ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

http://premiumtrading.co/brokers?gclid=CLDfhLfcnbsCFWIC4god8TYABQ

รวมโบรกเกอร์มากมาย ลองเข้าไปดูกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณหนุ่มจันทน์คะ ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะ เคยเจอปัญหาคล้ายๆ กัน 4 ครั้งในรอบเดือนที่แล้ว ค่ะ sell stop เหมือนกันค่ะ ปกติใจไม่นิ่ง มักมีปัญหากดสดเวลาเหตุการณ์สำคัญ เลยแก้ปัญหา ตั้ง sell stop พร้อม tp ไว้ แรกๆ ประสบผลสำเร็จ แต่พอช่วงเท และตั้งไม้ใหญ่ไว้ก็จะเจอปัญหาเดียวกับคุุณหนุ่มจันทน์ คือ math ต่ำกว่าราคาที่ตั้งไว้ และ tp ติดลบในเวลาเดียวกัน ดีที่เวลาเคลม เค้าปรับส่วนที่ขาดทุนให้เป็น ศูนย์ค่ะ แต่ไม่ยอมบวกกำไรให้ ไม่ว่าจะอ้างเหตุผลอะไรก็ตาม คณบอยเคยแนะนำให้ตั้งเ sell stop อย่างเดียวไม่ต้องตั้ง tp แต่ จากกรณีของคณหนุ่มจันทน์ แสดงให้เห็นว่าไม่เหมาะกับวันเหตุการณ์สำคัญ เช่นกัน แต่น่าจะใช้ได้ในกรณีทั่วๆ ไป เพื่อแก้ปัญหากดไม่ติด

เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

ส่วนผมโชคดีหน่อยตั้ง S 26 TP 20 ไปแมทกำไรที่16.4

แต่ถ้า ในทางกลับกันเป็น SL ก็คงแย่เหมือนกันครับ

ผมว่าอาจจะลองเปลี่ยนโบรกดูบ้าง เผื่อจะดีขึ้น เพราะเท่าที่อ่านเมนท์ต่างๆมา ระยะหลังจะเจอปัญหาแบบนี้เยอะเหมือนกันครับ ผมเคยครั้งนึง แมทกำไรเกินไปตั้งเยอะ ในขณะที่บางคน ก็โดน SL เกินไปเยอะเช่นกันในรอบเดียวกันนี่ล่ะ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด ตื่นรึยังคะ ?....

น้องทองลงมาเดินเล่นข้างล่างแต่เช้าเลยค่ะ..... :Announce

""UHU"" ไม่มีใครอยู่บ้านเลยวันนี้ ...แวะมาดูเงียบเหมือนเดิม..... :_09

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สงสัยจะไปทำภารกิจเพื่อชาติกันอยู่ครับ สู้..สู้...

โกลเบฯ ให้ดู 40 ถ้าปิดเกิน 40 ให้ออกเอส แต่คาดว่าทองยืน 40 ไม่ได้ เพราะคาดการณ์การนำเข้าทองของอินเดียในคิว4 จะลดลง

ออสฯ.. 10 20 / 35 45 ยังเน้นรีบาวเอสเหมือนเดิม ตอปลอส 50

...............

:Announce ปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

โกลเบฯ ให้ดู 40 ถ้าปิดเกิน 40 ให้ออกเอส แต่คาดว่าทองยืน 40 ไม่ได้

เพราะคาดการณ์การนำเข้าทองของอินเดียในคิว4 จะลดลง

ออสฯ.. 10 20 / 35 45 ยังเน้นรีบาวเอสเหมือนเดิม ตอปลอส 50

...............

:Announce ปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

nwdRNL.jpg มอร์บ่ายๆ ค่ะทุกคนนน ปรี๊ดดดดดดดๆๆๆๆๆๆ szBOf.gif

ขอบคุณวิเคราะห์ ข่าวล่าจากจานดอดด้วยค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

Gold Climbs to Daily High on Short Covering / ทองเด้งจากฝรั่งไล่ปิดชอต

แอนด์

gold prices did not see strong selling pressure following Friday's upbeat U.S. jobs report. That suggests the gold market bears are now exhausted after pushing prices south for the past five weeks. / ไม่มีแรงเทขายที่แข็งแกร่งแม้แต่คืนประกาศตัวเลขตลาดแรงงาน นั่นแสดงให้เห็นว่า แรงขายแทบหมดแร้ว หลังกระหน่ำขายกัน 5 สัปดาห์ที่ผ่านมา

เออ แปลเก่งเหมือนกันเนาะเรา 5555+

อ้อ ไม่ใช่วิเคราะห์ราคาทองนะคับ ฝรั่งรายงานภาวะการเทรดวันต่อวัน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

