ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สหรัฐฯ สั่งปิดหน่วยงานรัฐชั่วคราว

สหรัฐฯ ประกาศ ปิดหน่วยงานรัฐบางแห่ง หลังสภาคองเกรสไม่ผ่านร่าง กม.งบประมาณที่ใช้จ่ายในหน่วยราชการ

สำหรับผลกระทบจากการขาดงบประมาณในครั้งนี้ คาดว่า จะทำให้เจ้าหน้าที่รัฐบาลกลางกว่า 700,000 คนต้องหยุดงาน ซึ่งรวมถึงเจ้าหน้าที่กระทรวงกลาโหม 400,000 คน // กระทรวงพาณิชย์ 30,000 คน // กระทรวงคมนาคม 18,000 คน // และกระทรวงพลังงาน อีกกว่า 12,000 คน

MACQ มองผลกระทบต่อ GDP สหรัฐในไตรมาส 4 กระทบ 0.5-1.5% ขึ้นอยู่กับระยะเวลาการปิดหน่วยงานรัฐบาล ครั้งล่าสุดที่เกิดเหตุการณ์นี้ส่งผลให้หน่วยงานรัฐบาลบางส่วนปิดไปราว 21 วัน

MACQ ยังมองแนวโน้ม FED TAPERING จะไม่เกิดขึ้นในปีนี้ กังวลเรื่องอัตราการว่างงานอาจลงไม่ตามเป้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

: โกลเบล็ก.. ซื้อขายในกรอบ ย่อซื้อขึ้นขาย กรอบ 08/53 ให้เข้าซื้อ 20+- ต็อปลอส 08 ปิด 44-53

: ออสฯ 15 20 / 45 50 เน้นแอลแนวรับ ต็อปลอส 00

tQPheF.gifมอร์นิ่งค่ะ เพื่อนๆ ทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คน :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

จาก อ.นันค่ะ

กรณีที่สภาไม่สามารถอนุมัติงบประมาณปี 57F ได้ทัน ไม่ได้หมายความว่า การใช้จ่าย

ของภาครัฐจะสิ้นสุดลงทั้งหมด โดยรายจ่ายของรัฐที่ยังคงต้องมีต่อไป ได้แก่

1. ครึ่งหนึ่งของงบใช้จ่ายของภาครัฐ ได้ถูกอนุมัติจากสภาคองเกรส ส่วนใหญ่เป็น

Social Security, Medicare ซึ่งรัฐจะยังคงมีการใช้จ่ายต่อไปจนกว่าสภาคองเกรสจะ

เปลี่ยนแปลงหรือ กรณีโครงการพื้นฐานระยะยาว หรือโครงการซื้อาวุธของกระทรวง

กลาโหม ก็ไม่ถูกกระทบ

2. หน่วยงานของรัฐที่ถือว่าจำเป็นต้องมีเพื่อความปลอดภัยของประชาชน หรือ จำเป็น

สำหรับโครงการเพื่อให้ดำเนินการได้อย่างต่อเนื่อง เช่น ทหาร ฯลฯ ขณะที่พนักงานใน

หน่วยงานกระทรวงกลาโหม อาจต้องหยุดทำการ ฯลฯ

กรณีสภาฯไม่ผ่านงบฯ จะมี Impact ต่อตลาดการเงิน ค่อนข้างจำกัด (ตลาดหุ้นสหรัฐฯ

ในอดีต ลดลงสูงสุด เพียง -3.7%) แต่ประเด็นที่น่ากลัว คือกรณีการปรับขึ้นเพดานหนี้

16.7 ล้านล้านดอลล์ ที่คาดว่าจะหมดเงินภายใน 17 ตุลาคมนี้ หากการเจรจาทั้งสอง

พรรค ยังยืดเยื้อ อาจเป็นปัจจัยลบใหม่ที่รุนแรง เพราะมีความเสี่ยง ที่สหรัฐฯจะผิดนัด

ชำระหนี้ (เรายังให้โอกาสเกิดขึ้นน้อย )

- ทองขึ้นหรือลงคะ

- สมมติ ว่า ไม่ผ่านสภา ถ้าแปล ตามสมการ แบบหุ่นยนต์ ทองในฐานะ สินทรัพย์ปลอดภัย

จะได้รับผลบวก แต่ถ้าวิเคราะห์แบบมนุษย์ แล้วมองไปไกลๆ กว่านั้น มันตีความได้หลากหลายครับ

เช่นถ้ามองว่าสุดท้าย มันคือเกมส์การเมือง ที่เกิดขึ้นเพื่อต่อรองผลประโยชน์ให้ลงตัว สุดท้าย

เมื่อทั้งสองฝ่ายเจรจาลงตัว เรื่องนี้ก็จะผ่านไปได้...เพราะใช่ว่า เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เคยเกิดขึ้นที่

อเมริกา ดังนั้นผลที่มีต่อราคาทองมันอาจจะไม่ออกมาแบบ สมการหุ่นยนต์ครับ ก็ต้อง

เอาภาพ Technical มาช่วย ทำนายเอาล่ะครับ เพราะนั่นมันคือ มติเสียงส่วนใหญ่ที่มีต่อตลาด

ขออนุญาตแชร์นะคะ ขอบคุณ อ.นัน คุณดอด ด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

สาเหตุการดีดมะกี้คือ

เสี่ยบอยซื้อไป 10 ตัน ค่ะ

สารภาพมาซะดีๆนะคะเสี่ย

สาเหตุการดีดมะกี้คือ

เสี่ยบอยซื้อไป 10 ตัน ค่ะ

สารภาพมาซะดีๆนะคะเสี่ย

ทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่สองสลึง บอกเสี่ยซื้อทอง 10 ตัน 555+ :32

เสี่ยไม่ซื้อจาไหวหรอคับ จานดอดดูราย 1 สิคับ แท่ง 12.00

น้องบีมันให้ท่ายกแหงนรอแท่ง 13.00 ตั้งนานแร้ว นี่แค่อย่างเดียว

.

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

.

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆค่ะ:01

จะถึงจุดหมายแล้ว ลุ้นๆๆ เอาอยู่ไม่อยู่ :21 :21 :21

ทำกราฟอยู่ ดีดมาแบบนี้เลยหรอ อ๋อยๆ ^_^

เป๊ะอ่ะ หลุด 33 ไป 23

แต่ว่า กราฟน่ะ มาไวกว่านี้ได้มั๊ยคะ

แถวนี้วัยรุ่นเยอะ ใจร้อนอ่ะ :hh

ที่ว่าวัยรุ่นนะรุ่นไหนครับที่เยอะ อิอิแซวเล่นนะครับจานดอด

++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ รอบค่ำๆค่ะ :D

ที่ว่าวัยรุ่นนะรุ่นไหนครับที่เยอะ อิอิแซวเล่นนะครับจานดอด

คุณขวดดดดดด 555555

เรียกให้ยาวไปงั้นน่ะค่ะ

ห้องนี้อายุน้อยๆกันทั้งนั้นค่ะ แต่พอเจ้าป้ามาละก็ ค่าเฉลี่ยอายุห้องพุ่งทันทีค่ะ