ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทุกอย่างต้องเริ่มต้นด้วยการศรัทธา เมื่อศรัทธาจะเกิดความเชื่อ เมื่อเกิดความเชื่อ เราจะได้ดั่งที่หวัง.............. ขอบคุณคะ คุณเสมที่สละเวลามาวิเคราะห์ให้ทุกวัน 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เคยมาแล้วค่ะ โดนมาแล้วค่ะ มันทั้งกังวล ทั้งกลัว ทั้งโลภ หันมาใช้ระบบ

ก็สบายดีค่ะ ไม่ต้องคิดมากดูแค่ วันละ 20 นาที

ที่เหลือเอาสมองกับเวลาไปทำอย่างอิ่นดีกว่าค่ะ :wub: !031

ครูเสมคะ SET 50 ต้องเข้าไปดูในไหนของเมต้าสต๊อกคะ รบกวนด้วยค่ะ :wub:

ครูเสมคะ SET 50 ต้องเข้าไปดูในไหนของเมต้าสต๊อกคะ รบกวนด้วยค่ะ :wub:

ใน Folder TFEX ไปที่ S50.1 ครับ

เรื่องนี้พูดยากนะครับว่าจะเชื่อระบบหรือไม่เชื่อระบบนั้น เป็นเรื่องที่นักลงทุนทุกท่านต้องพิสูจน์เองครับ โดยส่วนตัวผมก็ทำตามระบบ มาเรื่อยๆครับ ไม่ได้เเหกระบบเพราะ เข๊ดเเล้วครับกับการเเหกระบบ ดีครับ มีความคิดเห็นที่เเตกต่างไปของ คุณ LOSO ผมไม่เคยบอกให้ทุกท่านเชื่อระบบนะครับ ทุกท่านต้องตัดสินใจเองครับ ว่าจะเชื่อหรือไม่ จะเชื่ออะไรต้องผ่านการพิสูจน์มาสักระยะเวลาหนึ่งก่อนครับ ไม่งั้นอย่าเชื่อครับ

การวิเคราะห็นั้นคือการเดา โดยจะออกมาเป็นบวกหรือลบก็ได้ ไม่มีใครรู้เพราะการวิเคราะห์ของคนนั้นมี จิตใจ (โลภกับกลัว) เข้ามาเกี่ยวข้องเสมอ เเต่ระบบไม่มีส่วนนี้ครับ จริงๆเเล้วระบบสำคัญเเค่ 10% นะครับ อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ที่สำคัญคือคุณทำตามระบบอย่างมีวินัยได้หรือปล่าว คือจุดที่สำคัญที่สุดครับ เเล้วเรื่อง money management อีกเรื่องที่สำคัญไม่เเพ้กัน

ตอนนี้ผมเป็นคนไม่เก่งครับ เลยต้องเล่นตามระบบอย่างมีระเบียบในความพอเพียงไปก่อนครับ

ขอบคุณ คุณ LOSO ที่มาช่วยกันเตือนสติเพื่อนๆนะครับ เเละขอบคุณคุณใหญ่ที่ใจกว้างเสมอครับ

!gd !gd !gd !gd !gd

!01 !01 !01 !01 !01

!10 !10 !10 !10 !10

!thk คุณเสมกับระบบที่มาโพสต์ให้ทุกวัน และนับถือน้ำใจคุณเสมจริงๆ !gd !gd ขอติดตามไปเรื่อยๆนะคะ

+1ให้เสี่ยเสมระบบและระเบียบต้องมาคู่กันจึงจะเห็นผล

GC

รบกวนถามคุณเสม หน่อยครับ ระบบแดง ระบบเขียวจากกราฟ นี่ set indicator ยังไงเหรอ ใช้ mt4 ดูได้ไหมครับ คือกำลังศึกษาอยู่ครับ ขอบคุณครับ

รบกวนถามคุณเสม หน่อยครับ ระบบแดง ระบบเขียวจากกราฟ นี่ set indicator ยังไงเหรอ ใช้ mt4 ดูได้ไหมครับ คือกำลังศึกษาอยู่ครับ ขอบคุณครับ

