ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ค่ะคุณต้นหญ้า ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ

ยินดีด้วยนะคะ L รวยแอลแล้วเนาะ

ขอตัวพักก่อนแล้วค่ะ ค่อยว่ากันใหม่พรุ่งนี้ เอส 124x

แมทเทลต๊อปไปเรียบร้อย วู้ๆๆ เซ็ง.. :mad: เลยอดลุ้นล่างๆเลย

ฝันดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกๆคน Ectdg.gifEctdg.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยินดีด้วยนะคะ L รวยแอลแล้วเนาะ

ขอตัวพักก่อนแล้วค่ะ ค่อยว่ากันใหม่พรุ่งนี้ เอส 124x

แมทเทลต๊อปไปเรียบร้อย วู้ๆๆ เซ็ง.. :mad: เลยอดลุ้นล่างๆเลย

ฝันดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกๆคน Ectdg.gifEctdg.gif

ค่ะขอบคุณค่ะ รอดตายค่ะรอบนี้

เฮ้อ เบื่อจังเลยครับ เมื่อวานลากขึ้นไปกินคัท วันนี้ ตบกลับลงมาเหมือนเดิมเลย :_02 :_02 :_02

เหมือนกันเลย เด๋วนี้เล่นยากส์ขึ้นเหมือนเจ้ามันก็รู้แผนเรามันเลยตบเราก่อน

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด วันศุกร์อีกแล้ว

(วันสุข หรือ สุกสยองนะ..ฮือ !! หวาดเสียวอ่ะค่ะ) :uu :_cd :21

วันนี้ 50 /50 รึป่าวคะ..คุณดอด รบกวนขอมุมมอง..ส่วนตั้ว..ส่วนตัว หน่อยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด วันศุกร์อีกแล้ว

(วันสุข หรือ สุกสยองนะ..ฮือ !! หวาดเสียวอ่ะค่ะ) :uu :_cd :21

วันนี้ 50 /50 รึป่าวคะ..คุณดอด รบกวนขอมุมมอง..ส่วนตั้ว..ส่วนตัว หน่อยนะคะ

อรุณคับ คุณอริสา อิอิ

Gold Ends Down On Chart-Based Selling, U.S. Fed Taper Fears

Thursday December 05, 2013 2:10 PM / กัวลด

Gold Prices Ignore Weaker Dollar, Focus On U.S. Data And Tapering

Thursday December 05, 2013 11:45 AM / ไม่สนดอลอ่อน เล็งกันที่ตัวเลขและลด-ไม่ลด

เดดราย4 นะคับ ตัดตอนตีสาม

ดีที่อินดี้เค้าไม่ฮีทมาก และเมื่อเช้ารายย่อยก้อพร้อมดีด ดีดมาได้ราว 1229 ก่อนร่วง

ลองดูว่าจาดันกลับได้มั๊ย ดันสู้เดดราย4 เพราะอินดี้ก้อไม่ได้ถึงกับเลวร้ายเท่าเดดครอสครั้งก่อน

หรือดันไม่ไหว เสดเดดราย4 รอดูแท่ง 11.00 เปิดมาสภาพไหน (ถ้าอยากทราบล่วงหน้า เพื่อนๆต้องลงไปดูราย 1 30 15 เพื่อประเมินนะคับ)

ราย4 ต้องย่อตั้งแต่เมื่อวาน แต่สัญญาณย่อไม่รุนแรงนัก ไม่ทริค2 ไม่หมี

มีแต่ต้องย่อเพราะดีดมาเยอะ มันฮีท + แท่งโดดห่างมาก ครั้งก่อนทั้งทริค2 ทั้งหมี อย่างหนัก

แต่ขนาดสัญญาณลงไม่ถือว่าแรงยังลงมาเยอะเนาะ ระดับราย4

จาก 51 ลง 16

ทานข้าวกันคับ

ดอด โกลเบฯ.. 10 / 50 รอตัวเลขคืนนี้ ทางขาขึ้นในปีนี้มองแค่ 80 แต่มองลงเทส 1180 มากกว่า

