421-1424 ตอนนี้ ก็ดูเหมือนหลุดมาอีก ถ้าราคากลับมายืนเหนือ 1424 เหรียญไม่ได้ ก็ยังวู่วามไม่ได้ครับ

สรุป แนวรับ 1419* 1414 1409 แนวต้าน 1424 1429* 1431 1436

ขอบคุณครับ ขยายปอดรอแล้วครับ

บอกก่อนว่า ไม่มีใครรู้จริงหรอกนะครับ อ่านกราฟเป็น ยังออกไปคนละทางได้เลย

ส่วนตัว ผมมองขึ้นไปสู่เป้าหมายเหนือ 1500 เหรียญในอีกไม่นาน แต่ยังไง มันก็คือการเดานั่นแหละครับ ส่วน 1400 เหรียญจะมามั๊ย ส่วนตัว คิดว่าไม่ ph34r.gif

เมื่อเช้า ราคาดีดหลุดแนว trend ขึ้นไปหน่อย ทำให้ระยะสั้น แนวทางเทคนิค ต้องปรับตามบ้าง

- ราคาดีดแรง แต่กลับลงมาใน trend ถ้ามองมุมนี้ในแง่ดี หากราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ trend ซึ่งตอนนี้ คงราวๆ 1429 เหรียญขึ้นไปได้อีก ก็น่าตามเหมือนกัน

- มองในมุมไม่ดี ตอนนี้ยังยืนไม่ได้ แุถมลงมาซะแรง ต้องระวังหน่อย แนว trend เก่า วันนี้อยู่แถว 1421-1424 ตอนนี้ ก็ดูเหมือนหลุดมาอีก ถ้าราคากลับมายืนเหนือ 1424 เหรียญไม่ได้ ก็ยังวู่วามไม่ได้ครับ

สรุป แนวรับ 1419* 1414 1409 แนวต้าน 1424 1429* 1431 1436

!thk !thk !thk

ขอบคุณครับเฮีย ไม่วู่วานไว้ผ่านค่อยตามต่อครับ:rolleyes:

ทำไมราคามันขึ้นอ่ะครับ ผมสังเกตุจนเริ่มรู้ลูกเล่นของสมาคมล่ะ คือ บ้างทีราคา fair price ลงต่ำมากๆ แต่ราคาสมาคมไม่ลงก็เพราะ เด๋วไม่เกิน 2 วันมันต้องขึ้น เลยกั๊กไม่ให้ประชาชนซื้อของถูก แต่ถ้าราคาจะลงต่อจริงๆ สมาคมมักจะลงด้วย เพราะจะได้ไม่ขาดทุนจากการรับแพง

รอให้น้องทองลงก็ลงนิดเดียวแป๊ปเดียวก็ขึ้นแล้ว รอไม่ไหวแล้วครับ เข้าไปแล้ว !32 กลัวตกโรถถถถถ !17