ตอบแทนคุณแสมนะครับ เขียวแดงในกราฟ ใช้โปรแกรมชื่อว่า metastock ดูครับ โดยใส่สูตรให้มันประมวลผลง่ายๆแค่ เขียวซื้อ แดงขาย mt4 ดูไม่ได้ครับ นอกจากจะเขียนสูตรขึ้นมาเองครับ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์ระบบครับ ผมพิสูจน์มาแล้ว ผมถึงเชื่อและมั่นใจไม่งก

เอากำไรแค่พอเพียงไม่โลภ เข้าและออกตามระบบชัวร์ที่สุดไม่งั้นผมรอสองหมื่นรากงอกไปแล้ว

ถ้าไม่ได้ครูอุ้ย,อาจารย์เสมและคุณส้มโอมือชี้แนะติดดอยเสียโอกาสไม่รู้ตัวadf8725b6f.gifadf8725b6f.gifadf8725b6f.gif

โอโห คุณเสมนี้สุดยอดเลย เป็นคนธรรมมะธรรมโมด้วย ถึงว่า โดนมาหลายดอกแล้วยังไม่หวั่นไหวแถมมีจิตใจที่แข็งแกร่งด้วย ต้องอย่างนี้สิ(คุณคือลูกผู้ชายตัวจริง)ขอมอบเป็นเกียรติให้กับคุณเสม เป็นคนอื่นแจวไปแล้ว ขอเป็นกำลังให้คุณเสม จะคิดทำการสิ่งใดขอให้สมปราถนาทุกประการ และขอให้ร่ำรวยเงินทองตลอดไป ป.ล บางคำพูดอย่าโกรธกันน่ะจ๊ะเพราะอยากให้คลายเครียดกัน :)บ้าง :) :) :) !thk !thk !thk

+1 ให้คุณส้มโอมือ และคุณเสมค้า..... !031 !gd !01 มั่นคงในระบบเสมอ

เรื่องนี้พูดยากนะครับว่าจะเชื่อระบบหรือไม่เชื่อระบบนั้น เป็นเรื่องที่นักลงทุนทุกท่านต้องพิสูจน์เองครับ โดยส่วนตัวผมก็ทำตามระบบ มาเรื่อยๆครับ ไม่ได้เเหกระบบเพราะ เข๊ดเเล้วครับกับการเเหกระบบ ดีครับ มีความคิดเห็นที่เเตกต่างไปของ คุณ LOSO ผมไม่เคยบอกให้ทุกท่านเชื่อระบบนะครับ ทุกท่านต้องตัดสินใจเองครับ ว่าจะเชื่อหรือไม่ จะเชื่ออะไรต้องผ่านการพิสูจน์มาสักระยะเวลาหนึ่งก่อนครับ ไม่งั้นอย่าเชื่อครับ

การวิเคราะห็นั้นคือการเดา โดยจะออกมาเป็นบวกหรือลบก็ได้ ไม่มีใครรู้เพราะการวิเคราะห์ของคนนั้นมี จิตใจ (โลภกับกลัว) เข้ามาเกี่ยวข้องเสมอ เเต่ระบบไม่มีส่วนนี้ครับ จริงๆเเล้วระบบสำคัญเเค่ 10% นะครับ อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ที่สำคัญคือคุณทำตามระบบอย่างมีวินัยได้หรือปล่าว คือจุดที่สำคัญที่สุดครับ เเล้วเรื่อง money management อีกเรื่องที่สำคัญไม่เเพ้กัน

ตอนนี้ผมเป็นคนไม่เก่งครับ เลยต้องเล่นตามระบบอย่างมีระเบียบในความพอเพียงไปก่อนครับ

ขอบคุณ คุณ LOSO ที่มาช่วยกันเตือนสติเพื่อนๆนะครับ เเละขอบคุณคุณใหญ่ที่ใจกว้างเสมอครับ

ผมขอเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกหนึ่งคนนะครับ ผมอบรมกับครูอุ้ยและคุณลุงโฉลกมาพอสมควร ขอตามระบบครับ