ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

ดีจ้ะ :17

Lazy หายไป 3 วันมีคัยคิดถึงกันบ้างไหมค่ะ (แอบหนีไปที่ยวมาค่ะ) ช่วงที่ไม่อยู่รู้สึกว่าน้องทองจะวิ่งเล่นสนุกเลยนะค่ะ แต่เป็นการวิ่งลงซะงั้น :_18

หลังจากหลุด 1650 ลงมา Lazy ก้อมองว่าอันตรายสำหรับขา Long ละค่ะ ตอนนี้ดูเหมือนน้องทองจะวิ่งตามปัจจัยทางเทคนิคมากกว่าพื้นฐานนะค่ะ ถ้าไม่มีปัจจัยบวกแรงก้อไม่น่าจะมีผลต่อทองมากนักค่ะ

สำหรับวันนี้ Lazy มองว่า ถ้า Rebound ไม่ผ่าน 1653 ให้เปิด Short เล่นสั้นๆนะค่ะ สำหรับขา Long ถ้าลงมาแล้วไม่หลุด 1638 ก้อเสี่ยงซื้อได้ค่ะ (ย้ำว่าเล่นสั้นๆจะดีกว่านะค่ะ)

สำหรับคัยที่ถือ Long มาตั้งแต่แรกแล้ว ถ้าราคา rebound ขึ้นมาที่แนวต้าน Lazy คิดว่าตัดใจปล่อยจะดีกว่านะค่ะ แล้วมารอเล่นรอบใหม่ ทำกำไรสั้นสั้นๆเอาก้อได้ค่ะ

ไม่ควรถือไว้ยาวมากนัก เพราะ Lazy ยังมองไม่เห็นแสงสว่างเลยค่ะ :_18d

แนวรับ 1638-----1625 (ไม่ควรหลุดตรงนี้ ถ้าหลุดอาจมีแรงเทขายมากขึ้น)

แนวต้าน 1653 (ต้านเดียวก้อพอมั่งค่ะ :_02)

เป็นกำลังจัยให้ทุกคนคร้า :10

I'm LaZy GiRl

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แฮปป้ีวาเลนไทน์นะคะ คุณเลซ่ี :wub:

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

แฮบปี้วาเลนไทน์เช่นกันค่ะ K.Alan และทุกๆคนเลยนะค่ะ มีคัยซื้อช็อกโกแลตกินเองเหมือน Lazy บ้างไหมค่ะ :54

แฮบปี้วาเลนไทน์เช่นกันค่ะ K.Alan และทุกๆคนเลยนะค่ะ มีคัยซื้อช็อกโกแลตกินเองเหมือน Lazy บ้างไหมค่ะ :54

ซื้อให้เค้า แต่มะได้กลับมา ยังง้ีต้องไปทวงเนอะ น่ังรอ สงสัยจาอดกินค่ะ

ไม่มีคนซื้อให้อ่ะค่ะ เลยซื้อกินเองเร็วดีด้วยนะค่ะ :gd

ดีจร้า

วันนี้ Lazy ไม่ค่อยมีอารมณ์จะเขียนเลยค่ะ เซ็งจิตกับน้องทองมากเลย :034 เมื่อวานมีคัยปล่อยของและเข้า short ทันตามที่ Lazy แนะนำบ้างไหมค่ะ ช่วงนี้สำหรับขา Long มองว่าเหมือนอยู่ในโลกมืดเลยค่ะ มีเพียงแสงเทียนเพียงเล็กน้อยเท่านั้นเองค่ะ แนวโน้มช่วงนี้ Lazy ก้อมองเหมือนกับคนอื่นๆนะค่ะว่าเป็นขาลง หลังจากน้องทองหลุดแนวรับสำคัญลงมาดูเหมือนว่าจะมีแต่แรงเทขายออกมาอย่างต่อเนื่องนะค่ะ

สำหรับวันนี้ Lazy ก้อได้แต่หวังว่าน้องทองจะไม่หลุด 1625-1630 ลงมานะค่ะ เพราะถ้ายังไม่หลุดอาจจะมีโอกาสดีดตัวกลับขึ้นไปที่ 1640 ได้ (ลึกๆแล้ว Lazy อยากจะนั่งรถไปรอที่ใกล้ๆ 1600 แล้วละค่ะ หวังว่าน้องทองจะไม่นั่งรถตาม Lazy ไปนะค่ะ) วันนี้คิดว่าการดีดตัวกลับไปที่ 1640 น่าจะยังไม่ผ่านไปได้นะค่ะ คัยที่ยังไม่มีของหรือต้องการทำกำไรสั้นๆ ก้ออาจจะเข้า short ที่บริเวณนี้ได้ค่ะ ส่วนขา long แนะนำเหมือนเดิมค่ะว่าควรจะปล่อยออกมาก่อนดีกว่าค่ะ :17 ยอมเสียตอนนี้ดีกว่านะค่ะ เพราะอะไรๆมันก้อไม่แน่นอน แนวโน้ม Lazy มองว่ายังลงได้อีกนะค่ะ การขึ้นไปเป็นการขึ้นเพื่อลงต่อมากกว่าค่ะ ส่วนตัวมองว่าน้องทองไม่ควรหลุด 1625 ลงมานะค่ะ เพราะถ้าหลุดอาจจะมีแรงเทขายออกมามากขึ้นอีกค่ะ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แนวรับ 1625---1612

