ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เสียใจด้วยนะคะ คุณณสุวรรณ์ ลองเช็คดูดีๆ ค่ะ

ที่สำคัญ ติดลบเยอะๆ ต้องจดไว้ด้วยค่ะ ว่า balance กับ equity เหลือเท่าไหร่

แต่ถ้ามั่นใจเราถูกนะคะ ลองไปเช็คใน daily report ที่เค้าส่งให้ทางเมลล์อีกทีค่ะ

อาจจะกระจ่างกว่านี้ บทเรียนราคาแพงเนาะ :17 สู้ๆนะคะ

คราวหน้า ถ้าคิดว่าจะไม่คัท ทุกๆ 30-50 เหรียญ ล๊อคไว้เลยมั๊ยคะ

จะได้ไม่เสียหายหนักแบบนี้ค่ะ เอาตัวเลขกลมๆ ก้อได้ค่ะ

1200 1250 1300 1350 อะไรประมาณนี้ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มองไม่ค่อยออกเลยค่ะ เล่นกับนอนฟาร์มแบบนี้ ถ้านิ่งได้นิ่งก่อนค่ะ

รอให้เค้าเลือกทาง หรือราคานิ่งค่อยเล่น น่าจะดีกว่าค่ะ :P

ค่ะขอบคุณค่ะ

เซ็งคับ ตั้ง sell stop ไว้ 1226 ราคาวิ่งไปตั้งเยอะไม่ยอมแมทให้ :_10 :_10 :_10

ไปแมท บ้าบอเอาตรง 1216

ถูกแก้ไข โดย หนุ่มจันท์

เซ็งคับ ตั้ง sell stop ไว้ 1226 ราคาวิ่งไปตั้งเยอะไม่ยอมแมทให้ :_10 :_10 :_10

ไปแมท บ้าบอเอาตรง 1216

ผมไปแมทที่ 1214 เละตอนนี้คัทไปเรียบร้อยแล้วครับ

อาทิตย์นี้โดนหนักเลย :17

เสียใจด้วยนะคะ คุณณสุวรรณ์ ลองเช็คดูดีๆ ค่ะ

ที่สำคัญ ติดลบเยอะๆ ต้องจดไว้ด้วยค่ะ ว่า balance กับ equity เหลือเท่าไหร่

แต่ถ้ามั่นใจเราถูกนะคะ ลองไปเช็คใน daily report ที่เค้าส่งให้ทางเมลล์อีกทีค่ะ

อาจจะกระจ่างกว่านี้ บทเรียนราคาแพงเนาะ :17 สู้ๆนะคะ

คราวหน้า ถ้าคิดว่าจะไม่คัท ทุกๆ 30-50 เหรียญ ล๊อคไว้เลยมั๊ยคะ

จะได้ไม่เสียหายหนักแบบนี้ค่ะ เอาตัวเลขกลมๆ ก้อได้ค่ะ

1200 1250 1300 1350 อะไรประมาณนี้ค่ะ

เสียใจกับคุณ ณสุวรรณ์จริงๆครับ เห็นตัวเลขที่เสียแล้วตกใจเลยครับ เยอะกว่าที่ผมเคยโดนล้างมากมายเลย

ผมไปแมทที่ 1214 เละตอนนี้คัทไปเรียบร้อยแล้วครับ

อาทิตย์นี้โดนหนักเลย :17

หนักเหมือนกันครับอาทิตย์นี้ เลยเปิด L ค้ำไว้ก่อน ลบไป 40 เดี๋ยวตามแก้เอา เฮ้อออออ เหนื่อยใจๆ

เจ้มามะทันอะ :_02 เลยไม่รู้ว่าโชคดีหรือโชคร้าย จะเอสหลายทีตั้งแต่ 34/35 แล้ว แต่เห็นดี้มันยังไม่ลง พอดีมันดีดไป 43 ก็ว่าเด๋วมันไป 50 แน่รอๆๆๆ อดอีกละ

เดือนนี้ เล่นลำบากนะ ระวังหลายๆ อย่าง กำไรต้องรีบออก

รอไม่ได้เลย เมื่อกี้ญ่าก้อล๊อคไว้ พอร่วงก้อคัทแอล พอจะปิดเอส

กดไม่ได้เลย กราฟ กระตุก สะดุด ตลอดจนดีดมา จากกำไร

กลายเป็นขาดทุนเฉย บ้าเอ๊ย :mad:

แย่จริงๆ ค่ะ ดูตามกราฟ ระวังกันด้วยนะคะ

ไม่สูง ไม่เหนื่อย ไม่นิ่งจริง อย่าเพิ่งเอสดีกว่าค่ะ เศร้าๆ ยินดีกับขาแอล

เสียใจกับขาเอสที่ เซลต๊อปด้วยค่ะ เวลานอนฟาร์มอย่าตั้งไว้เลย ดีสุดค่ะ

ฝันดีกันทุกๆคนค่ะ :21

เดือนนี้ เล่นลำบากนะ ระวังหลายๆ อย่าง กำไรต้องรีบออก

รอไม่ได้เลย เมื่อกี้ญ่าก้อล๊อคไว้ พอร่วงก้อคัทแอล พอจะปิดเอส

กดไม่ได้เลย กราฟ กระตุก สะดุด ตลอดจนดีดมา จากกำไร

กลายเป็นขาดทุนเฉย บ้าเอ๊ย :mad:

