ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขณะนี้ 1,821.xx ราคาไทย 26,090 บาท ลุ้นกันต่อไป

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหวอออออ ดีนะหนีออกไปตอน rebound นี่มันหลุด trend รายวันนี่ โหดขิงๆ !_02

อยากทราบครับว่า ราคา Gold SPOT ที่เรานั่งๆ จ้องๆ มองๆ กันอยู่ทุกวันนี้

เป็นราคาที่ซื้อขายกัน ผ่านการส่งมอบทองจริง? หรือเป็นราคาที่เปลี่ยนแปลงโดยมีผลจาก Gold Future ครับ? !_cd

ถูกแก้ไข โดย actionmask

เส้นด้ายบางๆไว้กันผีของเฮียขาดไปแล้ว จากนี้ลองหลับตาเอนศีรษะลงหมอนเบาๆ แล้วหยุดคิดสักพัก พรุ่งนี้ตื่นมาเจอเช้าวันใหม่ที่ดีพร้อมทิศนำทางของเฮีย

เป็นกำลังใจให้ชาวดอยทุกคน

ส่วนคนที่ขายทันรอช้อนก็ยินดีด้วยนะครับ สู้ๆ ผมรออยู่ ณ ดาวนาเม๊กกะปิ๊กโกโร่ละ !ee !ee !ee

ต้องรอดูว่ามีรีบราวน์ไหม ถ้าไม่มีแรงซื้อเข้ามาละก็ ยาวละครับงานนี้ หลุด 1800 แน่ๆ

ต้องรอดูการแก้เกมของ SPDR ว่าเป็นไปในทิศทางใด มันคงไม่ยอมติดดอยนานหรอกครับ ตั้ง 10.5 ตัน !ee

เหวลึกไหมค่ะ :ph34r:

เคยอ่านนวนิยายเรื่อง "ห้วงรัก เหวลึก" มั้ยครับ

(แหะ ๆ ล้อเล่งน๊า)

ถูกแก้ไข โดย NeoSeemadong

ร่วงจนเครียดละครับ -*- จะติดดอยไหมเนี่ย จัดไปตอน 26300 T_________________________T

โดดออกหมดตัวตั้งแต่ 1835-1840 ทุก L

โดยที่ไม่กล้า S สวน..

มองกลับไป..ไม่เสียดาย..แต่โล่งที่รอดมาหวุดหวิด

ส่วนตัวมองว่ามันแปลกๆทั้งวันว่าพี่ใหญ่ซื้อแต่ลงทั้งวัน

ถึงตอนนี้นั่งดูนอกสนามรอความชัดเจนก่อนดีกว่า

หวังว่าคงไม่ถึงกะ 170x เหมือนรอบที่แล้วหรอกนะ.. ^^

ราคาดูไม่ดี ตั้งแต่ปิดแท่งเทียนต่ำกว่า 1850 เหรียญ อย่างที่แนะนำให้ดูกันเมื่อวันเสาร์ แล้วแนว stoploss ของเรา หลุดจนได้ ลงไปทดสอบถึง 1800 เหรียญ งานนี้ ไม่ได้หมายความว่าผม confirm ขาลงนะครับ เพียงแต่ต่ำกว่าคาดการณ์ แล้วก็ไม่รู้ว่า มันจะรับได้แถวไหน เราก็ต้องออกมายืนดูก่อน เพราะมันอาจหัวทิ่มอย่างแรงผิดคาดอีกก็ได้

ตามรูป จะเห็นว่า

- นอกจากตัวเลข 1800 ถ้วนๆ ซึ่งเป็นแนวจิตวิทยาแล้ว ตรงนั้น ยังมีแนว NECKLINE Head&Shoulder + EMA150 วันรองรับอีก ตรงนี้ ผมว่า ถ้าหลุดอีก ราคาอาจลงอย่างเร็ว ลงไปทดสอบเส้นถัดไปที่ด่าน 61.8% (1786.00) เลย และแนวรับหลังจากนั้น ดูจะเบาบาง ไม่ค่อยมีให้เห็นแล้ว อาจลงไปลึกได้ถึง 1750 เหรียญหรือต่ำกว่าได้

- แนวต้านวันนี้ เล็งไปที่แนวเส้น fibo 38.2% (1833.36) หลุดไปได้ ก็ยังมีอีก 2 ด่านที่มีสิทธิ์ติด คือแนว fibo 50% (1843.36)+ โบลิงเจอร์กลาง และแนว fibo 61.8% (1853.36)+trend ซึ่งถ้าหลุดตรงนี้ไปได้ ทองคำมีโอกาสกลับลำได้ครับ

สัญญาณรายวัน ยังดูค่อนข้างแย่ ยังไม่กลับลำ ให้ดี ก็รอให้สัญญาณมันสอดคล้องกัน แล้วดูดี ค่อยเข้ามาเสี่ยงน่าจะดีกว่า ช่วงนี้ ดูราคามันขาดพลัง คงยังซวนเซไปกับตลาดหุ้นอยู่ แต่เชื่อว่า มันจะกลับมาได้เร็วกว่าที่ใครคิด อย่างที่เคยเห็นมาแล้ว ในปี 2008

สรุป แนวรับ 1811* 1800 1786 แนวต้าน 1833* 1843 1853

ปล. วันนี้ หลังเที่ยง ไม่แน่ใจว่า server เราจะโดนปิดอีกหรือเปล่านะครับ เป็นเส้นตาย ที่ CSloxinfo ยอมเลื่อน ให้เจ้าของตู้ที่ัรับฝาก server เราไว้ ไปจ่ายตังค์ที่้ค้างให้ครบ ถ้าเข้าไม่ได้ ก็ไปดูที่สมาคม www.goldtraders.or.th/board/ หรือใน cbox kmk19.cbox.ws กันก่อนนะครับ คาดว่า ถ้าหาย คงใช้เวลาไม่เกินวัน ในการนำกลับมา เพราะเตรียมที่รองรับไว้แล้ว