ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

:Announce

วันนี้มาลุ้นกันดีกว่าค่ะว่าน้องทองจะไปได้ถึง 1585-87 หรือเปล่า ถ้าผ่านไปได้เนี่ย Lazy มองว่าเราอาจจะได้เห็นแถว 90 ขึ้นไปนะค่ะ แต่ติดตรงแรงซื้อเนี่ยละค่ะว่าจะมากพอหรือเปล่า เพราะถ้าขึ้นไปชนแนวต้านแล้วมักจะมีแรงเทขายทำกำไรออกมา ถ้าผ่านไม่ได้มองว่าน่าจะย่อลงมาแถวๆ 1570 ได้อีกครั้งนะค่ะ งั้นก้อสำหรับคนที่อยากเข้านะค่ะ ถ้าขึ้นมาแล้วไม่ผ่าน ก้อเปิดเอสเล่นสั้นได้นะค่ะ สำหรับคนที่จะเข้าลอง Lazy มองว่ายังเสี่ยงอยู่นะค่ะถ้าจะเข้าแถวๆนี้ เพราะช่วงนี้ยังเป็นขาลงอยู่แถมน้องทองยังขึ้นแบบคนป่วยเลยละค่ะ เดินช้ามากกกก ถ้าอยากลองจิงๆไว้รอดูแถวๆ 1570-1568 ก้อได้ค่ะ(ถ้าเอาอยู่นะค่ะ)

คืนนี้ส่วนตัวของ Lazy เองมองว่าน่าจะขยับขึ้นมาก่อนนะค่ะ แล้วค่อยลงต่อค่ะ แต่การขึ้นจะขึ้นได้แค่ไหนนั้นอันนี้ไม่แน่จัยนะค่ะ อย่างที่บอกช่วงนี้แรงซื้อน้อยกว่าแรงขายมากค่ะ ขึ้นมาอาจจะโดนทุบได้นะค่ะ มองว่าถ้าขึ้นมาแล้วน่าจะโดนเทขายแล้วราคาอาจจะกลับไปอยู่ที่เดิมได้ค่ะ (เดามั่วตลอด อิอิ) :_02

เพ้อเจ้อยามเย็น

I'm LaZy GiRl :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีจ๊ะชาวโลก :Announce

หลังจากที่เมื่อวานนี้น้องทองวิ่งลงมาชนแนวรับแรกแถวๆ 1570-1568 นะค่ะ (แต่มันเป็นช่วงที่ตลาดบ้านเราปิด :_02 ) วันนี้ดูเหมือนน้องทองจะ Rebound กลับขึ้นมาได้แล้วนะค่ะ แต่เป็นการขึ้นแบบอ่อนแรงนะค่ะ :17 แนวต้านตรงแถวๆ 1585 เนี่ยชนมาหลายรอบแล้วนะค่ะแต่ไม่ผ่าน วันนี้คงจะเหมือนเดิมนะค่ะเพราะแรงซื้อน้อยมากเลยค่ะ

ช่วงบ่ายนี้ Lazy มองว่าน่าจะมีการย่อลงมาก่อนค่ะ แต่ถ้าการย่อแล้วไม่หลุด 1570-1568 อาจจะดีดกลับขึ้นมาแถวๆแนวต้านได้อีกรอบนะค่ะ แต่แนวโน้มก้อยังคงเป็นขาลงอยู่นะค่ะ แถมช่วงนี้แรงซื้อน้อยอีกค่ะ ถ้าขึ้นมาชนแนวต้านแล้วคิดว่าน่าจะโดนเทขายอีกละค่ะ ไปไม่ได้สักที และช่วงนี้มีแต่ปัจจัยลบอีกค่ะ ส่วนตัวมองว่าถ้ายังขึ้นไปไม่ผ่าน 1600 ก้อต้องระวังไว้นิดนึงนะค่ะ อาจจะโดนแรงเทขายได้ทุกเมื่อค่ะ

กรอบของ Lazy นะค่ะ 1570-1585 ค่ะ ถ้าทะลุไปด้านใดด้านหนึ่ง อาจจะไปต่อได้อีกประมาณ 10-15 เหรียญนะค่ะ (หวังว่ามันจะเป็นช่วงที่ตลาดบ้านเราเปิดนะค่ะ)

Lazy ยังคงรักเดียวจัยเดียวต่อขาลงอยู่นะค่ะ และยังคงไม่เปลี่ยนแปลงค่ะจะเป็นแบบนี้ไปอีกสักพักค่ะ :uu (วิ่งหลบรองเท้าขา long)

แนวรับ 1572-1570---------1565---------------1555-1550

แนวต้าน 1583-1585---------1594---------------1603

เพ้อเจ้อยามบ่าย

I'm LaZy GiRl :v@

ขอบคุณ เลซี่ เกิร์ลคับ

55 ขำมุขรองเท้า

ขอบคุณ เลซี่ เกิร์ลคับ

55 ขำมุขรองเท้า

ช่วงนี่เลซี่เชียร์ขาลงอย่างเดียว จนจะโดนหมายหัวจากขาลองแล้วละค่ะ เวลากลับบ้านเลซี่ต้องมองซ้ายมองขวาเลยค่ะ เดี๋ยวจะโดนดักตีหัว :_087

