ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

จิงที่พี่บอกให้คุณเมย์คุยกับญ่า+จานดอด คือคุยเรื่องทริค+เทคนิคการเทรดคู่เงินจ้า

เพราะมันมีส่วนที่แตกต่างจากการเทรดทอง ส่วนเรื่องการโหลดกราฟค่าเงิน คุณเมย์ทำได้อยู่แร้ว

เพราะคุณเมย์ก้อเทรดค่าเงินเป็นหลักอยู่แร้ว ทองน่าจาไม่ได้เล่นด้วยซ้ำ

แต่ก้อดีเหมือนกันที่ญ่าทำ เพราะดูง่ายกว่าคลิปอีก

แค่สรุปสั้นๆ 8 ข้อของญ่า ดูทีก้อทำได้แร้ว ถ้าไปนั่งดูคลิปเป็นชม. กว่าจาทำได้

พี่นั่งลองของใหม่ก่อนนะ พอดีไปได้อินดี้ตัวใหม่มาเล่น อิอิ

เป็นตัวช่วยตีเทรนด์ไลน์ เทสก่อนว่าเวิร์คมั๊ย

ลป. ญ่าอยากเล่นมั่งป่าว เด๋วส่งให้ลอง 555 แบร่ๆๆ

ขอบคุณค่ะพี่ ไม่ดีกว่าค่ะ เพราะปกติญ่าก้อใช้อยู่แล้วค่ะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะพี่ ไม่ดีกว่าค่ะ เพราะปกติญ่าก้อใช้อยู่แล้วค่ะ :D

แว๊กกก อุตส่าโม้ว่าของใหม่ ดันบอกปกติก้อใช้อยู่

ญ่าใช้อยู่แร้วของพี่มันจาใหม่ได้งัยอ่ะ

ไม่คุยด้วยดีกว่า บลัฟหรอ (เก็บได้แถวห้องเฮง 555+)

อ้าง 4784 กดอ้างหน้า 319 ไม่ได้เรย

ญ่าก้อมีกดตามไปอีกไม่ใช่หรอ ตอนหลุด 03 หรืองัยนี่

ส่วนพี่ก้อชอบเล่นสตอปออเดอร์

แร้วที่ญ่าบอกเคยตั้ง อันนั้นคงลิมิทออเดอร์รึป่าว

เพราะถ้าสตอปออเดอร์ เทแรง/ดีดแรง ยิ่งดี ยิ่งชอบเรย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ก้อแล้วแต่ ตามใครถนัดงัยคะพี่ ปกติ เวลา ญ่าเอส หรือ แอล ตามทริค ญ่าเอาแค่ชน bb ค่ะ

ไม่ได้รอ จนไปแตt ma5 เพราะอย่้างเจ้บอก หรือ ที่เราคุยกันวันก่อน เส้น ma5 วิ่งลงมาหาแท่ง

แทนที่แท่งจะวิ่งขึ้นไปหาค่ะ เดี๋ยวเราลุ้นเอเชีย กันอีกทีนะคะ ว่าจะเอางัยต่อค่ะ

ศุกร์ญ่ามีเอสค่ะ ก่อนประกาศ เอส 12 08 แต่ไม่อยากเสี่ยง เอส 12 ลงมาหน่อยญ่าก้อปิดก่อน

ส่วนเอส 08 ดีดไปหน่อยก่อนประกาศญ่าก้อคัทไปก่อนค่ะ ไม่ได้ถือรัยไว้ จนประกาศออกมา

เข้าทางขาเอส หลุด 08 หลุด 05-06 รับเดิมที่น่าจะรับได้ แต่เอาไม่อยู่ ญ่าเลยเอสตามค่ะปิด

1280 มาไม่ถึงค่ะ เลยทันได้ปิดตอน 1284 แล้วค่ะ ไม่อยากถือข้าม คิดว่าน่าจะดีดซักหน่อย

ก่อน เลยคิดว่า จันทร์ค่อยเปิดใหม่เอาค่ะ สรุปตอนนี้ก้อว่างค่ะ ไม่มีรัยเหลือแล้วค่ะ :D

มานั่งทบทวนดูนะน้องญ่า เมื่อวันที่ 22 ตค. เจ้ไปงานแต่ง ไม่ได้เล่นแต่อยู่นอกสนาม เราจะมองออกว่ามันดีดขึ้นไปชน bb บน วึ่งควรจะเอส แต่มันย่อแล้วให้แอลไปต่อเรื่อยๆซึ่ง เจ้ได้เข้ามาโพสว่า ระวังการเอส

แต่ไหงวันที่อยู่ในสนามกลับมองไม่ออกว่ามันดีดให้เอสไม่ดีดให้แอล เพราะ AO มันแดงอยู่ในแนวลบ :17 จะจำไว้เลย

