ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ทุกครั้งที่เปลี่ยน เทรน เราต้องมาดูครับว่า เพราะอะไร อย่าดูแค่ เทคนิคเพียวๆ จะได้เป็นการตอกย้ำปัจจัยของการขึ้นหรือลง เรื่องเสียเงินเนี่ย ผมคงมีประสบการณ์เจ็บปวด ที่พอจะนำมาเล่าให้คุณฟังเพื่อบรรเทาความทุกข์ ของคุณๆได้ถ้าได้ยินจำนวนเงินที่เสียไป คือ มากกว่า สองล้านจากหุ้น และเป็นเงินเก็บทั้งหมดของชีวิตด้วย ขอให้มองผมที่เสียมาหนักกว่าคุณ แต่วันนี้ผมก็สบายดี เพราะก่อนเล่นผมจะถามตัวเองก่อนว่าถ้าเงินก้อนที่เล่นหายหมดหายไปเราจะรับได้ไหมก่อนแล้วค่อยเล่น ตัวหนังสือไม่มีน้ำเสียงและสีหน้า อย่าตีความผมผิดนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะ คุณJEW ....... การลงทุน มีได้ย่อมมีเสีย ทำใจให้สบายกันคะ เด๋วก็ได้กลับคืน

น้องทองเริ่มเชื่อฟังหลังจากดื้อมานาน !023

1,2. ลงมาติดน้ำเงินล่างที่ตีรอให้ให้ออกทำกำไรตามคาดแถว 1370+- หรือใครไม่ได้ออกตอนหลุดเทรนแถว 1374+- ก็ควรออกทำกำไรที่ขายไว้เมื่อวานแถว 1385+- !57

3. เล่นปลอดภัยรอหลุดน้ำเงินล่างขายตามไปแถว 1370+- กัดฟันขายไปเลยเป้าหมาย เขียวล่างแถว 1360+- !54 สตอปลอสเมื่อกลับเข้าเทรนน้ำเงิน หรือเหนือ 1385+- นิดหน่อย

4. ถ้าใครเบื่อเ่ล่นขายอยากเล่นซื้อ ก็ซื้อมันแถวเส้นน้ำเงินถ้าลงมาติดอีกรอบแถว 1372+- เป้าหมายขียวบนแถว 1390+- !ee สตอปลอสเื่มื่อมันหลุดเทรนน้ำเงินหรือ 1365+-

ปล. 1.จริงๆการเล่นไม่ว่าจะซื้อหรือขาย สามารถเล่นได้หมดแต่เราต้องเขาตรงเส้นไม่เล่นกลางเทรน แล้วทุกครั้งที่เข้าก็สังเกตถ้าลงมาติดก็ซื้อ แต่ถ้าไม่ติดก็ขาย และสิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือสตอปลอส !19

2. กองทุนขายทุกวันทองขึ้นทุกวัน เมื่อคืนซื้อ 19 ตันมาหลอกแน่ๆ ทองไม่ขึ้นไม่ว่าแถมลงอีกต่างหาก ใครกลัวก็หนีไปแต่ถ้ากองทุนซื้อเยอะขนาดนี้ ขายสวนมันไปเลยอย่าไปกลัวกองทุนน้อยมันค่อยหลอกเรา เหมือนตอนลง 1160 มันเทขาย 29 ตันทองขึ้นกระจาย ตอนนี้ทำมาหลอกซื้อ 19 ตันเดียวพลัดเหนี่ยว !061

post-725-029075800 1287107175.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อ.ผมแน่มาก ขอให้ลงจริงนะครับ รอขายตรงหลุดเทรนครับชัวดี

ขอบคุณค่ะ !thk !thk รออ่านของ อ.จิ๋ว ทุกวันค่ะ ช่วงนี้ปั่นจนน้องใหม่ !_09

ทุกครั้งที่เปลี่ยน เทรน เราต้องมาดูครับว่า เพราะอะไร อย่าดูแค่ เทคนิคเพียวๆ จะได้เป็นการตอกย้ำปัจจัยของการขึ้นหรือลง เรื่องเสียเงินเนี่ย ผมคงมีประสบการณ์เจ็บปวด ที่พอจะนำมาเล่าให้คุณฟังเพื่อบรรเทาความทุกข์ ของคุณๆได้ถ้าได้ยินจำนวนเงินที่เสียไป คือ มากกว่า สองล้านจากหุ้น และเป็นเงินเก็บทั้งหมดของชีวิตด้วย ขอให้มองผมที่เสียมาหนักกว่าคุณ แต่วันนี้ผมก็สบายดี เพราะก่อนเล่นผมจะถามตัวเองก่อนว่าถ้าเงินก้อนที่เล่นหายหมดหายไปเราจะรับได้ไหมก่อนแล้วค่อยเล่น ตัวหนังสือไม่มีน้ำเสียงและสีหน้า อย่าตีความผมผิดนะครับ

ขอบคุณที่ช่วยแบ่งปันประสบการณ์ส่วนตัว ยอมรับความเห็นที่แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !031 !_087

น้อยคนนักครับที่จะประสบความสำเร็จได้เลยในการลงทุน ต้องมีได้บ้างเสียบ้าง ขึ้นอยู่กับว่ามีความพยายามมากน้อยแค่ไหนไฝ่รู้ไฝ่เรียนแค่ไหน

ทุกอย่าเกิดจากคนครับ เราเป็นคนเหมือนเขาเราก็ต้องทำได้ครับ นักลงทุนในมุมมองผมก็เหมือนนกอะครับ เป็นเหยียวคอยหากินได้เอง เป็นนกแร้งค่อยตามไปกัดแทะของกินที่คนอื่นหามา

เป็นลุูกนกกระจิบที่ทำอะไรไม่ได้อาจจบชีวิตได้ทุกเมื่อ เลือกดูครับว่าคุณจะเป็นนกอะไรและเป็นถึงเมื่อไหร่ -*- พิมพ์เพื่ออะไรวะเรา

ลืมถามครับอ.จิวครับ นะตอนนี้ทองน่าจะมีโอกาศมาเทสเส้นล่างที่ 136+ ใช่มั้ยอะครับ

ถูกแก้ไข โดย boom_b-b