ตอนนี้น้องทองกำลังขึ้นทดสอบแนวต้านแรกที่ 1585 อยู่นะค่ะ Lazy เห็นว่าน้องทองขึ้นมาชนหลายรอบแล้วไม่ผ่านนะค่ะ มาลุ้นกันที่รอบนี้นะค่ะว่าจะผ่านไหม ถ้าไม่ผ่านอาจจะกลับมาที่เดิมได้ค่ะ รับแรกประมาณแถวๆ 1570-1575 นะค่ะ แต่ถ้าผ่านไปได้ก้ออาจจะไปได้แถวๆ 90+ นะค่ะ เพราะชนหลายรอบแล้วค่ะ แต่ Lazy ยังมองเป็นขาลงอยู่นะค่ะ ถึงจะขึ้นมาก้อตาม ยังไม่เปลี่ยนจัยจากขาลงค่ะ

เพ้อเจ้อยามดึก

I'm LaZy GiRl

คุณเลซี่คะเอสตอนนี้ช้าไปป่าวคะ1581ค่ะเมื่อกี๊1586แล้วไม่ผ่านค่ะ

คุณเลซี่คะเอสตอนนี้ช้าไปป่าวคะ1581ค่ะเมื่อกี๊1586แล้วไม่ผ่านค่ะ

เลซี่คิดว่าน่าจะขึ้นไปแตะได้อีกสักรอบอยู่นะค่ะ หรือไม่ก้อใกล้เคียงละค่ะ รออีกสักหน่อยละกันนะค่ะ วันนี้ช่วงที่ตลาดบ้านเราเปิด เลซี่คิดว่าราคาน่าจะนิ่งๆนะค่ะ วิ่งขึ้นลงไม่มากนักค่ะ หาจังหวะเข้ายากมากเลยค่ะ แต่ยังงัยเลซี่ก้อเชียร์ขาลงนะค่ะ :uu

ขอบคุณคับ

เลซี่ เกิร์ลมั่นคงในจุดยืนมากๆ 55 ฝันดีนะคับ

ดีจร้าชาวโลก :Announce

ต้นสัปดาห์นี้ Lazy เห็นว่าน้องทองเคลื่อนไหวเป็นรูปแบบเดียวกันเลยนะค่ะ ขึ้น-ลงอยู่ในกรอบ 1568-1585 (แต่เป็นช่วงที่ตลาดบ้านเราปิด อีกแล้ว :17 )

มีคัยสังเกตุเหมือน Lazy ไหมค่ะว่าน้องทองจะชอบช่วงสุดสัปดาห์เป็นพิเศษนะค่ะ เห็นวิ่งเล่นสนุกสนานทุก week เลยค่ะ ช่วงนี้รู้สึกว่าน้องทองจะนิ่งมากไปนะค่ะ ไม่รู้จะขึ้นหรือลงดี ไม่เลือกสักทีค่ะ Lazy ไม่รู้จะวิเคราะห์ยังไงแล้วละค่ะ (เขียนเหมือนเดิมจะเป็นไรไหมนะ :38 )

คำแนะนำสำหรับช่วงนี้นะค่ะ เล่นตามกรอบแนวรับแนวต้านจะดีกว่านะค่ะ และอย่าใส่ขายาวกันนะค่ะ(แต่หาจังหวะเข้ายากสักเล็กน้อยเพราะช่วงที่ตลาดบ้านเราเปิดน้องทองก้อนิ่งเหลือเกิน) ส่วนตัวก้อยังมองว่าเป็นขาลงอยู่นะค่ะ งั้นก้อถ้าน้องทองวิ่งขึ้นไปแตะแนวต้านก้อให้เปิด short เล่นสั้นเอาละกันนะค่ะ ต้านแรกมองไว้ที่แถวๆ 1585-1587 นะค่ะ ค่อนข้างแข็งเหมือนกันค่ะ ถ้ายังผ่านจุดนี้ไปไม่ได้ก้อไปไหนไม่ได้หรอกค่ะ แต่ถ้าไปได้ก้ออาจจะเห็นแถวๆ 90+ นะค่ะ

บ่ายนี้ Lazy มองว่าอาจจะย่อลงมาเล็กน้อยนะค่ะ อาจจะแค่แถวๆ 1575 อ่ะค่ะ ถ้าย่อลงมาแล้วไม่หลุด 1570 ก้อยังไปได้ต่อค่ะ ส่วนตัว(อีกแล้ว) มองว่าไม่ควรหลุด 1565-1560 นะค่ะ เพราะถ้าหลุดอาจจะมียาวได้ กรอบของ Lazy ยังคงเป็นกรอบเดิมอยู่นะค่ะที่ 1570-1585 ค่ะ ถ้าคัยจะเข้า short ก้อรอตรงแนวต้านกันดีกว่านะค่ะ

แนวรับ 1575-1570--------------1568-1565------------1555

แนวต้าน 1585-1587--------------1592-------------------1600

Lazy ก้อยังคงจงรักภักดีต่อขาลงอยู่นะค่ะ ยังคงไม่เหมือนเปลี่ยนจัย อิอิ

เพ้อเจ้อยามบ่าย

I'm LaZy GiRl :La