ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียจ๋าเข้ามาหน่อยเอาไงดี เตรียมกาละมังรอไว้แล้ว :ph34r:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองช่วงบ่ายๆ ของ 2-3 วันนี้ ดูแล้วเวียนหัวชวนเมาคลื่นจริงๆ เลย !45 !45 !45

ถ้าเล่นยาวควรทำยังไงคะ?ขอบคุณค่ะ. ตามหาจากบอร์ดสมาคมทองคำมานะคะเนี่ย

ไชโย เข้าได้แล้วคร้าาาาา คิดถึง คิดถึง

!30 !30 !30

เข้าได้แล้ว ดีใจจัง นึกว่าต้องรอพรุ่งนี้ซะแล้ว !_087 !10

ฝากทิ้งไว้ให้พิจารณา สำหรับคนเล่นสั้น

หากราคาปิดแท่งเขียวได้เมื่อไหร่ ลองดูนะครับ ว่า RSI ผ่าน trend ได้หรือเปล่า ถ้าผ่านได้ ก็อาจพิจารณาตามครับ อาจไปได้ถึง 1840-1850 เหรียญ

คาดว่า ไม่น่าหลุดแถว 1811 เหรียญ แต่ถ้ามันหลุด อันนี้ ต่ำเกินคาด ตัวใครก็ตัวใครนะครับ

และแล้ว ก็ไม่รอดนะครับ เวปโดนยึดไปอีกรอบ

admin กำลังย้ายที่ให้อยู่นะครับ ไป JiNet ชั่วคราว คาดว่า น่าจะเอากลับมาได้ราว 2-3 ทุ่มวันนี้ แต่คงไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ เพราะผมต้องเข้าไปจัดการในส่วนของผมด้วย ยังไม่เห็นเวปเหมือนกัน หรือ ถ้าไม่ขึ้น ก็น่าจะได้เป็นพรุ่งนี้นะครับ

เมื่อกลางวันให้ดูแท่งเขียวราย 4 ชม แต่มันเล่นเสียว หลุด 1800 เหรียญไปเสียก่อน ทำให้ถอยมาตั้งหลักแทบไม่ทัน สงสัยกำลังจะมาแล้วนะครับ งานนี้ เป้าก็แถว 184x-185x นี่แหละ แล้วค่อยดูว่า ยืนได้มั๊ย ถ้ายืนได้ล่ะ แจ่มเลย

เมื่อช่วงค่ำเห็นมันทำท่าจะไปได้ เลยเข้ามาบอก ปรากฏว่า ยังมีหล่นให้เสียวอีก 1 ยก ก่อนจะดีดขึ้นมาได้ในที่สุด

เอาภาพมาฝากให้ดู เผื่อใครงงว่า ให้ดูอะไร

ที่ให้ดู คือรอตลาดปิดแท่งเทียนเขียวนะครับ อันก่อนสุดท้าย คืออันที่ผมรอ ซึ่งจะทำให้ RSI ผงกหัวขึ้นเหนือ trendline ได้ เป็นสัญญาณซื้อที่ดีตัวเชียว แล้วมันก็ทำได้ครับ แถมถอยรถลงมารับอีกต่างหาก

ตอนขึ้น ก็หนาวๆร้อนๆ เหมือนกัน ตอนนี้ชักอุ่นใจ น่าจะไม่ฝันร้ายนะครับ คืนนี้

Server ThaiGOLD กับน่ำเชียง คืนนี้กำลังพยายามปล้ำเอามันขึ้นมาอยู่นะครับ หวังว่า เช้าคงจะใช้งานได้

ขอบคุณค่ะเฮียกัม กรุณามาอัพเดทรอบดึก น่ารักที่ซู๊ด จุ๊ฟ จุ๊ฟ

!thk !57 !10 !30

ขอบคุณครับเฮียกัมพล..

ฝีมือล้วนๆครับอุตส่าห์ปลัำเอาserverกลับขึ้นมาแถมมาUpรอบดึกให้อีก+1ให้พร้อมใจด้วย :wub: :lol:

ย้าย server เรียบร้อยแล้ว แต่สงสัย Server สำรองที่เขาให้เรายืมใช้ จะเอาพวกเราไ่ม่อยู่ ล่มแล้วล่มอีก

admin กำลังปรับแต่งระบบอยู่นะครับ อาจมีขลุกขลักบ้าง ทนๆนิดนึง น่าจะไม่เกินสิ้นเดือน บ้านใหม่ คงจะมา เอาเราอยู่แน่ครับ

Update รูปเสียหน่อย ราคา 1844 เหรียญแล้ว และ MACD มาเร็วกว่าที่คิดแฮะ

โอกาสผ่านด่าน 1850 เหรียญมีความเป็นไปได้สูงครับ คงเล็งด่านต่อไปแถว 1866-1875 เหรียญได้

แนวรับ ระยะสั้น แถว 1837-1832 เหรียญ ตามแนว ma นะครับ เล็งกันเอา

สรุป แนวรับ 1840 1832* 1820 แนวต้าน 1850* 1866 1875