ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟดูไม่ได้ทำไงดีครับ ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ที่มุมซ้าย ตรง Market watch ให้คลิ้กขวา เลือกเมนู Symbol นะครับ จะเจอเมนู Metal ให้คลิ้กเข้าไปเรียกกราฟจากในนั้นนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่มุมซ้าย ตรง Market watch ให้คลิ้กขวา เลือกเมนู Symbol นะครับ จะเจอเมนู Metal ให้คลิ้กเข้าไปเรียกกราฟจากในนั้นนะครับ

ขอบคุณครับ แต่ Market watch มันอยู่ตรงไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้ดูกราฟวันนี้เข้าแรงเลย ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกันครับดูไม่ได้ตั้งแต่เช้า หาวิธีแก้พอ Update flashplayer10 หายครับดูได้ปกติลองดูนะครับ

ขอบคุณครับ แต่ Market watch มันอยู่ตรงไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ ไม่ได้ดูกราฟวันนี้เข้าแรงเลย ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

วันนี้กราฟไม่ค่อยดีค่ะไม่ทราบตอนนี้เห็นหรือยังคะ ถ้ายัง คลิก option ขวามือบนกราฟ เปลี่ยนเป็น second หรืออะไรก็ได้ กราฟจะมาค่ะ แต่ดูได้แปบ ๆ เป็นอีก ก็ทำใหม่ ไม่ก็โหลด mt4 มาลงดูก็ดีค่ะ

ขออภัยครับที่ตอบช้า Market watch มันอยู่ตรงด้านซ้ายมือครับ พอเปิด MT4 มาคุณก็จะเห็น คู่เงินต่างๆขึ้นมา เช่น EUR/USD ให้คลิ้กขวาตรงที่ว่างด้านล่างแล้วเลือก symbol ในนั้นจะมีเมนู Metal พอคลิ้กเข้าไป ก็จะเห็น XAU/USD ก็ดับเบิ้ลคลิ้กให้มันเป็นสีเหลือง แล้วปิดไป ก็เรียบร้อยแล้วครับ

สวัสดีตอนเช้ากับ web ที่เร็วทันใจ ค่ะเฮีย

สงสัยเมื่อคืนคงดึกเฮียเลยยังไม่ได้เข้าบ้านมาทักทายพวกเรา :rolleyes: :rolleyes:

สาระวันเตี้ยลงๆหรือว่ามัันจะลงไปปิด Gap ให้ได้จริงๆ :mad: :mad: :mad:

เวปยังย้ายไม่สำเร็จนะครับ ยังอยู่ที่เก่า คืนนี้ คงเอาใหม่ แต่ไม่ใช่ผมเป็นคนจัดการย้ายนา admin (คุณธเนศ) เป็นคนดำเนินการ เหนื่อยตั้งแต่เมื่อวาน เอาเครื่องไปส่ง CSloxinfo เสียเวลาทั้งวัน กลางคืน ก็มานั่ง set ระบบ และยังไม่เสร็จ มีปัญหาฐานข้อมูลครับ ของเรามันใหญ่จัด ph34r.gif

เข้าเรื่อง ..

ทำท่าเหมือนจะไปได้ สุดท้ายก็กลับมาตั้งต้นใหม่ เหมือนเมื่อวันศุกร์ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

- ราคายังไม่หลุดขึ้น หรือหลุดลง อย่างมีนัยสำคัญ ยังออกแนว sideway แต่การ sideway เป็นแบบเทเอียงลง ต้องบอกว่า เข้าข้างมาทางกระทิงนะครับ ดีกว่า sideway แบบค่อยๆขึ้น ที่ต้องกลัวมันหลุดลง

- สังเกตการแกว่งตัว 2 ครั้งหลัง หลุดแนว trend ลง 1 ครั้ง (1792) เมื่อวาน (1822) 1 ครั้ง แปลความได้ว่า มันกำลังพยายามฉีกตัวออกจาก trend คือใกล้ได้เวลาเลือกทางเต็มที

- แนวต้านแถว 1803-1811 เหรียญ ดูจะกลายเป็นโซนตัดสินการกลับตัวขึ้นนะครับ เชื่อว่า ถ้าจะลง น้อยๆ จะมีขึ้นทดสอบว่า จะลงจริงหรือไม่ ที่ตรงนี้

- แนวรับตรง 1750 เหรียญ ยังมาไม่ถึงสักที ผมยังให้น้ำหนักแนวรับนี้ ว่าน่าจะแข็งแรงเอาเรื่องครับ

ช่วงนี้ ราคาแกว่งมากระยะสั้นแทงทีไร ก็พลาดและและให้มาคอยบอก ก็ไม่ทันการณ์หรอก ต้องเล็งกันเอาเองดีดีนะครับ ส่วนมุมมองไกลหน่อย เชื่อว่า ราคากำลังหาฐานที่มั่นที่จะพุ่งขึ้นต่อ โดยผมเล็งกรอบ 1803-1850 เหรียญ เป็นแนวแกว่งตัว หลุดทางไหนแล้วยืนได้ ก็เดาว่าไปทางนั้นแหละ

สรุป แนวรับ 1767 1750* 1735 แนวต้าน 1792 1803* 1816

ผมว่าน่าจะพิมพ์ผิดน๊ะ น่าจะเป็น

สรุป แนวรับ 1767 1750* 1735 แนวต้าน 1792 1803* 1816

ลงอีกหรอคะ !034

เริ่มติดอยู่เชิงดอยแล้วซิเรา

!38