ไม้เอสเจ้ว่าจะตั้งคัท 1300 เป้าเอา 82

ไม้แอล คัท 75 เป้า 95 แต่ดันตั้งไว้เมื่อวันศุกร์ยังแก้ไขไม่ได้คือ

L95.233 SL80 TP 1300

L87.16 SL80 TP 90

S85.34 SL 90 TP83

S84.84 SL95 TP 84

ไม้เอสเจ้ว่าจะตั้งคัท 1300 เป้าเอา 82

ไม้แอล คัท 75 เป้า 95 แต่ดันตั้งไว้เมื่อวันศุกร์ยังแก้ไขไม่ได้คือ

L95.233 SL80 TP 1300

L87.16 SL80 TP 90

S85.34 SL 90 TP83

S84.84 SL95 TP 84

ลองดูค่ะเจ้ ตอนนี้ ติดต้านที่ 1288 ทะลุได้ คิดว่าคงไปเทส 1294-95

รอดูออสซี่ เปิดตลาดมา จะหันไปทางไหนเนาะ เอาใจช่วยนะคะ

ญ่ากะรอเอส 1294-98 อาจจะ SL ซัก 1307 ค่ะ เพราะถ้าทะลุได้คงวิ่ง

ขึ้นเทสจุดที่หลุดลงมาเมื่อศุกร์อีกทีค่ะ :D

บอกแต่ต้าน ลืมบอกรับค่ะ รับจะเป็น 1283-81 จุดที่มาเทสเมื่อศุกร์

ถ้าเอาไม่อยู่จะมีอีกจุดตรง 1277 ค่ะ ถ้ารับได้ น่าจะเด้งหา 1294 อีกทีนึง

แต่ถ้า 1277 รับไม่ได้ อาจจะวิ่งลงมาเทสที่ 1267 1261 ค่ะ :unsure:

ขอตัวพักก่อนละกันนะคะ ฝันดีค่ะ พี่เกี้ยมอี๋ พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคน

บายๆๆ ค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ลองดูค่ะเจ้ ตอนนี้ ติดต้านที่ 1288 ทะลุได้ คิดว่าคงไปเทส 1294-95

รอดูออสซี่ เปิดตลาดมา จะหันไปทางไหนเนาะ เอาใจช่วยนะคะ

ญ่ากะรอเอส 1294-98 อาจจะ SL ซัก 1307 ค่ะ เพราะถ้าทะลุได้คงวิ่ง

ขึ้นเทสจุดที่หลุดลงมาเมื่อศุกร์อีกทีค่ะ :D

บอกแต่ต้าน ลืมบอกรับค่ะ รับจะเป็น 1283-81 จุดที่มาเทสเมื่อศุกร์

ถ้าเอาไม่อยู่จะมีอีกจุดตรง 1277 ค่ะ ถ้ารับได้ น่าจะเด้งหา 1294 อีกทีนึง

แต่ถ้า 1277 รับไม่ได้ อาจจะวิ่งลงมาเทสที่ 1267 1261 ค่ะ :unsure:

ขอตัวพักก่อนละกันนะคะ ฝันดีค่ะ พี่เกี้ยมอี๋ พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคน

ขอบคุณน้องญ่ามากๆนะคะสำหรับสตอปลอต และ จุด S

ตามคลื่น น่าจะบาวไม่เกิน1296 เพราะคลื่น1 =1296 คลื่น4 ตามปกติ จะไม่เกินคลื่น1 ค่ะ กรณีว่าอลันนับคลื่นมะผิดนะคะ

สวัสดีตอนเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด สงสัยน้องทองอยากลงมากกว่านะคะ (เปิดมาก็ย้วยลงๆ..)

รอวิคุณดอดค่ะ.... :38

โกลเบฯ.. กรอบ 82 / 05 เอสแถว 05 หรือ ถ้าหลุด 82 จะไป 70

บาทแนวโน้มอ่อนค่า

โกลเบฯ.. กรอบ 82 / 05 เอสแถว 05 หรือ ถ้าหลุด 82 จะไป 70

ขอบคุณค่ะ...คุณดอด

.........

ออสฯ...70 / 95 00 รีบาวแล้วช็อต แต่คนเล่นโกลฟิวเจอร์ให้ระวังเพราะบาทแนวโน้มอ่่อนค่า

มาแว้ววว

พอร์ทว่างแระ เป็นไงกันมั่งคะ

มาแว้ววว

พอร์ทว่างแระ เป็นไงกันมั่งคะ

คุณดอดไปเที่ยวห้างไหนมาคะวันนี้..อิ อิ