บอย จานดอดเช็คกราฟที บอยรีบดูไม่ทุกซอก

ดอด ราย4ตัดลงค่ะ

ดอด แต่ถ้าตัวเลขคืนนี้ออกมาแย่หมด มีโอกาสดีดไป 65-70 นะคะ คนจ้องๆดีดกันอยู่แล้ว

ดอด จากคิวอีสนับสนุนอีก

ดอด แต่ถ้าออกมาดีมากๆแบบว่า ว่างงานแตะ 7.0หรือน้อยกว่า และันันฟาม แถว180000 น่าจะร่วงไม่น้อยเหมือนกัน

ดอด โกลเบฯ เค้าบอก่า ที่ดีดไป 51 วันก่อน เพราะจะมีคิวอีถึงสิ้นปี ก็เลยทำชอตคัฟเวอริ่ง

ดอด แต่พอเมื่อวานตัวเลขเมกาออกมาดี ก็เลย เซลออฟกัน

ดอด พอลง 17 ก็มีแรงซื้อ เพราะหวังตัวเลขคืนนี้ บวกกับ ยังลุ้นคิวอีมีถึงสิ้นปี

ขอบคุณจานดอดคับ ไปแว๊วว ฟิ๊วๆๆ

ขอบคุณนะคะ....คุณบอย วันนี้เข้ามาบอกแต่เช้าเลยอ่ะ (น่ารัก...จุงเบย) จุ๊บ จุ๊บ ค่ะ

คุณญ่า..เคยบอกว่ารัยนะ (จุงเบย แปลว่า จั๊กแร้เปียก...) งั้น (น่ารัก..จั๊กแร้เปียก แปลถูกรึป่าวคะ..คุณญ่า) 555++

(ล้อเล่นนะคะ..คุณบอย อย่างอล น้าาาาาา) :53 :53 :53

ดอด โกลเบฯ.. 10 / 50 รอตัวเลขคืนนี้ ทางขาขึ้นในปีนี้มองแค่ 80 แต่มองลงเทส 1180 มากกว่า

บอย จานดอดเช็คกราฟที บอยรีบดูไม่ทุกซอก

ดอด ราย4ตัดลงค่ะ

ดอด แต่ถ้าตัวเลขคืนนี้ออกมาแย่หมด มีโอกาสดีดไป 65-70 นะคะ คนจ้องๆดีดกันอยู่แล้ว

ดอด จากคิวอีสนับสนุนอีก

ดอด แต่ถ้าออกมาดีมากๆแบบว่า ว่างงานแตะ 7.0หรือน้อยกว่า และันันฟาม แถว180000 น่าจะร่วงไม่น้อยเหมือนกัน

ดอด โกลเบฯ เค้าบอก่า ที่ดีดไป 51 วันก่อน เพราะจะมีคิวอีถึงสิ้นปี ก็เลยทำชอตคัฟเวอริ่ง

ดอด แต่พอเมื่อวานตัวเลขเมกาออกมาดี ก็เลย เซลออฟกัน

ดอด พอลง 17 ก็มีแรงซื้อ เพราะหวังตัวเลขคืนนี้ บวกกับ ยังลุ้นคิวอีมีถึงสิ้นปี

ขอบคุณจานดอดคับ ไปแว๊วว ฟิ๊วๆๆ

คุณต้นหญ้า มองอย่างไรค่ะวันนี้ เข้าช๊อต โดนอีกละ ขอ วิหน่อยค่ะไว้เป็นแนวทางหน่อยค่ะ

ขอบคุณคุณดอดค่ะที่ส่งทริคให้แต่ยังดูกราฟไม่เป็นค่ะได้แต่แอบอ่าน

post-7145-0-63477500-1386328642_thumb.jpgสวัสดีค่ะคุณดอด คุณญ่า เสี่ยบอย คุณบาส เจ้าป้า พี่กบและเพื่อนๆ ทั้งห้องเอนจอย และขำๆ นะค่ะ