แย่จริงๆ ค่ะ ดูตามกราฟ ระวังกันด้วยนะคะ

ไม่สูง ไม่เหนื่อย ไม่นิ่งจริง อย่าเพิ่งเอสดีกว่าค่ะ เศร้าๆ ยินดีกับขาแอล

เสียใจกับขาเอสที่ เซลต๊อปด้วยค่ะ เวลานอนฟาร์มอย่าตั้งไว้เลย ดีสุดค่ะ

ฝันดีกันทุกๆคนค่ะ :21

เสียใจกะท่านที่ถูกลากเอสด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ

ของอลัน กดปิดเอสที่1216มันลงมาค้างที่1213 แอคเนสค้างเทรดไม่ได้ไปเลย อดปิดเอสเลย

เอส28 เลยเพิ่งได้ปิดตอนดึก ตั้งปิดไว้ 25 ค่ะ

ข่าวแรงๆทีไร เอคเนสดูจะมีปัญหามากนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

สวัดดีเช้าวันเสาร์ค่ะคุณดอด คุณบอย คุณหญ้าและทุกๅคน เมื่อคืนเจอรถไฟตีลังกา เศร้าค่ะกดเอสไม่ติด

เสียใจกะท่านที่ถูกลากเอสด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ

ของอลัน กดปิดเอสที่1216มันลงมาค้างที่1213 แอคเนสค้างเทรดไม่ได้ไปเลย อดปิดเอสเลย

เอส28 เลยเพิ่งได้ปิดตอนดึก ตั้งปิดไว้ 25 ค่ะ

ข่าวแรงๆทีไร เอคเนสดูจะมีปัญหามากนะคะ

เจ้ว่าเวลาเหวี่ยงแรงๆ เรามาดูเฉยๆดีกว่า เพราะถ้าเข้าผิดทางจะเสียหายหนัก และทำปอดให้ว่าเข้าไว้ปลอดภัย

ที่กดไม่ค่อยได้เพราะคนกดพร้อมกันมันเลยงงคำสั่ง เหมือนตอนเทรด ออนไลน์ก็มีปัญหาเหมือนกัน

เสียใจกะคุณ ฌสุวรรณด้วยนะ เป็นบทเรียนให้เพื่อนๆได้ เจ้ว่าจะไปเล่นแบบ ด.ช. เม่าก็ดีเปิด บช.เซ็นเอา

เงินทองหายากส์นะ เมื่อวานได้เงินเดือนใหม่แล้วเค้าประเมินว่าเจ้ทำงานดีขึ้นจากต้นปีมา 0.05 ได้เงินขึ้นมาอีก 10 บาท

สุขสันต์วันหยุดนะ

ปัญหาผมเมื่อวานคือ ตั้งไว้ 1226 แล้วไม่ยอมแมทให้ พอราคาทิ้งลงมา order มันเปลี่ยนสีแล้วครับแต่ไม่เปิดให้ เห็นท่าไม่ดีกลัวเด้งสวนมา ก็เลยกด delete มันก็ไม่ลบออกให้อีก พอมันเด้งสวนมาดันเปิดออเดอร์ให้ซะฉิบ ตรง 1216 เลยเริ่มติดลบเลย ยังดีที่เปิด แอลที่ 1219 ทัน ล็อคไว้ก่อน

ผมว่าช่วงหลังนี่ปัญหาเยอะนะครับ เมื่อก่อนไม่เป็นเลยนะ ตั้งไว้ได้ตลอด แถมเมื่อวานกราฟค้างอีกทำไรไม่ได้เลย

หรือต้องลองเปลี่ยนโบรกเกอร์ดีครับ

ปัญหาผมเมื่อวานคือ ตั้งไว้ 1226 แล้วไม่ยอมแมทให้ พอราคาทิ้งลงมา order มันเปลี่ยนสีแล้วครับแต่ไม่เปิดให้ เห็นท่าไม่ดีกลัวเด้งสวนมา ก็เลยกด delete มันก็ไม่ลบออกให้อีก พอมันเด้งสวนมาดันเปิดออเดอร์ให้ซะฉิบ ตรง 1216 เลยเริ่มติดลบเลย ยังดีที่เปิด แอลที่ 1219 ทัน ล็อคไว้ก่อน

ผมว่าช่วงหลังนี่ปัญหาเยอะนะครับ เมื่อก่อนไม่เป็นเลยนะ ตั้งไว้ได้ตลอด แถมเมื่อวานกราฟค้างอีกทำไรไม่ได้เลย

หรือต้องลองเปลี่ยนโบรกเกอร์ดีครับ

ตั้งด้วยคำสั่งอะไรละ sell limit หรือ sell stop

เจ้เดาว่าถ้าตั้ง sell stop ตอนเด้งมันคงไม่ match มันต้องให้ราคาลงมาก่อน แต่ถ้าตั้ง sell limit อาจติดตั้งแต่แรก

ได้โบรกไหนบอกด้วย แต่ปัญหาที่เจอคือ กดสดไม่ค่อยได้

ได้โบรกไหนบอกด้วย แต่ปัญหาที่เจอคือ กดสดไม่ค่อยได้

sell stop ครับ เพราะถ้าตั้ง sell limit มันจะตั้งไม่ได้ตั้งแต่แรกเลยครับเพราะตั้งราคาเอาไว้ต่ำกว่าราคาปัจจุบัน มันเพี้ยนน่าดู

ส่วนเรื่องกดสดไม่ติดนี่ตลอดๆครับ จะแรงจะไม่ค่อยแรง เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยติดเลย