ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ยังโชคดีนะ วันที่ผ่านไปเยาวราช คนแน่นเพราะแย่งกันซื้อทองถูก

ถ้าดันเป็นคนแน่นเพราะแย่งกันขายทองแพง เสดเรย 5555

เพราะไปซื้อแบบไม่รู้อีโนอีเน ลงทุนทองครั้งแรกแบบเปิดซิงเรย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม เสี่ยปากหวาน ชมเจ้สวย ชอบจัง ไม่ค่อยเลยเนอะ555

โหย ยังแค่เม่าประเภทเอาตัวรอดได้จ้ะ ใครจะกล้าแนะนำเซียนฟอเร้กซ์จ้ะ มีแต่จะมาหาอ่านเอาความรู้กะแนวทางจ้ะ

ไม่ค่อยคับ ไม่ค่อยเท่าไหร่คับ 555

จิงโพสที่บอกคุณศาสาวเทพ บอยลืมไปนะคับ โพสเสดถึงนึกได้

จาบอกว่าเพราะน้องญ่าสาวเหนือ จานดอดสาวใต้ไปแร้ว ส่วนตำแหน่งคนสวยเจ๊อลันก้อเอาไปครองเป็นที่เรียบร้อยแร้ว คุณศาเรยต้องสาวเทพคับ 5555

บ่เจื้อๆๆคับ เจ๊อลันอ่ะชอบถ่อมตัว

รู้จักเจ๊มาก้อนาน ไม่ใช่เพิ่งรู้จักนะคับ บอยทราบดีคับ มีแต่ถ่อมตัว ซ่อนคม คมในฝัก

เจ๊อลันห้ามเถียงนะคับ เพราะไม่ใช่บอยคนเดียวที่คิดแบบนี้

จานดอด น้องญ่า ก้อคิดแบบนี้เหมือนกันคับ เราดูออกนะคับ

โหยมั่งคับ เรียกบอยเซียนฟอเร็กซ์ บอยชอบนะคับเจ๊ เย้ย บอยเขิลนะคับเจ๊ 55

ยังห่างชั้นเรยคับ อีกนาน บอยแค่มือสมัครเล่นคับ

นักเทรดฟอเร็กซ์มืออาชีพแต่ละท่าน เค้าสุดยอดเหนือบอยขึ้นไปอีกหลายๆๆขั้นคับ

เจ๊อลันถ้าพอมีเวลา ช่วยแชร์ให้บอยมั่งสิคับ เกี่ยวกับฟอเร็กซ์ที่เจ๊ไปสัมมนามา บอยอยากได้ความรู้คับ นะคับ นะคับ พลีส พลีส

หุ้นก็เพิ่งลงสนามเมื่อเดือนตุลานี้เอง ชื่อหุ้น ยังต้องไปหาตามเฟสเลยจ้ะ เยอะมากเลย ทำการบ้านจนมึน

น้องญ่าจ๋า มีตัวเด็ดๆแนะนำพี่บ้างมั้ยจ้ะ พลีสสสสส!!!!!!!

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะ ที่มีน้ำใจตลอดเลย น่ารักที่ซู้ดดดดด

ญ่าก้อจาขอความรู้เจ๊ เจ๊ก้อจาขอให้ญ่าแนะตัวเด็ดๆ 555555

วันก่อนญ่าได้หุ้นจองรัยมาตัวนึง เห็นแฮปปี้ใหญ่คับ มาคุยอวดให้บอยฟังคับ

หุ้นกำลังขึ้นใช่มั๊ยคับเจ๊ ดาวโจนส์ดีดแบบนี้ พรุ่งนี้สงสัยหุ้นไทยดีด เดาแต๊ๆนะคับ บอยไม่รู้เรื่องหุ้น

ทองก็ลุยต่อไปค่ะ รับที่65 มาลุ้นเด้งครบคลื่นก็ปิด ลุ้น1177 ว่าจะรอปิด เผลอหลับไปเลย

ไม่รู้เช้าวันจันทร์ พี่ออสจะทุบลงมาซะก่อนแอคเนสเปิดรึป่าว เสียวจัง

ถ้าทุบก็ลุ้นว่าไม่หลุด1161 เผื่อจะได้ขึ้นอีกคลื่นไป1180-+ค่ะ

ถ้าหลุดก็หงอยเลยเรา เสียตังตามระเบียบ

ก้อน่ามีเด้งบ้างนะคับ หรืออาจย่อก่อนแต่ไม่หลุด 61 แบบเจ๊อลันว่า แร้วเด้ง

เด้งได้ซัก 119x มั๊ยไม่รู้คับ 1182-86 ก้อยังดี ก่อนไปวัดดวงรอบใหม่ว่าจาได้เห็นแนวรับล่างๆที่ญ่าเคยให้ระวังรึป่าว

ขอบคุณ6เจ๊อลันด้วยคับ เจ๊อลันถ้าพอมีเวลารบกวนเข้ามา6บ่อยๆนะคับ เจ๊อย่าหายนานๆสิคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อ้าว คุณเกดมาตอนไหน สวัสดีคับ

คุณเกดสบายดีนะคับ ขอบคุณคับ

ลงมาใกล้ 1160 อีกที เห็นสัญญาณดีๆ พี่แอลข้ามวีคเรย

ใส่สตอปลอสแบบหันหน้าสู้ สู้ซักตั้ง

คุณบอยขา...วันศุกร์สยองเก็บมาแล้วรึป่าวคะ (ถ้าเก็บยังรันอยู่ช่ายป่าว...)

ยังมองลงมาเทส 1160 อีกรอบมั๊ยคะ...วันจันทร์ อิอิ แอบติดใจสีแดงๆค่ะระยะนี้ :uu

แบบนี้ดีแร้วนะคับ ขาไม่ต้องยาวมาก เจอแบบขายาวๆทีรัย เสี่ยจัยเขวคับ 55

คุณศาคับ...วันศุกร์สยองบอยยังไม่ได้เก็บคับ

เพราะเค้าไม่ย่อลงมาเรยคับ ดีดขึ้นไปแร้วก้อไปค้างบน เรยไปเอส 73 แทนปิดออกไปแร้วคับ

จิงบอยก้อพลาดเองนะคับ เห็นสัญญาณดีดที่ราย30 และ ราย1 ตั้งแต่แรกแร้ว แต่ไม่เข้า

ยิ่งตอนหลังราย4 เปิดแท่งในกรอบได้อีก อดเรยคับ

ก่อนหน้ามีแอล 63 ก้อโดนชนเทลไปก่อนคับ ตอนนี้ว่างคับ

ยังพอมีโอกาสย่อลงมานะคับ ถ้าย่อลงมาแร้วสัญญาณดีๆ บอยแอลคับ

พรุ่งนี้บอยเรยแพลนว่าจาตื่นเช้าขึ้นมาดูคับ เพราะต้องการแอล แต่ต้องเห็นสัญญาณดีดก่อน ถึงเข้า

จำเป็นต้องตื่นมาดูคับ หาสัญญาณเข้ามันต้องดูตอนกราฟเดิน เห็นได้ชัดกว่ากราฟนิ่งคับ

กราฟที่หาสัญญาณได้ยากที่สุด คือกราฟปิดวันศุกร์แร้วเราดูเพื่อวันจันทร์คับ

เราไม่รู้ว่าตำแหน่งแท่งเปิดแบบไหน สัมพันธ์กับเอ็มเออย่างรัย บีบีสโต.จาเล่นท่าไหน ฯ ได้แค่คาดคะเนเอา

นอกจากเค้าแสดงรัยมาชัดเจนพอดี ถ้าจาดูก้อต้องใช้อย่างอื่นช่วยคับ

ยินดีกับคุณศาด้วยนะคับ 5555 เก่งมากคับ รวยๆๆคับ

คุณศาเข้าแอลไปรึป่าวคับ ถ้าเข้าบอยขอโทดด้วยนะคับ

อิ อิ ไม่ต้องขอโทดเลย...สาปอดอะจิยังไม่กล้าเข้าค่ะ (ถ้าเข้าไปก็ไม่ว่าคุณบอยหรอกนะคะ...มาคอยบอกสาต้องขอบคุณมากกว่าค่ะ)

ตอนนี้เล่นเด้งช้อตจิ้นไปก่อน.....ขึ้นไปติดไม่รอดก็กดช้อตกำไรปิดค่ะน้องทองวนไปวนมา

ส่วนแท่งสารอไปเก็บที่ 1150 ก็แล้วกันค่ะ :v@

โล่งอกที่คุณศาไม่ได้เข้าคับ

แต่ถ้าเข้าด้วยจีเอส ก้อออกได้นะคับ เค้ามีดีดให้ออกก่อนทิ้งตัว แต่กำไรไม่มาก

ช็อตมาร์จิ้นนี่คือเล่นแบบไหนนะคับคุณศา เป็นแท่งหรือแบบจีเอฟหรือแบบจีเอสคับ

สินค้าแต่ละชนิด บางทีเราต้องใช้ไทม์เฟรมเทรดที่ต่างกันนะคับ

อย่างถ้าเล่นแท่งเราก้อใช้ไทม์เฟรมใหญ่หน่อย ราย4 เดย์ วีค เล่นรายเล็กเกินไปมันอาจไม่ได้รัยเท่าไหร่

จีเอฟอาจ ราย1 4 เดย์ วีคคุม เล่นสั้นก้อ 15 30 1

แต่อย่าถามนะคับ ว่าฟอเร็กซ์บอยเล่นรายอารัย บอยเล่นทุกรายคับ 555

จิงคับ สุดแต่เห็นโอกาส อาจเล่นสั้นราย5 15 30 1 ได้หมด

แต่ถ้ากับพวกลากเก่งๆ แรงดีไม่มีตก จาเอสก้อต้องรอเล่นระดับราย4 ขึ้นไปคับ ราย4 เดย์ วีค

ปล่อยเค้าลากไปเรื่อยๆ เรารอ เพราะเล่นรายใหญ่

ขนาดจาเอสพวกนี้ในรายระดับราย4 ยังต้องมองเทรนด์เดย์ เทรนด์วีค ผลีผลามไม่ได้เรยคับ

แต่ก่อนจานดอด ญ่า บอย เคยเข้าไปที่บล็อคแห่งนึงบ่อยๆคับ

กูรูประจำบล็อคเค้าเทรดจีเอส แต่คนที่เข้าไปตามส่วนใหญ่เล่นจีเอฟ

เราก้อเห็นปัญหานะคับ (แต่ในบล็อคไม่มีใครคิดจุดนี้) บางทีกูรูแนะให้แอลตามสัญญาณในรายเล็กซึ่งเหมาะกับจีเอส แต่ไม่เหมาะกับจีเอฟ

หรือแนะให้แอลข้ามคืน แร้วโดนเมกาทุบเอาตอนดึก

กูรูเล่นจีเอสหนีทัน แต่คนตามหนีไม่ทัน เพราะจีเอฟปิดไปแร้ว

เราก้อเห็นจัยกูรูท่านนั้นนะคับ เค้าไม่ได้วิเคราะห์พลาด เค้าก้อพยามทำดีที่สุด แต่อาจมองข้ามจุดนี้ไป

ง่วงนอนแร้วคับ ไม่ไหวแร้ว

ตั้งจัยว่าจาพูดถึงปอนเยนรายเดือน พร้อมแปะกราฟ

พูดเพื่อเป็นกำลังจัยเท่านั้นนะคับ สำหรับขาเอสปอนเยน มันลากซะหนาวเรย (เบื่อเยน เยนโหลย)

เพราะปกติไม่ได้มองรายเดือนเพื่อหาแง่มุมเทคนิคมาเทรด รายมันกว้างมากคับ และ ไม่ได้เทรดด้วยแท่งเทียน

พอดีไปเห็นแท่งเดือนตค.มันปิดแขวนคอ

แต่ถ้าปิดแดงก้อคงดีกว่านี้ นี่ปิดเขียวคับ พอปิดเขียวแรงเค้าก้อยังอาจมีเหลืออยู่

อย่างน้อยมันก้อโชว์ให้เราเห็นว่าตอนนี้มันไปตันแถวพรีเวียส ไฮ ตรงนั้นยังเอาอยู่

เป็นกำลังจัยให้ขาเอสนะคับ ขอให้แท่งเดือนพย.ลงมาปิด < 173.0

หรือ < 172.7 ก้อยิ่งดี คอนเฟิร์มไปเรย หวังได้เห็น 165.0 เป็นบุญตาซักที

• วิธีต้มไข่ ให้สุกแบบ “เพอร์เฟ็ค”
    1. เจาะเปลือกไข่ด้านฐานไข่ (ด้านที่กลมๆ ตรงข้ามกับด้านแหลมๆ) ด้วยหมุดอันเล็ดเพื่อให้เกิดรูไล่อากาศ
    2. นำไข่ต้มลงในน้ำขณะที่กำลังเดือด
    3. ขณะต้มใส่เกลือลงไปด้วย 1 ช้อนชา
    4. จากนั้นค่อยๆลงความแรงไฟลงนิดหน่อย ต้มจนไข่สุก นำมาแช่น้ำเย็นไว้
    5. แกะดูไข่จะไม่เว้าแหว่ง เป็นรูปทรงสวยน่ารับประทาน

นอกจากนี้ถ้าต้องการให้เปลือกไข่ลอกง่าย ให้ใส่ผงฟูลงไป 1 ช้อนชา ขณะต้มด้วย

.......................................................

เก็บมาฝาก ลองทำกันดูนะคะ ^_^

หวัดดีค่ะน้องญ่าและขอสวัสดีทุกๆคน น้อยบอยพากษ์มันไปเลย นะคะ เพิ่งเข้ามา หายไปเมินขนาด ไล่อ่านไม่ไหว เจอวิธีต้มไข่ของน้อง ชอบๆๆๆ(อยากบอกว่าไม่เคยต้มไข่เลย55555ซื้อ7-11ค่ะ) ต้องไปลองแล้วค่ะ

ตอนนี้ไม่ได้เทรดใดๆ แต่ยังคิดถึงทุกๆคน แวะเข้ามาทักนะคะ

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

สวัสดีคับคุณศา วันจันทร์เล่นซะแดงเรยนะคับ 55

รายใหญ่ ราย4 เดย์ วีค กำลังพยามกลับตัวนะคับ

ได้แค่ไหนไม่ทราบคับ เป็นสัญญาณแบบธรรมดา ไม่รุนแรง รายย่อยสุดทีรัยเป็นย่อ

นอกจากตื๊อทนอยู่ได้ไม่หลุดเสียหาย กราฟพร้อมก้ออาจดีดได้มากขึ้นคับ

ลองใช้เป้าหมายของเจ๊อลันนะคับ

เมื่อเช้าย่อ คุณญ่าทำรัยไปรึป่าวคับ

ถ้ามีกำไรต้องปกป้องกำไรด้วยนะคับ ที่เป็นอยู่ตอนนี้ยังไว้จัยไม่ค่อยได้

เสี่ยต้องขอตัวก่อนนะคับ รวยๆๆคับคุณศาเด็กเทพ (555 เมื่อวานเรียกสาวเทพ วันนี้เหลือเด็กเทพละ)

หวัดดีค่ะน้องญ่าและขอสวัสดีทุกๆคน น้อยบอยพากษ์มันไปเลย นะคะ เพิ่งเข้ามา หายไปเมินขนาด ไล่อ่านไม่ไหว เจอวิธีต้มไข่ของน้อง ชอบๆๆๆ(อยากบอกว่าไม่เคยต้มไข่เลย55555ซื้อ7-11ค่ะ) ต้องไปลองแล้วค่ะ

ตอนนี้ไม่ได้เทรดใดๆ แต่ยังคิดถึงทุกๆคน แวะเข้ามาทักนะคะ

พี่จุ้ย.......... สวัสดีคับ พี่จุ้ยหายไปตั้งเมิน กึ๊ดเติงหาพี่จุ้ยนะคับ

บอยต้องขอตัวก่อนนะคับ ขอบคุณพี่จุ้ย เอ๊ะ หรือพี่จุ๋ยนะคับ 55 ลืม

ขอบคุณพี่จุ๋ยที่แวะมาคับ

เงินเก็งกำไรย่อ ทองรีบาว เงินเก็งกำไรรีบาว ทองย่อ

บั๊บบาย คุณศาดูดีๆนะคับ

เสี่ยบอย น่ารักตลอด ตอบทุกข้อและทุกคนเลย

แบบนี้ใครได้เป็นแฟน โชคดีสุดๆเลย เนอะน้องญ่า คริคริ

จริงหรา มองเจ้ถล่มตัวหรา ป่าวนะ เจอผลงานเทรดเจ้อาจช้อคได้อิอิ

เจ้เพิ่งเทรดแล้วดีขึ้น เข้าแบบมีเหตุผล สักเดือน2 เดือนมานี่เอง แต่ก็ยังต้องตอปบ่อย พอร์ตโตช้ามาก

ปิดแอลหมูไปหมดแล้ว เห็นม่ะ พวกกลัวรวยกะกลัวขาดทุน เลย กินแต่หมู เป๋าฮ้งเป๋าฮื้อ ปลาหิมะ แซลมอลกินมะเป็น แงๆ

ไม่ได้เรียนฟอเร้กซ์จ้ะ ส่วนมากหุ้น แต่เค้าสอนพวก TA แบบทั่วๆไป เช่นการหาจุดสตอป อิชิโมกุ การเล่นเดย์เทรดแบบเบรคเทรนกะดูvolumn

จะบอกว่าดูยาก แอน มะรู้เรื่องเลยคือ volumn ทุกวันนี้ก็ยังมึนตรึบอยู่. แต่ครูใจดี น่ารัก ให้คำปรึกษาในกรุ้ปไลน์ด้วย

แต่ก็สนุกดี มีแต่คนเก่งๆ เทรดหุ้นแบบโปรเลย

ส่วนเจ้ จนป่านนี้ ก็ป้อด ยังไม่จิ้มด้วยฝีมือตัวเองส้ากกกตัว 5555 ที่ได้มา ลอกเค้าทั้งนั้นจ้ะ จุ๊จุ๊ ความลับ

สวัสดีค่ะ...คุณAlan สบายดีนะคะไม่ค่อยเข้ามาคุยเลย....ขอให้เอนจอยเทรดรวยๆเป๋าตุงค่ะ :Hi

ขอบคุณค่ะคุณสา ขอให้คุณสารวยๆนะคะ กดเอส ให้ทองลง กดแอลให้ทองขึ้น

ส่วนอลันกดปุ้บ หลับตาเลย มันลากตลอด ต้องอดทนกะมันค่ะ รอจนคุณทองกะคุณยูโรเธอ กลับใจมาหาค่ะ

อลันก็ลองไปเรื่อยๆ ผิดๆถูกอยู่นั่นแหละค่ะ. แต่ก็สู้ๆนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

ดอด นลท ยังคาดว่า เยนจะอ่อนค่าลงอีกนะคะ

ดอด นลท คาด ดอลเยน จะขึ้นไปถึง 115

ขคค.จานดอด