แนวต้าน 1640---1653

สุ้ๆคร้าทุกคน :bye

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

ลุ้นกันดีกว่าค่ะว่า 1625 จะเอาอยู่ไหม :21 หลังจากที่ชนมาแล้วรอบนึง ถ้าวันนี้ไม่หลุดแนวรับนี้ลงมา อาทิตย์อาจจะดีดกลับได้เล็กน้อยนะค่ะ แต่ดูเหมือนน้องทองจะนั่งรถตาม Lazy มาแล้วนะค่ะ ตอนนี้ Lazy กำลังนั่งจิบกาแฟรออยู่ที่ 1600 นะค่ะ :53 ช่วงดึกนี้ถ้าดีดตัวกลับได้แนะนำว่าเล่น short กันจะดีกว่านะค่ะ ไม่ควร long ตามเมื่อเห็นว่าน้องทองขยับขึ้นนะค่ะ Lazy คิดว่าแนวโน้มยังลงได้อีกค่ะ

แนวต้านมองที่ 1635-1340 ถ้าขึ้นมาถึงก้อน่าเข้าอยู่นะค่ะ

ถ้าไม่เป็นไปตามนี้ก้ออย่าว่ากันนะค่ะ Lazy สารภาพบาปไม่ทัน

เป็นกำลังจัยให้ทุกคนนะค่ะ :v@

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

ดีจ๊ะ :Announce

เมื่อวันศุกร์น้องทองไม่ทำให้ Lazy ผิดหวังจิงๆค่ะ นั่งจิบกาแฟรอที่ 1600 ได้ไม่นาน น้องทองก้อนั่งรถตามมาถึงแล้วค่ะ(สงสัยกลัว Lazy จะรอนาน) ดูเหมือนน้องทองจะร่วงหนักหลังจากหลุดแนวรับสำคัญที่ 1625 ลงมานะค่ะ แล้วมีการทำ low ใหม่ที่ 1597 ซึ่ง Lazy มองว่าการที่น้องทองทำ low ใหม่เป็นสัญญานไม่ดีแล้วค่ะ ถึงแม้วันนี้จะมีการ Rebound ขึ้นมาได้แต่ส่วนตัวมองว่าการขึ้นมานั้นยังไม่แข็งแรงมากนัก ยังพร้อมที่จะร่วงได้อีกทุกเมื่อนะค่ะ :17 ถ้ายังขึ้นมายืนเหนือ 1625-1630 ได้อีกครั้ง Lazy คิดว่าอาจจะมีการร่วงลงมาแรงๆอีกรอบนึงค่ะ (เป้าหมายต่อไปของ Lazy มองไว้ที่ 1580 นะค่ะ คิดว่าจุดนี้น่าจะลึกสุดๆแล้วละค่ะ ถ้าลงมาแตะสักรอบน่าจะขึ้นได้แล้วค่ะ)

คำแนะนำ ช่วงนี้ Lazy ยังคงแนะนำเหมือนเดิมนะค่ะให้เล่นรอบตามกรอบแนวรับแนวต้านดีกว่าค่ะ และอย่าโลภถือไว้ยาวนะค่ะ อาจจะเจ็บตัวได้เพราะน้องทองไม่ชอบคนถือยาวค่ะ ถ้าขึ้นมาแตะแนวต้านแนะนำว่าให้เปิด short เล่นสั้นนนะค่ะ อย่า long ตามนะค่ะ :aa สำหรับขา long ยังยังคงนำให้ตัดจัยปล่อยของเถอะค่ะ โดยเฉพาะ G นะค่ะ และก้อ J ที่ต้นทุนสูงๆ Lazy คิดว่าน้องทองน่าจะไปไม่ถึงนะค่ะถ้าต้นทุนสูงมาก การตัดใจเป็นเรื่องที่ทำได้ยากอันนี้ Lazy ก้อเข้าใจอยู่นะค่ะ แต่ถ้าคบไปแล้วไม่มีอะไรดีขึ้นแล้วจะคบไปทำไมละค่ะ (อ้าวไม่ใช่แล้ว แต่ก้อนำมาใช้ได้เหมือนกันนะค่ะ :32 )

แนวรับ 1612-----1600--------------1580

แนวต้าน 1625-----1640--------------1653

(วันนี้อาจจะนิ่งๆหน่อยนะค่ะ เพราะตลาดเมกาปิดทำการวันประธานาธิบดีค่ะ)

Fightingggggggggggg

I'm LaZy GiRl :bye

อิอิ เป็นวิเคราะห์ราคาทองที่ชอบอ่านมากๆ

ขอบคุณ LaZy_GiRl คับ

ขอบคุน K.ValentineBoy มากเลยนะค่ะ เป็นกำลังจัยเล็กๆน้อยสำหรับ Lazy ค่ะ :La

ดีจ๊ะ :Hi

วันนี้ไม่มีอะรัยจะเขียน ถ้าบอกว่าให้กลับไปอ่านของเมื่อวานจะโดนด่าไหมนะ :38 เมื่อวานน้องทองของเราเล่นนิ่งซะขนาดนั้น วันนี้ส่วนตัวมองว่าอาจจะดีดขึ้นมาได้เล็กน้อยนะค่ะ ย้ำว่าเล็กน้อย เป็นการขึ้นเพื่อลงต่อมากกว่านะค่ะ งั้นเหมือนเดิมค่ะถ้าขึ้นไปชนแนวต้านแล้วให้เปิด short เล่นขาลงกันดีกว่านะค่ะ (ตอนนี้ Lazy กำลังจะเดินไปรอที่ 1580 แล้วนะค่ะ ดูว่าน้องทองจะเดินตาม Lazy มาอีกหรือเปล่าค่ะ)

แนวรับ 1610-----1600---------------1580

แนวต้าน 1618-----1625---------------1640

(วันนี้ลุ้นว่าจะผ่าน 1618 ขึ้นไปได้หรือเปล่า ถ้าไปได้อาจจะเห็นที่ 1625 ได้นะค่ะ แต่ส่วนตัวคิดว่ายากค่ะ)

Fightinggggggg

I'm LaZy GiRl :v@