เมื่อวันพุธโดนปิดพอร์ทไปแย้วอะจ้า เวรการาอามจริงๆ

ปัญหาของ order สุดท้าย

ตอนที่จะเปิด order สุดท้ายนี้ เนื่องจากมีดอยกับมีเหวติดลบอยู่เกือบ 6,000 เหรียญ ยังคงมี Free Margin ประมาณร้อยเหรียญ (ที่ผ่านมาเพิ่มทุนด้วยการเติมเงินตลอด เลยคิดว่าน่าจะเปิด order เล็กๆ ค่อยๆ เพิ่มทุนด้วยการ trade lot เล็กๆ เลยเปิด order 0.04 เพราะ order Buy 1286.12 ด้วย lot 0.02 เปิดไว้เพื่อทดสอบดูว่ามันจะสร้างยอดได้เท่าไร ทำให้รู้ว่าไม่ควรประมาท lot เล็กๆ เพราะทำให้ติดลบได้ร้อยกว่าเหรียญเหมือนกัน)

Order สุดท้ายนี้เมื่อเปิดแล้ว เขาคิด Margin ประมาณ 5$ มี Free Margin ให้เทรดได้ประมาณ 100$ โดยเปิด Sell 1225.540 ปรากฏว่ามันติดลบ จังหวะที่ตัดสินใจจะ cut และพี่ท่านหนึ่งใน line บอกไว้ว่าอาจจะทะลุ 1233 ภายใน 24 ชม.) จึงเอื้อมมือไปcut order นี้ มันติดลบ -28.19 เหรียญ ซึ่งควรจะมี Free margin เหลือประมาณ 72.91$

แล้วระบบมันก็ปิด order ปิดบัญชีทั้งหมดไปเลย

จึงได้เขียนไปถามทางบริษัทฯ เจ้าหน้าที่ตอบมาว่า

your orders have been closed by stop out as your margin level decreased to -108% this is very low

เลยถามไปว่าคุณคำนวณยังไงถึงติดลบ 108% ถ้าดูแล้ว Free margin น่าจะยังเหลืออีก 72.91$

สุดท้ายเขาตอบไม่ได้เลยให้ทางฝ่าย technic ตอบกลับมา ทางบริษัทชี้แจงมาตามรูปด้านล่างค่ะ

ก็เลยขี้เกียจจะถามต่อ ปิดก็ปิดค่ะ

จึงฝากเป็นเครื่องเตือนใจแม้จะมี Free margin 100$ ด้วย order lot 0.04 order นี้ติดลบ -28.19 บริษัทเขาอ้างว่าถ้าเจอช่วงที่ราคาขึ้นลงแรง Spread ราคาซื้อกับขายมันจะห่างกันมาก (เช่น Sell 1230.111 Buy 1235.123 ส่วนต่างมันของ Spread อาจจะมากกว่า 0.5 ที่พวกเราเทรดกัน) บัญชีก็จะถูกปิด (เฮ้อ…. แล้วอีก 72.91$ หายไปไหนอะ)

---------

นี่เป็นอีกเรื่องของการลุงทุนแบบ gs เป็นวิทยาฐานให้เพื่อนๆ ระมัดระวังด้วยนะค่ะ

Spread Widen....ตามที่เขาอ้าง

:dd

อ้าว ทำไมสวัสดีคุณดอด โดดไปอยู่ข้างขวาเลยซะงั้น อิอุอิอุ

ขอบคุณสำหรับปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นจริงครับ ตั้งใจว่าจะเทรดgsเหมือนกันคงต้องศึกษาข้อมูลและการป้องกันก่อนละครับ

คุณต้นหญ้า มองอย่างไรค่ะวันนี้ เข้าช๊อต โดนอีกละ ขอ วิหน่อยค่ะไว้เป็นแนวทางหน่อยค่ะ

มองไม่ค่อยออกเลยค่ะ เล่นกับนอนฟาร์มแบบนี้ ถ้านิ่งได้นิ่งก่อนค่ะ

รอให้เค้าเลือกทาง หรือราคานิ่งค่อยเล่น น่าจะดีกว่าค่ะ :P