นอนซักงีบ ถ้าไม่หลับบอยจาเข้ามาอีกทีจ้า

ปรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด+

ปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด+

ขอบคุณวิจานดอด น้องญ่า น้องบอย มากๆค่ะ :01

ถูกแก้ไข โดย Alan

ปรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด+

ขอบคุณวิจานดอด น้องญ่า น้องบอย มากๆค่ะ :01

ช่วงนี้ฝรั่งเน้นเล่นตามเทคนิค จากเคสตัวบอยเองเมื่อวาน ทำให้มองว่าเค้าเล่นตามเทคนิค

ตอนเย็นที่เค้าคอร์เรคชั่นไม่หยุด ไหลลงๆ

ทีแรกก้อเล็งแอลไว้ 26-25 (เล็งในจัยนะคับ ไม่ได้ตั้งราคา-นั่งเฝ้า) ชักไม่มั่นจัยซึมไม่เลิก ถอยลงไป 22-21

ดูไม่ไหวอีก ถอยอีกที ไป 18-16 กัวดอยคับ

จนก่อน 19.30 จำไม่ได้ว่าเล็งยังงัย อย่างนึงก้อเห็นเค้ามาคาๆ 200/30 100/1 คู่เอก และอื่นๆ มองว่าน่าเสี่ยงเข้า

เรยกดแอลเหตุผลเทคนิคล้วนๆ แอล 1228.541 กดไปยังไม่มั่นจัย กดแร้วยังลงต่ออีกหลายนาที เรียกว่ามุ่งลงมากกว่าอยากดีด

แถมข้างบนก้อตันๆ อยู่แค่ 1232 กดไปได้งัย มือไวตลอด

นิสัยสนอินดี้มากกว่าราคานี่แก้ไม่หาย บางทีกดไปแร้วไปเจอชนิดราคาส่วนต่างห่างกันหลายเหรียญ เซ็งไปเรยคับ

ตอนกดไม่ได้ดูราคา ดูแต่อินดี้แร้วก้อกดฉับ

แร้วแท่ง 19.30 ก้อมา มาพร้อมอินดี้ชูชันกันไปหมด สโต.ราย30 จากจ่อๆ ตัดขึ้น

ราคาก้อดีดจาก 19.30 เมื่อวาน ดีดไม่หยุดจนเช้านี้ จุดเริ่มต้นจากตรงนี้

ถูกทางซะมั่ง ดีจัยคับ 555+

เมกาก้อยังคงเป็นผู้นำตลาดอยู่ดีนะคับ

ถ้าเมกายืนกรานไม่ว่าในทิศทางไหน เด๋วราคาทองก้อจาต้องเป็นไปในทิศทางนั้น

ตลาดอื่นลากหรอ ถ้าเมกามาเทๆๆๆติดๆ เด๋วตลาดอื่นก้อฝ่อ หันมาเทตาม

ตลาดอื่นเทหรอ ถ้าเมกามาลากๆๆๆ เอากลับตลอด เด๋วตลาดอื่นก้อเลิกเท แร้วมาลากตาม

ตลาดอื่นมาเท เมกามาลากกลับ รุ่งขึ้นตลาดอื่นดื้อ เทอีก เมกายืนกรานลากกลับอีก อีกวันคนอื่นชักไม่กล้าแร้ว และลากด้วยในที่สุด

หลายรอบที่ดีด/ที่เท เมกาปั้นของเค้ามาทั้งนั้น เค้าหาเหตุผลลาก/ทุบมาให้เอง หลายครั้งฟังเหตุผลเค้าแร้ว ก้อแปลกดี

ลากมาแร้ว เพื่อเพิ่มความมั่นจัยในการมองขึ้นอีกซักนิส

ควรลากขึ้นไปเหนือ 1252 บ้าง ไม่งั้นยังห่วงๆรอบที่ดีด 54 ลง 15

แรงยังดี 1252 ไม่น่าเป็นเรื่องที่ไกลตัว อินดี้รายใหญ่ก้อกำลังขึ้น

น้องญ่ามองกราฟเดย์อีกฝั่ง เห็นบอกว่าให้ระวังลากไปน้อยๆ 65-66 แร้วค่อยเททำกำไรราวสิ้นเดือน

เห็นมั๊ยคับ เจ๊โพสมาแค่ 2 บรรทัด แต่บอยโพสตอบเป็นตับ 555+

ยังไม่หมดนะคับ ต้องรวบรัดเพราะเวลาบอยน้อย ไม่งั้นล่ะก้อ อิอิ

ยังขำอยู่เรยคับ มีพี่ท่านนึงพีเอ็มมา บอกว่า..

ที่เลือกพีเอ็มถามบอยมากกว่าถามญ่า เพราะเห็นบอยชอบตอบโพสยาวๆ

แสดงว่าเวลาเยอะกว่าญ่า 55555+

จิงคนตอบยาวนี่ เวลาน้อยกว่านะคับ 555 แซวพี่ท่านนั้นซะหน่อย แบร่

GF ปิดทำลายยยม่ายล้ายย ได้แต่นั่งมองเหวอยู่ค่ะ มีคนนั่งเป็นเพื่อนมั๊ยค๊ะ